ดู: 36379|ตอบกลับ: 39
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] รีวิวทำตาสองชั้น พร้อมเปิดหัวตา คุณหมอรวงข้าว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Peachh♡ เมื่อ 2015-12-25 03:25

สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมารีวิวทำตา2ชั้นพร้อมกับเปิดหัวตา กับคุณหมอรวงข้าว lovelyeye clinic นะคะ

ขอเกริ่นก่อนว่า ตอนแรกเราดูไว้หลายที่มากๆคะ หาข้อมูลเยอะมาก เพราะมีหลายคนที่ทำตาสองชั้นมาแล้ว ชั้นใหญ่เกิน แล้วเส้นที่กรีดตาไม่โค้งสวย เราเลยพ
หาข้อมูลเยอะมาก สุดท้ายเราก้มาจบที่คุณหมอรวงข้าว

เหตุผลที่เลือกทำกับคุณหมอคือ เหนรีวิวใน fb คุณหมอมาแล้วแต่ละคน เส้นที่กรีดตาคือโค้งสวยมาก(ตรงใจเรา55) แล้วเราก็อยากเปิดหัวตาด้วย (เคยไปปรึกษามาที่นึงเค้าบอกว่าถ้าเราจะเปิดหัวชั้นตาเราจะสูงมากๆเพราะต้องกรีดสูงชั้นตาจึงจะเปิด แล้วเค้าก้จิ้มตาให้เราดูแบบมันสูงจนน่ากลัวก็เลยไม่เอาที่นั้น)สุดท้ายก็ไปปรึกษาคุณหมอ บอกคุณหมอไปว่าอยากได้ชั้นตาแบบ ใหม่ ดาวิกา55 แล้วก็เปิดหัวตาด้วย คุณหมอก็บอกว่า รูปตาเราใกล้เคียงกับใหม่ทำได้ แต่ชั้นอาจจะไม่เท่าเค้าเท่าไร เพราะกระดูกเบ้าตาเราได้เท่านี้

นี้เป็นรูปแบบที่เราให้คุณหมอดูนะคะ

รูปนี้เป็นรูปเราก่อนทำตาสองชัั้นนะค่ะ

จะเห็นได้ว่าเรามีตาสองชั้นอยู่แล้ว และไม่เท่ากันเพราะอีกข้างหนังตาตก
เวลากรีดอายไลน์เนอจะไม่มีชั้นตาเหลืออยู่เลย เราเลยต้องติดสติ้กเกอรฺตาสองชั้น

หลังจากไปปรึกษา ก็นัดคิว ได้คิววันที่ 8 ธันวา58 ค่ะ ตื่นเต้นมากกกกกเพราะไม่เคยทำศัลยกรรมแล้วเรายังตื่นอยู่เลย แบบกังวล กลัวไปหมด แต่พอถึงตอนที่ทำกลับไม่เจ็บเลย แม้กระทั่งตอนฉีดยาชา (สงสัยเราคงคิดว่ามันต้องเจ็บมากๆๆ แต่พอถึงเวลามันไม่เจ็บถึงจุดที่เราคิดไว้่มั้งคะ 55) คุุณหมอใช้เวลาทำประมาน 45 นาทีค่ะ พอออกมาจากห้องผ่า เค้าก้จะให้เราเอา cool pack ประคบไว้ แล้วก้ออธิบายยาก่อนเรากลับ

มาดูผลงานหลังจากออกมาจากห้องกันเลยนะค่ะ
วันที่ 1 คือเพิ่งออกจากห้องผ่าตัดนะคะ

หลังจากวันที่4 เราเป็นตากุ้งยิง >.< ได้เชื้อมาจากพี่สาว เซงสุดๆ  จากที่ตาไม่เคยเจ็บเลย มาเจ็บเพราะตากุ้งยิงนี่แหละ TT

ครบ 10 วัน คุณหมอนัดไปตัดไหมค่ะ

ตอนนี้ก็ประมาน 2 อาทิตย์ นิดๆ เดียวเราจะมาอัพเดตทีหลังนะค่ะ

ปล. เราย่อรูปไม่เป็น รูปอาจจะใหญ่ไป ต้องขอโทษด้วยนะคะ
หมอปัญญา คลินิกซันดา ท่าพระ 18000+5000 สวยนะลองหารีวิวดูในเน็ตมี
รอชมนะคะ กำลังสนใจอยู่เลย ราคาอยู่ที่เท่าไรหรอคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-25 10:26:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nongtitee ตอบกลับเมื่อ 2015-12-25 09:26
รอชมนะคะ กำลังสนใจอยู่เลย ราคาอยู่ที่เท่าไรหรอคะ

