ดู: 2193|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตา2ชั้น แทกนิคเย็บ5จุดแบบใหม่ สวยไร้แผลเป็น โดยหมอคณิต Maxi clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Chloe543 เมื่อ 2016-1-10 22:11

สวัสดีค่า หนูชื่อกวางค่ะ  วันนี้มีรีวิวการทำตา2ชั้นมาฝาก หลังคิดว่าถ้าทำแล้วออกมาดูดี และสวยจริง จะเขียนรีวิวตัวเอง เอามาแชร์ เทคนิกดีๆ อีกตัวเลือกหนึ่งสำหรับคนที่ไม่อยากฝ่าแบบกรีดเยอะให้เจ็บตัวกัน ไม่ชอบรอยแผลเยอะๆน่ากลัว  
กวางเป็นคนที่ตาไม่เท่ากันและมองไม่เห็นชั้นตาเลย ไม่มีการหารีวิวใดๆเกี่ยวกับการทำตาสองชั้น เป็นช่วงเปิดเทอมพอดี  อยากได้ตาสองชั้น คุณแม่ของกวางรู้จักกะอาจารย์ท่านหนึ่ง เพราะเคยเสริมหน้าอกกะแกมา แม่เลยไว้ใจและเชื่อใจในฝีมืออาจารณ์แพทย์ คุณหมอคณิต มากค่ะ  ส่วนพี่สาวที่เป็นหมอ แกก็คอนเพริมว่าอาจารย์ท่านเก่งจริง และไม่ห้ามถ้าจะทำกับระดับอาจารณ์แพทย์เลย
ได้ข่าวว่าคุณหมอคณิตเปิดคลิกนิกแถวดอนเมืองชื่อ Maxi Cosmetic Surgery ก็ตัดสินใจทำเลย ไม่ต้องไปต่อคิวนัดทำที่โรงพยาบาล และได้คิวที่เร็วกว่า
วันผ่าตัดก็เข้าไปคุยกะคุณหมอคณิต ท่านก็ได้แนะนำทำตา2ชั้นสำหรับวัยรุ่นเราแบบเทคนิกแบบใหม่เย็บ5จุด เพราะหนูยังเด็ก และไม่มีไขมันที่หนังตาบนมากนัก สามารถทำได้ พักฟื้นน้อย ไม่เป็นแผลเป็น บวมน้อยด้วยค่ะเป็นเทคนิกส่วนตัวนะค่ะ หากไม่มีความชำนาญพอ ไหมที่เย็บอาจจะหลุดได้ แต่คุณหมอของเรารับประกันไหมหลุด10ปี

มาเริ่มกันเลยค่ะ รูปก่อนทำ จะเห็นได้ว่าไม่มีตาสองชั้น อีกอย่าง ยังวัยรุ่นค่ะ  ออิ

เตรียมตัวค่ะ แล้วหน้า เปลี่ยนชุด จะเห็นได้ว่าก่อนทำตาสองชั้นไม่เท่ากันเลยค่ะ

ไม่มีอะไรมาก แค่เจ็บยาชาเท่านั้นค่ะ หลังจากคุณหมอเอาสีวาดๆตรงที่ตา มาคตรงตา 5 จุด และจากนั้นก็ใช้มีดกรีดๆเล็กๆ เย็บตรงบริเวณกลางตา หลังจากนั้นคุณหมอก็ให้ลองลืมตา ได้ยินเสีงผู้ช่วยหมอบอกว่า” ตาขึ้นมา2ชั้น แล้ว” อิอิ แอบดีใจค่ะ

เก็บรูปไว้หลายๆวัน หลายๆมุม พอเอารูปมาลองต่อๆกัน เห็นความชัดเจน เปลี่ยนไปทุกวันเลยค่ะ จะบอกกว่ากวางเป็นคนเขียวง่ายพอโดนเข็มฉีดยา ยังเขียวเลย ไม่ต้องตกกะใจกับรูปวันแรกนะค่ะ เพราะตัวเองช้ำง่ายสุดๆ

รูปหลับตาค่ะ 1-3วันแรกตกกะใจเองเหมือนกันเพราะไม่ติดว่าจะเขียว โชคดีที่ช่วงปิดเทอม 3วันแรกเลยยังไม่ออกไปไหน ประคบเย็นทุกวันเลยค่ะ

รูปหันข้าง เห็น2ชั้น มาแว้วววว

นัดดูแผล7 วัน คุณหมอบอกดูดีมาก ส่วนตัวเราชอบนะค่ะ ไม่มีแผลให้กวนใจ แต่ติดที่ตัวเองเขียงง่ายเลยดูน่ากลัวไปนิด

รูปนี้14 วัน ออกไปข้างนอกมีคนทักว่าหน้าเปลี่ยน

1 เดือนสำหรับรูปนี้ เข้าที่ ไม่มีแผลกวนใจ พักฟื้นน้อย ตา2ชั้นชัดเจน ย่ำ! ไม่มีแผลเลยค่ะ

จากใจ สรุปโดยรวมนะค่ะ อย่างแรกต้องบอกว่าชอบกับตา 2ชั้นโดยไม่มีแผลเป็นเลย พักฟื้นน้อย  แผลหายเร็ว แถมราคาย่อมเยาอีกด้วย สำหรับข้อมูลอื่นๆและราคาผ่าตัด เพื่อนๆสามารถโทรไปสอบถาม maxi clinicคลีนีกโดยตรงได้เลยนะค่ะ เพราะรีวิวนี้กวางทำเพื่ออยากจะแชร์เรื่องราวดีๆ ประสบการณ์ทำตาแบบใหม่ จะได้เป็นตัวเลือกหนึ่งของพี่ๆที่อยากจะทำตา2ชั้นแบบไม่มีรอบแผลเป็นกันค่ะ
อื้มมแบบนี่สิ สองชันสวยค่ะดูเฉี่ยวเก็บหัวตาให้ด้วย
ธรรมชาติต้องแบบนี่ค่ะ  สวยดี
เน้นทำเหมือนธรรมชาติ ถือว่าสวยแบบธรรมชาติมากค่ะะ  ดูไม่ออกเลย
ตาดูธรรมชาติจัง เฉี่ยวดีจ๊ะ ตั้งแต่หัวตา

เท่าไหร่นิ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้