ดู: 4311|ตอบกลับ: 34
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปลูกผม] ปลูกผมที่มาสเตอร์พีซคลินิกเพราะความหล่อไม่รอใคร

[คัดลอกลิงก์]

จากที่เคยทำปากบางมาแล้ว ครั้งนี้ผมก็ไปปลูกผมมาอีก ฮ่าๆ ไม่ปฏิเสธครับว่าอยากดูดีส่วนเหตุผลที่ทำคือเริ่มรับตัวเองไม่ได้ครับ เริ่มเล่าเลยนะครับ สองเดือนก่อนหน้านี่ผมได้เจอพี่ที่รู้จักกันครับ เค้าดูหน้าแปลกๆ ไปคือดูดีขึ้นเลยเดินไปถาม อืม...ไปปลูกผมมา รอยแผลไม่มีให้เห็นเลยพี่เค้าบอกว่าทำที่มาสเตอร์พีซคลีนิก เฮ้ยยย!! นี่คลินิกเรานี่หว่า ทำไมไม่เคยรู้มาก่อนว่ามาสเตอร์พีซ คลินิกปลูกผมด้วย ผมบอกตัวเองเลยครับตอนนั้นว่าถึงเวลาต้องปลูกผมแล้ว

สังเกตตรงหน้าผากช่วงขมับนะครับจะร่นขึ้นไปไหนก็ไม่รู้ฮ่าๆๆ

หน้าผากก็กว้างเหมือนกันใช่มั้ยครับ

มีหมวกช่วยปิดหน้าผากส่วนเกินครับ ฮ่าๆ
ก่อนปลูกผมก็เจอคุณหมอก่อนครับชื่อหมอพรีม คุณหมอใจดีมากครับก่อนร่างแบบคุณหมอก็ถามว่าปลูกถึงบริเวณนี้โอเคมั้ยชอบมั้ยอยากได้ประมาณไหน บางอย่างที่เป็นข้อจำกัดของเราคุณหมอก็บอกว่าทำไม่ได้ ส่วนวิธีที่ปลูกผมคุณหมอเรียกว่า FUE เป็นการปลูกผมแบบไม่ผ่าตัดครับ

ก่อนปลูกผมคุณหมอก็อธิบายขั้นตอนต่างๆ ให้ฟังเยอะมากเข้าใจบ้างไม่เข้าใจบ้างเพราะมันตื่นเต้น จำได้ว่าตอนแรกคุณหมอโกนผมด้านหลังแล้วฉีดยาชา จากนั้นสักหน่อยก็ไม่รู้สึกเจ็บเลยครับ ตอนย้ายรากผมข้างหลังมาปลูกข้างหน้าคันๆเหมือนมดกัดเลยครับ  ส่วนหน้าผากก็ฉีดยาชาเหมือนกันคุณหมอเอารากผมจากข้างหลังมาปลูกด้านหน้า  ขั้นตอนเข้าใจง่ายดีใช่มั้ยครับแต่ผมว่านานมากงานละเอียด ฮ่าๆ 6 ชม. ปลูกไป 1,500 กราฟ ก็เข้าใจนะครับกว่าจะได้ผมแต่ละเส้น

3 วันหลังจากปลูกผม

ด้านหน้าพอให้อภัยแต่ข้างหลังนี่ไงคร้าบบบบบ ฮ่าๆ ช่วงนี่คงต้องสวมหมวกไว้ก่อนหมอบอกว่าใส่ได้แต่ต้องไม่แน่นเกินไป

1 สัปดาห์ หลังจากปลูกผม

ผมเริ่มขึ้นแล้วตรงขมับทั้งสองข้างไม่มีเว้าหรือร่นขึ้นแล้ว ชอบมากครับไม่ผิดหวังเลยที่ผมตัดสินใจปลูกผมที่มาสเตอร์พีซคลีนิก เดี๋ยวรอให้ผมขึ้นเยอะกว่านี้แล้วผมจะมาอัพเดตให้เพื่อนๆ ได้ดูนะครับ และถ้าใครสนใจอยากดูดีแบบผมก็ลองสอบถามได้ที่คลินิกเลยนะครับ ไม่ก็ลองถามทางเฟสดูครับน่าจะเร็วกว่า

+++++++++++++++++++++++++++++อัพเดท++++++++++++++++++++++++++++++

หายไปนานเลยกลับมาอัพเดตตามสัญญานะครับ หลังจากที่รีวิวปลูกผมไปเมื่อไม่นานตอนนี้ผมเริ่มขึ้นแล้วฮ่าๆ

นี่คือวิวัฒนาการของผมเองครับ ฮ่าๆ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อมาไกลถึงขนาดนี้ เค้าว่า 92% ขึ้นภายใน 1 ปี นี่แค่ 2 เดือนดีใจมากเลยครับ รออีกไม่นานคุณหมอบอกว่าจะขึ้นเยอะกว่านี้ยังไงเดี๋ยวผมจะมาอัพเดตอีกทีนะครับ อย่าลืมติดตามนะคร้าบบ

ปกรีวิว อัพเดต.jpg (364.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 8)

ปกรีวิว อัพเดต.jpg
กราฟละเท่าไหร่คะ
หูยยยย  หล่อขึ้นเยอะเลย น้องนัท
หล่อกว่าเดิม ดูดีขึ้นมาก
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-30 12:21:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
gossy ตอบกลับเมื่อ 2016-1-21 12:33
กราฟละเท่าไหร่คะ

ทำแบบเหมาอ่ะฮะ 79,0000 ครับผม
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-30 12:21:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
thunho ตอบกลับเมื่อ 2016-1-22 19:10
หูยยยย  หล่อขึ้นเยอะเลย น้องนัท

ขอบคุณครับพี่
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-30 12:23:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณครับ เดี๋ยวอัพเดตให้ดูครับ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-30 12:23:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nareenuch ตอบกลับเมื่อ 2016-1-29 09:51
หล่อกว่าเดิม ดูดีขึ้นมาก

ขอบคุณครับ
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-30 12:23:40 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณครับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-30 12:23:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณครับ
ปลูกผมหล่อจัง ดูดีด้วย
ผมที่ปลูกจะอยู่ได้นานแค่ไหนครับ ตลอดไปหรือป่าว?
ผมที่ปลูกจะขึ้นภายในเมื่อไหร่ครับ
ผมขึ้นเยอะยังคะอยากรู้อัพเดตบ่อยๆนะคะ
ผมขึ้นเยอะเลยนะครับ
ตอนทำเจ็บไหม
ดูหล่อขึ้นค่ะ
อยากเห็นตอนผมขึ้นคะติดตามอยู่นะคะ
เท่ห์นะ ดูดีด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้