48,600 คะ เดียวเรามาอัพรูปน๊าาา :)
อยากทราบหลังทำตาจะตึงๆมองตรงมองบนจะรู้สึกรั้งๆเหมือนกันไหมคะ เราทำมาสี่วันแล้วยังไม่ได้ตัดไหม รึว่ารั้งเพราะมีไหมอยู่ก็ไม่รู้55555 แอบกังวลนิดๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-25 21:00:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
taikisha ตอบกลับเมื่อ 2015-12-25 15:03
อยากทราบหลังทำตาจะตึงๆมองตรงมองบนจะรู้สึกรั้งๆเหมื ...

รู้สึกเหมือนกันคะ อาจจะเพราะว่ายังมีไหมแล้วก็บวมอยู่ แต่พอตัดไหมก้จะรู้สึกสบายขึ้นคะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-27 01:22:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
มาแล้วววค่ะ   ภาพนี้เป็นภาพหลังจากทำตามาแล้ว 20 วัน ประมาน3อาทิตย์ค่ะ
จะสังเกตุเห็นได้ว่าตาขวาจะไม่บวมเท่าด้านซ้าย อาจจะเป็นเพราะตอนที่เราเป็นตากุ้งยิงเลยกระหน่ำประคบอุ่น(เกือบร้อน)ลงไปเฉพาะด้านนั้น เลยหายบวมเร็วกว่าก็ไม่รู้ ^^

แบบหลับตาบ้าง

ติชมได้เลยนะคะ เดียวยังไงเราจะมาอัพเดตให้ดูเรื่อยๆนะคะ

ขอบคุนค่ะ :)
เปิดหัวตากับคุณหมอรวงข้าวมาเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ทำมาจะ 6 เดือนแล้วค่ะ ตอนแรกจะตึงๆ หน่อย พอเข้าที่แล้วเป๊ะมากก มีแต่คนทักว่าตาดูโตขึ้น หน้าหวานขึ้น ^^ จขกท มาอัพเดทเรื่อยๆ น๊า รอชมจ้าาา
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-29 12:38:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Kaikookkik ตอบกลับเมื่อ 2015-12-28 01:23
เปิดหัวตากับคุณหมอรวงข้าวมาเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ทำมา ...

ค่า
12#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-3 20:25:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สวัสดีปีใหม่ค่ะทุกกคน  วันนี้เรามาอัพเดต ตา2ชั้น พร้อมเปิดหัวตา ครบ1เดือนนะค่ะ

วันนี้เรากรีดอายไลเนอนิดหน่อยน๊าา

แบบปิดตา

ตอนนี้ตาของเรายังบวมอยู่นิดหน่อยนะคะ เพราะตอนนี้แค่1 เดือนค่ะ
ตรงชั้นระหว่างรอยกรีดกับตายังบวมอยู่ เดียวจะค่้อยๆยุบเข้าไปคะ

ชอบม๊ากกกกเลย ใครสนใจทำตา2ชั้นก็ขอให้รีวิวนี้เป็นหนึ่งในการช่วยตัดสินใจนะค่ะ

เราไปทำกับหมอมนัส กรีดชั้นตาเราสูงไปเกือบคิ้วเกือบสองเดือนชั้นตาหนาเตอะ ผิดคนธรรมดา ตอนนี้เครียดมากเหมือนฝันร้าย รู้ยังงี้ไปทำกับหมอรวงข้าวดีกว่า ตอนนี้ทำใจรอ5 เดือน คงไปหาหมอแก้
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-13 16:39:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Mamiau ตอบกลับเมื่อ 2016-1-6 22:14
เราไปทำกับหมอมนัส กรีดชั้นตาเราสูงไปเกือบคิ้วเกือบ ...

