ดู: 1014|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] แต่งหน้าเรียวแค่มโน Lipolytic สิหน้าเรี๊ยว Real !!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gracesii เมื่อ 2015-12-28 16:08

สวัสดีค่ะโบว์นะคะ วันนี้ไม่ได้มาสอนแต่งหน้า แต่จะมาช่วยแก้ปัญหาที่คาใจและแก้ไม่ตกของผู้หญิงหน้ากลมแก้มยุ้ยให้ดูกระชับขึ้นหลังจากเป็น Make up artis มาก็เห็นความกังวลของสาวๆมาข้อหนึ่งนั่นก็คือ เวลาแต่งหน้า แต่งยังไงก้ได้ให้สวยดูหน้าเรียวได้รูป ซึ่งเมื่อลูกค้าต้องการแบบนั้นก็จัดให้ แต่ก็ไม่สามารถช่วยได้เสมอไปนะคะ ตัวโบว์เองก็ยังเจอปัญหานี้เหมือนกัน

ถ้ากลับไปดูโพสต์เก่าๆ ใน IG ก็จะเห็นว่าโบว์ยังคงบ่นเรื่องแก้มของตัวเองเมื่อไม่นานนี้
เลยศึกษา ทบทวนข้อมูลของวิธีการทำให้หน้าเรียวกระชับ เริ่มจาก

1.ฉีดโบฯ (พอแล้วกับวิธีนี้กลัวกล้ามเนื้ออัมพาตถาวร)

2.ฟิลเลอร์

3.การดูดไขมันบนใบหน้าหรือ facetite /necktite

4.ดึงหน้าร้อยไหม (3 อย่างนี้เอาไว้อายุ 30 ขึ้นไป - 60 ปีก่อนค่อยมาพิจารณาวิธีนี้ใหม่อีกที )

5.เมโสแฟต (เลยคิดว่าวัยอย่างเรา ต้องเป็นอะไรที่
สะดวก รวดเร็วทันใจ ไม่เสี่ยง ดีกว่า)

ก็ดูรีวิวมาเรื่อยๆ จนตัดสินใจมาลดแก้มที่คลีนิคดังย่าน ทองหล่อซอย 2 ที่ตัดสินใจมาที่นี่เพราะว่าตัวยาที่นี่ นำเข้ามาจากสถาบันวิจัยประเทศเสปน คือ mesoestetic โบว์เลยมั่นใจเรื่องคุณภาพของยาที่นำมาใช้ค่ะ

ถ้ามาทาง BTS ก็มาลงสถานีทองหล่อ แล้วเข้ามาถนนทองหล่อ ซอย 2 จะอยู่ทางด้านขวามือ หรือถ้าตัดมาจากทางเพชรบุรี ทองหล่อซอย 2 จะอยู่ทางซ้ายมือค่ะอยู่ปากซอย2 เลย ชื่ออาคารfiftyfifthชั้น2 ภายใน คลินิกก็จะเป็นสไตล์หลุยส์ดูดี เหมือนเคาท์เตอร์โรงแรม 5ดาว เลยทีเดียวแหละค่ะ เป็นส่วนตัวมาก พนักงานน่ารัก

นั่งรอซักพักเจ้าหน้าที่ก็เรียกให้ไปทำประวัติ (ใครแพ้ยา หรือมีโรคประจำตัวก็ลองปรึกษากับคุณหมออีกครั้งนะคะ)

ปรึกษากับคุณหมอเกี่ยวกับรูปหน้าว่าควรปรับปรุงแก้ไขตรงไหนบ้าง ซึ่งคุณหมอบอกว่าหน้าโบว์น่ะได้รูปอยู่แล้ว แต่จะกังวลส่วนแก้มรึเปล่าล่ะ (เป็นคำถามโดนใจมากค่ะ) เพราะโบว์ต้องการลดไขมันตรงใต้คาง(เหนียงคอ) และแก้ม เคยทำโบท็อกซ์มาแล้วแต่มันยังไม่ลดหรือทำให้หน้าดูเรียวขึ้นเท่าไหร่จึงสารภาพกับคุณหมอว่าตั้งใจจะมาทำเมโสแฟทนี่แหละ ต้องการให้คุณหมอเน้นแก้มและเหนียงให้เป็นพิเศษค่ะ

ขั้นตอนของเมโสแฟท มี 3 ขั้นตอนง่ายๆ

1.        Clean หน้าบริเวณที่จะทำออกให้สะอาดด้วยคลีนซิ่งมิลล์(แต่ยังเหลือตาและคิ้วไว้อยู่นะคะ)แล้วตามด้วยเช็ดแอลกอฮอล์เพื่อฆ่าเชื้อโรค
2.        ประคบเย็นด้วยน้ำแข็งให้หน้ารู้สึก ชาๆหรือถ้าจะเลือกมาร์คยาชาก็ได้นะคะ  แต่โบว์ไม่กลัวเข็มกลัวไม่สวยมากกว่า
3.        ลดไขมันส่วนเกินที่ต้องการ ที่เห็นในรูปที่คุณหมอดึงออกมานั้นคือไขมันที่โบว์ต้องการกำจัดออกไป ด้วยการที่ส่งตัวยาชื่อlipolytic solutionเข้าไปชั้นไขมันเพื่อสลายไขมันสะสมที่จับเป็นก้อนให้แตกตัวออกเป็นไขมันเหลว แล้วถูกขับออกทางปัสสาวะและทางอุจจาระ

โบว์เป็นคนผิวขาวและผิวค่อนข้างบางค่ะ พอโดนอะไรนิดหน่อยก็เป็นรอยแดงได้ง่าย ถ่ายรูปตอนดึงหน้ามาแล้วจะมีรอยแดงๆ ตอนแรกกังวลว่าถ้าฉีดแล้วคงจะเป็นรอยช้ำ แปลกใจมากหลังฉีดแล้วไม่ช้ำ ไม่บวมเลยค่ะ คุณอาหมอมือเบามาก มีรู้สึกนิดนึงตอนจิ้มเข็มแต่ตอนฉีดแทบไม่รู้สึกเลย ไม่เจ็บหรือแสบเลยค่ะโบว์คอนเฟริ์มได้

ทีนี้เรามาเล่นเกม Photo Hunt กันนะคะว่ารูปหน้าของโบว์เปลี่ยนไปยังไงบ้าง
ด้านข้างอาจเห็นความแตกต่างไม่ชัดเจนเท่าไหร่ แต่หน้าเต็มเห็นชัดกว่า

สำหรับสาวๆแก้มยุ้ยคนไหนที่ตัดสินใจอยากทำโบท๊อกซ์ แนะนำว่ามาทำเมโสแฟทจะดีกว่า เพราะนอกจากจะทำให้ได้หน้าเรียวขึ้น กระชับขึ้นได้แล้ว ยังเป็นการลดไขมันส่วนเกินที่สะสมบนหน้าของเราไปในตัวด้วยล่ะค่ะ

ถ้าใครไปทำเมโสแฟทมาแล้ว อยากรู้ว่าหน้าตัวเองเปลี่ยนไปรึเปล่า เห็นความเปลี่ยนแปลงไม่ชัดลองใช้เรขาคณิตดูนะคะสามารถช่วยได้

ตอนนี้แก้มลดลงก็พอใจมากมายแล้วละค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้