ดู: 22238|ตอบกลับ: 31
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ขอถามหน่อยนะคับ.......ใครเคยมีประสบการณ์เรื่อง ปลูกคิ้วบ้างคับ

[คัดลอกลิงก์]
ใครเคยปลูกคิ้วบ้างคับ.........มาแชร์กันนะคับ อยากลองหาข้อมูลดูคับ
ม่ายมี แต่ตอนนี้กำลังจาบำรุงขนตาอ่า - -*
การปลูกคิ้ว ทำโดยการใช้เส้นผม มาปลูก เพราะลักษณะเส้นผมและขนคิ้วจะใกล้เคียงกันมากกว่าจากบริเวณอื่น รวมทั้งแผลบริเวณที่นำเส้นผมมา ก็สามารถซ่อนอยู่ในผมได้

แต่ต้องดูความต้องการ และ ความเหมาะสม เพราะผลหลังทำที่ได้จะเป็นลักษณะของผมที่เอามา ยาวเร็วกว่า ต้องตัดแต่ง ทิศทางผม แม้ว่าจะพยายามเลียนแบบก็ขึ้นกับความอ่อนของผมที่เอามาด้วย ถ้าผมบางอ่อนพอเหมาะ ก็ทำให้ปรับทิศทางได้ง่าย

การทำใช้เวลาประมาณ 1- 2 ชั่วโมง

ในช่วงแรกหลังการทำ ไม่ต้องให้การดูแลอะไรเป็นพิเศษ สามารถล้างหน้าได้ตามปกติในวันรุ่งขึ้น แต่ไม่ควรจะรุนแรง เพราะเซลส์ที่ปลูกไว้ยังไม่ติดยึดแน่น

หลังการปลูกโดยประมาณ 1 เดือน คิ้วที่ทำการปลูกไปจะหลุด และงอกขึ้นมาใหม่ คิ้วที่งอกขึ้นใหม่เป็นเซลส์เส้นผมที่ปลูกติดแล้ว และจะอยู่ถาวรตลอดไป

การทำ ศัลยกรรม ปลูกคิ้ว จำนวนที่ปลูก นอกจากจะขึ้นกับพื้นที่ที่จะปลูกแล้ว จะขึ้นกับความหนาแน่นของขนคิ้วข้างเคียง เพื่อที่จะให้ได้ใกล้เคียงกัน
หรือไม่ก็ใช้ น้ำยาปลูกคิ้วที่ขายกันที่คลีนิคผิวหนังคับ

ไม่ค่อยเห็นผลเท่าไหร่

แล้วก็มีเลเซอร์ แล้วก็เมโสคับ

แต่ขนคิ้ว จะมีอายุ3-6 เดือนอ่ะคับ

แล้วก็จะร่วงไป ถ้าเดิมคิ้วมีแค่ไหนก็แค่นั้นคับ

ต้องปลูกกันอยู่เรื่อยๆเชียวล่ะคับ

นอกจากวิธีการปลูกโดยการย้ายเซลล์ผมมาปลูกตามรีบนคับ
แพงมั้ยนั่น
แพงมั้ยนั่น
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-7-18 18:26

ถ้าเป็นพวกน้ำยาปลูก ราคาหลักพันต้นๆอ่าคับ

แต่ถ้าเป็นเลเซอร์ หรือเมโส  ก็อาจถึงหมื่น

พวกนี้ต้องทำเป็นครอส

แต่ปลูกจากเซลล์ผม มะทราบค้าบ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-18 18:31:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ม่ายมี แต่ตอนนี้กำลังจาบำรุงขนตาอ่า - -*
ต้นฉบับโพสโดย plaa เมื่อ 2009-7-18 18:18

ขอบคุณมากๆคับ อิอิ
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-18 18:31:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
การปลูกคิ้ว ทำโดยการใช้เส้นผม มาปลูก เพราะลักษณะเส้นผมและขนคิ้วจะใกล้เคียงกันมากกว่าจากบริเวณอื่น รวมท ...
ต้นฉบับโพสโดย shift-w เมื่อ 2009-7-18 18:22