รอ ให้ครบ 6เดือน ชั้นตาจะยุบลงอีกนะคะ เราเหนหลายเคสของหมอมนัสจะชั้นตาหนาก่อนแล้วก้จะยุบสวยนะคะ ต้องใช้เวลา ใจเยนๆน๊าาคะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-13 16:39:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Mamiau ตอบกลับเมื่อ 2016-1-6 22:14
เราไปทำกับหมอมนัส กรีดชั้นตาเราสูงไปเกือบคิ้วเกือบ ...

รอ ให้ครบ 6เดือน ชั้นตาจะยุบลงอีกนะคะ เราเหนหลายเคสของหมอมนัสจะชั้นตาหนาก่อนแล้วก้จะยุบสวยนะคะ ต้องใช้เวลา ใจเยนๆน๊าาคะ
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-13 16:39:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-13 16:40:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุนค๊า
18#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-13 16:40:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุนค๊า
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-13 16:40:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุนค่ะ
คุณเห็นตาเรายัง เกือบ 2 เดือนแล้ว ดูในกระทู้ได้หนาเตอะคะ ไม่มีใครหนาแบบนี้เลยคะ เครียดคะ กำลังหาข้อมูลหมอแก้
คุณเห็นตาเรายัง เกือบ 2 เดือนแล้ว ดูในกระทู้ได้หนาเตอะคะ ไม่มีใครหนาแบบนี้เลยคะ เครียดคะ กำลังหาข้อมูลหมอแก้
หลังทำยังกะฝรั่งเลยค่ะ สวยมาก

ตอนแรกเราก็คิดว่าจะทำกับหมดรวงข้าว แต่มีฟีดแบคเรื่องแผลเป็นที่หัวตา ยังไงก็ไม่หาย และเป็นหลายคนในบอร์ดมาบ่นกัน บางคนก็บอกว่าชั้นตาไม่เท่ากัน เลยคิดว่าไม่ทำดีกว่าไม่กล้าเสี่ยง แต่เห็นแบบนี้แล้วอยากทำกับหมอรวงข้าวเลย
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-14 22:58:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Mamiau ตอบกลับเมื่อ 2016-1-13 20:47
คุณเห็นตาเรายัง เกือบ 2 เดือนแล้ว ดูในกระทู้ได้หนาเต ...

เราไปหาของคนที่ทำกับคุนหมอ มนัสมาให้ดูนะคะ http://mekoclinic.com/eyessurgerydrmanatmeko_puncha/

เราเปนกำลังใจให้นะคะ อย่าเครียดมากนะคะ เราเข้าไปดู fb คนนี้มา ตอนนี้ชั้นตาเค้ายุบลงมากเลยคะ ลองดูน๊าา

แสดงความคิดเห็น

ขอเฟสได้ไหมครับ พอดีผมก็ทำที่ meko clinic เหมือนกัน หมอก็ทำชั้้นตาให้ผมใหญ่เหมือนกัน  โพสต์ 2016-4-25 20:34
24#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-14 23:02:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
immook ตอบกลับเมื่อ 2016-1-14 22:53
หลังทำยังกะฝรั่งเลยค่ะ สวยมาก

ตอนแรกเราก็คิดว่าจะท ...

เราเพิ่งไปพบคุณหมอมาคะ ตอนครบ1เดือน คุนหมอก็ดูแผลเราแล้วบอกว่า แผลตรงหัวตาด้านซ้ายมันนู้นนิดหน่อยถ้าทายาก้หายแต่จะหายช้ากว่าฉีด เราก็เลยฉีดไป เดียวยังไงเราจะมาอัพเดตให้ดูเรื่อยๆนะคะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Mamiau เมื่อ 2016-1-15 02:27

โอยพวกนี้ถ้าไม่ใส่ขนตาปลอม แต่งหน้าจัดๆ ไม่ใส่บิ๊๊กหายหนาเตอะคะ แถมเราหนากว่าพวกนี้อีกคะ คุณดีแล้วที่ทำกับหมอรวงข้าว เพราะหมอเป็นหมอจักษุตา จะรู้ว่าควรทำในระดับไหนถึงสวย และแก้ปัญหาตาได้จริงๆไม่ใช้สักแต่กรีดสูงๆ แบบหมอที่ทำให้ดิฉันคะ มันแก้ยากมากเคสแบบนี้ หมอเก่งๆ ยังไม่อยากรับเลยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้