ดู: 2453|ตอบกลับ: 11
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] เป็นคนคอเหี่ยว สามารถศัลยกรรมแก้ไขได้มั้ยคะ ???

[คัดลอกลิงก์]
รบกวนสอบถามด้วยนะคะ พอดีเพิ่งอายุ 27 ปี แต่หนังบริเวณคอเป็นชั้นๆ เหมือนรอยพับ ลึกด้วยอ้ะค่ะ เลยอยากทราบว่าสามารถแก้ไขได้มั๊ยคะ เคยได้ยินมาว่าบริเวณคอไม่สามารถทำศัลยกรรมได้ ต้องทาครีมอย่างเดียว รบกวนขอคำแนะนำด้วยค่ะ เครียดมาก

แสดงความคิดเห็น

สวัสดีคะ เราก้อเคยเป็นนะ เลยอยากบอกต่อ วีธีนี้สามารถฉีดโบท็อกเดอม่าลิฟได้คะ แต่ต้องทำกับหมอผู้เชี่ยวชาญ จะคล้ายๆๆกับการลิฟหน้า แต่ว่าสารถทำได้ที่คอ เราไปทำมาแวบีทีเอส นานา กับคุณหมอเจมส์คะ  โพสต์ 2016-6-2 22:26
มีร่องลึกต้องเติมด้วย botox ครับ แล้วจะให้เนียนก็ทำHIFUต่อเลยครับ คลินิกแถวสุขมวิท13 นี้ราคาถูกกว่าที่อื่นครับ
แล้วอยากรู้ข้อปฎิบัติก่อนทำหลังทำนี้สอบถามได้ที่เคาเตอเลยครับ พนักงานตอบได้ดีมากครับ
Botox+Hifuยกกระชับตรงลำคอค่ะ คงอยู่ได้นาน12เดือนขึ้นไป เราแนะนำที่นี่ฟารีดา คลีนิกสุขุมวิท13ค่ะ
รึไลน์ถามเราส่วนตัวได้ที่Line:aummiiko

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย มาเบว เมื่อ 2016-1-22 14:06

สามารถ เครื่อง hifu ไม่เจ็บ ไม่ช้ำ ไม่บวม เห็นผลตั้งแต่ครั้งที่ทำค่ะ
สอบถามรายละเอียดได้ที่ Me Belle Clinic
The Paseo ชั้น 2 (สุขาภิบาล3)
โทร. 095-252-4146 / 02-111-3071/02-111-3181
Line : MABELLE.CLINIC
www.facebook.com/Mabelle.clinic
IG : MABELLECLINIC
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Wentz เมื่อ 2016-1-22 14:36

ถ้าคอเป็นชั้นจากไขมันก็ต้อง vaser ดูดไขมันหรือไม่ ulthera thermage ถ้าทำ hifu ต้องทำหลายรอบอยู่ถึงจะเห็นผลชัดแต่จะกลับมาเร็วเพราะมันไม่ใช่เครื่องสลายไขมันแต่เป็นยกกระชับให้กล้ามเนื้อตึงเลยดูเหมือนผิวตึงกระชับดึงขึ้น ถ้าเน้นประหยัดหน่อยก็ทำเครื่อง exilis elitte สลายไขมันได้แต่ต้องทำหลายครั้งพอๆกับ hifu หรือถูกกว่านั้นก็ต้องฉีดสลายไขมัน แต่ถ้าคอเหมือนเป็นชั้นจากรอยผับลึกเป็นเส้นปล้องๆทั้งๆที่ไม่ได้อ้วนมากหรือจากกรรมพันธุ์ต้องฉีด filller ไม่ก็ botox แทนทาครีมยังไงรอยพับก็ไม่จาง
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nattypepo เมื่อ 2016-1-22 00:59

เคยทำHIFUค่ะ เพราะรอทาครีมไม่ไหว 5555 เรามีเหนียงเยอะ คอก็เป็นชั้นอยู่  ตอนที่ทำจะรู้สึกอุ่นเฉยๆ ไม่เจ็บ สบายมาก ค่อนข้างเห็นผลดีเลยเเหละ เหนียงกับกรอบหน้าก็กระชับขึ้น ทำให้ตรงคอดูเป็นชั้นน้อยลง ตึงขึ้น  เราไปทำที่พรเกษมค่ะ เพราะเป็นคุณหมอผิวหนังโดยตรง ไว้ใจได้ เเล้วก็เเนะนำดีมาก  ยังไงลองไปปรึกษาหมอดูก่อนก็ดีนะคะ เผื่อจะเเนะนำอย่างอื่นด้วย เพราะมีอีกตัวที่หมอเเนะนำอยู่คือ ulthera จะเก็บรอยย่นได้ดี หน้ากับคอจะตึง กระชับ ให้ผลใกล้เคียงกับการผ่าตัดดึงหน้า น่าสนใจอยู่ค่ะ
แปะรอท่านผู้รู้มาตอบด้วยค่ะ
ได้คะ อยากแนะนำหมอต่อพงค์ คลินิคแถวรัชดาคุณหมอจะแนะนำและให้คำปรึกษาดีมากคะ คำนึงถึงความ

พอใจของเราและความเหมาะสม หมอจะอธิบายให้เห็นภาพให้ดูง่าย แล้วก้อคำนึงถึงความปลอดภัยของเรา

ด้วยค่ะ สนใจเข้าไปดู website หมอต่อพงค์คลินิก สอบถามข้อมูลได้ที่ http://www.drtorpong.com
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-12 18:20:05 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
toonlalafunny ตอบกลับเมื่อ 2016-1-12 14:55
ต้องไปทำ HIFU นวดยกกระชับ ของ sonoQueen แนะนำ ดีจริงเลยบอกต ...

ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่หรือคะ แพงมากมั๊ย
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย toonlalafunny เมื่อ 2016-1-12 14:58

ต้องไปทำ HIFU นวดยกกระชับ ของ sonoQueen แนะนำ ดีจริงเลยบอกต่อ
เห็นผลทันที พาแม่ไปทำ หน้าแม่ที่เหี่ยวๆมีตีนกานี่กลับมาเต่งตึงเลย

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ปักหมุดรอเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้