ขอบคุณพี่ซีเหมือนกันคับ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-18 18:32:41 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่ปลาสวยมากมายแล้ว.........มะต้องบำรุงไรแร้นนนนนนนนนนนนน อิอิ

ว่าแต่ ปลูกคิ้ว จะแพงมั้ยอ่ะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-18 18:46:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อยากอยู่อ่ะพี่กั้ง.............แม่ให้มาน้อย  อิอิ
NUHAIR 5 60 ml 540 บาท ที่ร้านขายยาแถวศิริราช ก็ดีครับ
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-21 15:35:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
NUHAIR 5 60 ml 540 บาท ที่ร้านขายยาแถวศิริราช ก็ดีครับ
ต้นฉบับโพสโดย in-situ เมื่อ 2009-7-21 10:59

มันจะได้ผลหรอคับ.........

เคยลองใช้ป่ะคับ ช่วยบอกหน่อยเนาะ อิอิ

ขอบคุณคับ
แก้ไขล่าสุด PERFECT เมื่อ 2009-7-21 21:32

http://www.anastasiath.com/
ถ้าสนใจเกี่ยวกับคิ้ว น้องต้นหลิวหรือใครที่สนใจลองเข้าไปดูได้นะคะ แต่ต้องโทรจองคิวก่อน พี่โฟร์สนใจอยากไปทำเหมือนกัน ราคาไม่แพงมาก แค่ 800 บาท ลองโทรไปสอบถามข้อมูลดูได้นะคะ
Address: 3rd Fl., Central World, Eden Zone,
4/1-4/2, 4/4 Rachadamri Rd., Patumwan, Bangkok 10330
Tel: 02-613-1330, 02-613-1549
Open daily: 10.00 - 22.00
ANASTASIA จะเปิดสาขา 2 ในประเทศไทย ที่ห้างเอ็มโพเรียม ชั้น4โดยประมาณการเปิดร้านใหม่ เดือนสิงหาคม 2009 นี่ด้วยนะคะ

คะแนน

2

ดูบันทึกคะแนน

http://www.jeban.com/viewtopic.php?t=16229 ส่วนข้อมูลนี้เป็นคนที่เคยไปใช้บริการ มาแชร์ความคิดเห็นกันคะ เป็นทางเลือกนะคะ สวยๆ หล่อๆ เอารูปมาให้ชมด้วย
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-22 11:23:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
http://www.anastasiath.com/
ถ้าสนใจเกี่ยวกับคิ้ว น้องต้นหลิวหรือใครที่สนใจลองเข้าไปดูได้นะคะ แต่ต้องโทรจองคิวก่อน พ ...
ต้นฉบับโพสโดย PERFECT เมื่อ 2009-7-21 21:31

ขอบคุณพี่โฟว์มากๆคับ เด๋วจะลองศึกษาดู อิอิ
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-22 11:54:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณพี่โฟว์มากๆคับ เด๋วจะลองศึกษาดู อิอิ
ต้นฉบับโพสโดย princeton เมื่อ 2009-7-22 11:23

พี่โฟร์ต้นหลิวงงว่ามันคืออะไร............

สรุปมันคือไรอ่ะ คือการจัดคิ้วหรืออะไร งงคับ

ช่วยบอกหน่อยนะคับ อิอิ
มันเป็น minoxidil 5% ครับ ใช้แล้วคิ้วจะค่อยๆเข้มขึ้นภายในเวลาเดือนนึงครับ ตอนนี้ก็ใช้มาแล้ว 2 สัปดาห์ ก็เริ่มหนาขึ้นอ่าครับ แต่ถ้าหยุดใช้มันก็จะร่วงภายใน 2-3 เดือน (สำหรับเส้นผมนะ) แต่คิ้วบางคนก็บอกว่าเข้มแล้วเข้มเลย ผมก็เลยลองใช้อ่ะครับ...แต่ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าร่วง หรือ ไม่ร่วง
ถ้าปลูกโดยย้ายเซลล์รากขน
เท่าที่เสิร์ชหามาหลายๆคลินิกจะตกกราฟละ70-100บาท

