ดู: 767|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดปีกจมูก] สอบถามเรื่องตัดปีกจมูกค่า

[คัดลอกลิงก์]
พอดีพึ่งไปตัดปีกจมูกได้4วันแต่พอดีวันนี้เผลอยิ่มบ่อยมาก แต่แผลไม่ค่อยตึงนะค่ะ พอกลับมาอ่านตามกระทู้ เค้าบอกห้ามยิ้ม ยิ้มแล้วจมูกจะบานกว่าเดิม แต่ตอนยิ้มไม่รู้สึกเจ็บนะค่ะ แต่มีคล้ายนำ้เหลืองนิดนึง แต่กังวลมากกลัวจมูกบาน แล้วแบบไหมขาด เครียดมากเลยค่ะ แต่เป็นคนนิดไหน่อยยิ้มตลก จะเป็นอะไรไหมค่ะ
ไปตัดปีกจมูกมาเหมือนกันคะ กำลังหาคำแนะนำเกี่ยวกับการรักษาแผลตีดปีกจมูกอยู่
แต่ส่วนตัว จะใช้น้ำเกลือชุบคอนตอนบัทเช็ดวันละ 2ครั้ง(เช็ดที่แผลเย็บเลย จะอาศัยการแตะๆไม่ถูนะเลือดที่ติดแน่นจะหลุดเอง) หลังอาบน้ำ หลังจากนั้นทาขี้ผึ้งที่หมอให้มา///ไม่รู้ว่าแบบนี้ถูกหรือป่าว

>>แต่หมอบอกว่าไม่ต้องทำอะไรไม่ต้องเช็ดอะไร ใช้แค่ขี้ผึ้งทาซ้ำไปเรื่อยๆเลย....ถ้ามีเลือดไหลออกมาให้ใช้น้ำชุบบริเวนที่เลือดไหลออกมาอย่าให้โดนที่เย็บ...แต่เราทำตามวิธีเราอะ เช็ดวันละ2ครั้ง
เด่วมีรูปให้ดู ไม่รู้ว่าแผลปกติรึป่าว เห็นเค้าบอกกันว่าห้ามโดนน้ำแผลที่โดนน้ำจะไม่ติดกัน[img][/img]
ใส่รูปไม่เป็นอีก ☹☹
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-14 23:56:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณมากๆเลยค่า คือพึ่งทำครั้งแรกเลยไม่รู้ต้องทำยังไง ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้