ดู: 1809|ตอบกลับ: 9
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวเสริมจมูกแบบธรรมชาติ ไม่โด่งเว่อร์ที่เกาหลี~

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่าาา
วันนี้จะมารีวิว รีวิว และรีวิวเสริมจมูกค่ะ

เอาล่ะก่อนอื่นอยากให้มาดูรูปเราก่อนเสริมจมูกก่อน

จะเห็นได้ว่าดั้งเราแบนมากกก มองมุมไหนก็ไม่โด่ง หันซ้ายหันขวาก็ไม่มีดั้ง

จริงๆมีความคิดที่จะทำจมูกมานานมากๆแล้วแต่ก็ยังไม่มีเวลาไปทำซักที
อีกอย่างคือเราไม่อยากได้จมูกที่ดูโด่งพุ่งมากๆอ่ะ อยากได้แบบธรรมชาติมากกว่า
เลยหาข้อมูล ดูรีวิวต่างๆจนไปเจอคลินิคนึง รีวิวเยอะมาก สวยเป็นธรรมชาติแต่ต้องจองคิวข้ามปี ราคาก็เรือนแสนเลยทีเดียว

จริงๆก็อยากทำนะแต่ ถ้าต้องรอคิวนานขนาดนี้ก็รอไม่ไหว ตอนนี้ใจร้อนอยากทำมาก
อีกอย่างราคาหลักแสนก็แอบคิดนะว่าถ้าไปทำที่เกาหลีเลยดีกว่ามั๊ย?
ไหนๆจะทำแล้วก็เอาให้ชัวร์เลย อีกอย่างเกาหลีก็มีชื่อเสียงด้านศัลยกรรมอยู่แล้วด้วย
ก็เลยหาข้อมูลการทำศัลยกรรมที่เกาหลีรัวๆ
โดยเราจะหาข้อมูลจากพวกโรงพยาบาลมากกว่าคลินิค ไปต่างบ้านต่างเมืองทั้งทีเราก็ต้องเน้นความปลอดภัยไว้ก่อนเนอะ

หลังจากหาข้อมูล ขอคำปรึกษา จองคิว จ่ายเงินแล้วอะไรเรียบร้อยก็บินจ้าบินนน~
ไปถึงเกาหลีปุ๊บทางโรงพยาบาลก็มีรถมารับด้วยอ่ะ เริ่ด!! ไม่ต้องลำบากเดินทางไปเอง ไม่งั้นหลงแน่ๆ5555

ถึงโรงพยาบาลปุ๊บก็คุยกับผู้เชี่ยวชาญแล้วก็คุณหมอที่จะทำการศัลยกรรมให้เรา
ว่าเราต้องการจมูกทรงไหน แบบไหนที่จะเหมาะกับสัดส่วนใบหน้าเรา
คุยเสร็จแล้วก็จัดการเปลี่ยนจมูก~~~~~~~

อันนี้เป็นรูปหลังทำจมูกได้ 5วันค่ะ ตอนทำเสร็จใหม่ๆไม่ได้ถ่ายเอาไว้อ่ะ เสียดาย
ยังช้ำๆเขียวๆใส่เฝือกอยู่เลย แอบดูน่ากลัว555555
หลังจากนั้นเราก็รอ รอแล้วก็รอเวลาฟื้นฟูค่ะ รอให้รอยช้ำรอยเขียวหายไป แล้วก็ให้อาการบวมลดลง
โดยใช้การออกกำลังกายเข้าช่วย ด้วยการเดินนี่แหล่ะค่ะ เดินเข้าไป เดินเยอะๆจะทำให้เลือดลมไหลเวียน จะได้หายบวมหายช้ำเร็วขึ้น
ไหนๆก็มาถึงเกาหลีแล้ว เราเลยเลือกออกกำลังด้วยการเดิมริมแม่น้ำฮันอันเลื่องชื่อของเกาหลีนี่แหล่ะ อากาศดีจริงๆนะ

สวยใช่ม๊าาา~~

เผลอแป๊บเดียวเวลาก็ผ่านไป3อาทิตย์แล้วค่าาา
ตอนนี้ก็ถอดเฝือกแล้ว เริ่มแต่งหน้าไปทำงานแล้วด้วย รอยช้ำรอยเขียวหายหมดแล้วด้วย

แถ่น..แทน..แท้นน.. ตอนนี้มีดั้งแล้วววว555555
แถมทรงยังออกมาสวยถูกใจ ไม่โด่งเว่อร์ด้วย
มองมุมไหนก็ปริ่ม~ ยิ่งเวลาหน้าตรงคือดั้งไม่แบนแล้วอ่ะ เลิฟฟฟ♥
ขอบคุณคุณหมอมากๆเลยค่ะ แฮปปี้มากๆ!!

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-7 16:13:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่าาา ><♥
ทำไมหน้าในกระทู้ที่ทุบโหนกกับหน้าที่ทำจมูกนี่เหมือนคนละคนกันเลยอะ รีวิวให้คนอื่นเหรอคะ หรือว่าเป็นเอเจนซี่ศัลยกรรมที่เกาหลีคะ?
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-8 09:40:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
dunkin555 ตอบกลับเมื่อ 2016-1-7 21:47
ทำไมหน้าในกระทู้ที่ทุบโหนกกับหน้าที่ทำจมูกนี่เหมือ ...

ไม่ได้เป็นเอเจนซี่จ้าาา รีวิวให้คนอื่นอีกทีนึงค่ะ เราไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียกับเอเจนใดๆ ^^ ในส่วนของเราเองจะเป็นรีวิวศัลยกรรมโหนกแก้มค่ะที่ทำมาเองเลย
โด่งธรรมชาติจริงๆค่ะ ไม่ทราบว่าทำที่ไหนหรอคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-8 11:02:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Lady_angel ตอบกลับเมื่อ 2016-1-8 10:10
โด่งธรรมชาติจริงๆค่ะ ไม่ทราบว่าทำที่ไหนหรอคะ

ทำที่เกาหลีค่ะ โรงพยาบาลไอดี~
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-8 11:02:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Lady_angel ตอบกลับเมื่อ 2016-1-8 10:10

ทำที่เกาหลีค่ะ โรงพยาบาลไอดี~
สวยค่า แค่สามอาทิตย์เอง ไม่ค่อยบวมเลย
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-8 15:25:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
minney1989 ตอบกลับเมื่อ 2016-1-8 11:18
สวยค่า แค่สามอาทิตย์เอง ไม่ค่อยบวมเลย

ส่วนนึงที่หายบวมเร็วเป็นเพราะการดูแลของโรงพยาบาลด้วยค่ะ ดูแลดีมากจริงๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้