สำหรับคิ้วก็สัก20000ละมั้ง เพราะคลินิกนึงเค้าบอกว่าคิ้วเริ่มต้นที่20000

ตัวเราศึกษาไว้ กะว่าถ้าทำหน้าจนไม่มีอะไรจะทำแล้ว ก็จะปลูกคิ้วเป็นอย่างสุดท้าย
ตอนแรกกะจะไปสักคิ้วแบบสามมิติ คือสักเป็นเส้นๆเลียนแบบขนคิ้วจริง สวยมาก ไม่ดูใกล้ๆๆๆๆหรือจับดูก็ไม่รู้เลย
แต่พอรู้ว่าราคาหลายพันไปจนถึงเป็นหมื่น แถมที่ว่าถาวรนั่นอยู่ได้แค่3-4ปี ก็เลยเปลี่ยนใจค่ะ

ตัดสินใจว่ายังไงมาแนะนำกันบ้างนะคะ
ก้องตะวัน สมาชิกนี้ถูกลบไปแล้ว
หมายเหตุ: ผู้โพสต์ถูกแบนหรือถูกลบ โพสต์นี้ถูกปิดโดยอัตโนมัติ
21#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-31 19:07:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จะหน้าตาดีไปถึงไหนพี่กั้ง
พี่โฟร์น้องจะไปวันจันทร์ไปแต่งคิ้วใหม่
ต้นฉบับโพสโดย ก้องตะวัน เมื่อ 2009-7-31 11:35

ไปไม่ชวนนะคุณนายกั้ง แต่ช่วงนี้พี่โฟร์ยุ่งมากๆ เลย ไม่ได้โทรหาเลย ขอโทษที่นะจ๊ะ สวยเริ่ดแล้วมาบอกกันบ้าง เอารูปโชว์คิ้ว มาให้ดูบ้างนะคะ คิดถึงนะ
การปลูกคิ้ว ทำโดยการใช้เส้นผม มาปลูก เพราะลักษณะเส้นผมและขนคิ้วจะใกล้เคียงกันมากกว่าจากบริเวณอื่น รวมท ...
ต้นฉบับโพสโดย shift-w เมื่อ 2009-7-18 18:22

.. อยากรู้ว่าทำได้ที่ไหนอ่ะคับ.. เคยคิดจะทำเหมือนกัน แต่ไม่มีข้อมูลเลย
ข้อมูลที่นี่เยอะๆมากๆคับ ชอบจัง อิอิ..
*เมื่อปีที่แล้วเคยซื้อยามาทาอยู่ ขึ้นแป๊บๆก็ร่วงหมดละ เซ็งเลย*
ยันฮีก็มีมั้งครับ ลองโทรไปถามดู   
ลองเปิดพวกหนังสือเกี่ยวกับดาราดูก็ได้ครับ จะมีโฆษณาคลีนิคอยุ่ ผมเห็นผ่านๆ ตา แต่ไม่รู้ว่าเล่มไหน
ไมน๊อกซิดิล 5% ดีจริง ๆ เราใช้แล้วตัวเองเห็นผลได้ชัดเจน ที่ผมนะไรผมเป็นกอ ๆ ตั้งขึ้น แล้วลองทาคิ้วเล่น ๆ ก็ขึ้นจริง ๆ
แต่ก็มีหลายยี่ห้อนะ เราใช้ นูแฮร์ 5% ราคาก็ปานกลางไม่แพงเหมือน รีแกน  คุณภาพพอ ๆ กัน  ลองมาหมดแล้ว
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้