ดู: 2177|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] เกาหลี๊เกาหลี รีวิวศัลยกรรมตาสองชั้นที่เกาหลีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ หลังจากศึกษาหาข้อมูลการศัลยกรรมตาในดั้งโด่งมานาน
วันนี้เราจะได้เขียนรีวิวของตัวเองแล้ว555

ขอเกริ่นก่อนเลยว่าเราเป็นคนที่เล่าเรื่องไม่ค่อยเก่งเท่าไหร่แต่ก็จะพยายามนะคะ ><

เราจะมารีวิวการทำศัลยกรรมตาสองชั้นที่ประเทศเกาหลีค่ะ
เพื่อให้เป็นอีกทางเลือกหนึ่งสำหรับคนที่กำลังตัดสินใจจะทำศัลยกรรมค่ะ

**การทำศัลยกรรมครั้งนี้เราศึกษาหาข้อมูลเองไม่ได้ผ่านเอเจนซี่ใดๆค่ะ :)**

ก่อนอื่นมาดูรูปก่อนทำของเราก่อนดีกว่า

จะสังเกตเห็นว่าตาเราเป็นแบบอาหมวยมากกก ชั้นเดียวเพียวๆเลย
ตอนถ่ายรูปนี่คือพยายามทำตาให้โตที่สุดแล้วนะ แต่ก็โตได้แค่นี้

เวลาจะถ่ายรูปทีนี่ต้องเกร็งตาจนตากระตุกไปเลยทีเดียว555555
ช่วงนั้นเลยเกิดความคิดขึ้นว่าแว๊บนึงว่าจะทำศัลยกรรมดีมั๊ยนะ? บางทีก็เริ่มเหนื่อยกับการทำตาให้โตเวลาถ่ายรูป
แต่งหน้าก็ไม่ค่อยเก่ง เคยสองติดสติ๊กเกอร์ตาสองชั้นแล้วก็ไม่เป็นธรรมชาติ
ประกอบกับช่วงนั้นมีเพื่อนไปทำตาสองชั้นมาพอดีเลยจับมาเค้นข้อมูลซะหน่อย5555

หลังจากสอบสวนแล้วได้ความมาว่าเพื่อนไปทำศัลยกรรมตาสองชั้นที่ประเทศเกาหลีมาค่ะ
จะบอกว่ามันเริ่ดมากกก เป็นธรรมชาติมากๆและชั้นตาก็ไม่หนาด้วย ดูเข้ากับสาวเอเชียอย่างเรา
โดยคุณหมอจะทำการวิเคราะห์รูปตาและสภาพกล้ามเนื้อรอบดวงตาของเราและทำการผ่าตัดค่ะ

หลังจากได้ฟังประสบการณ์โดยตรงจากเพื่อนมาแล้วเราก็มาหาข้อมูลต่อเลยค่ะ
ดูรีวิวจากของเพื่อนๆคนอื่นที่เคยทำมาแล้วทั้งในไทยและต่างประเทศ
สุดท้ายแล้วก็ตัดสินใจเลือกทำศัลยกรรมที่เกาหลีค่ะ

-ทำไมถึงตัดสินใจเลือกทำที่เกาหลี?
เหตุผลแรกๆที่ทำให้ตัดสินใจเลือกทำที่เกาหลีก็คือ ฝีมืออันชำชองและชื่อเสียงของคุณหมอและโรงพยาบาลค่ะ
เราก็รู้ๆอยู่แล้วเนอะว่าศัลยกรรมเกาหลีนี่เค้างานดีจริงๆ
ดูดารานักร้องบ้านเค้าแต่ละคนสิ สวยเป๊ะกันทั้งนั้น เราก็อยากเป็นแบบนั้นบ้างอะไรบ้างก็เลยตัดสินใจทำที่เกาหลีค่ะ
(จริงๆแล้วเราก็แอบเป็นติ่งเกาหลีด้วยนะ5555555)

จากนั้นเราก็ทำการติดต่อโรงพยาบาลค่ะ ตอนแรกก็แอบกังวลว่าจะคุยยังไงอ่ะ ภาษาเกาหลีก็พูดไม่ได้ ภาษาอังกฤษก็ไม่แข็งแรง
แต่สุดท้ายก่อนจะติดต่อไปก็สังเกตเห็นว่าโรงพยาบาลมีคอนแทคสำหรับคนไทยที่สนใจจะทำศัลยกรรมที่เกาหลีด้วยค่ะ

หลังจากทำการนัดคิวกับทางโรงพยาบาลแล้วก็ฟิ้ววว โกทูโคเรียเลยค่าาาา

รูปนี้เป็นรูปหลังบอกลาตาชั้นเดียวหมาดๆใหม่ๆเลยค่ะ ยังบวมตุ่ยอยู่เลย

วันที่2แล้วค่าาา

วันที่4ค่ะ สังเกตว่าอาการบวมลดลงไปมาก
เพราะเราหมั่นประคบเย็นเพื่อลดอาการบวมตามคำแนะนำของคุณหมอและพยาบาลตลอดค่ะ

ผ่านไป 1อาทิตย์แล้ว เริ่มเห็นว่าชั้นตาเริ่มเข้าที่แล้ว เย้

2 อาทิตย์ผ่านไปไวเหมือนโกหก ชั้นตาที่บวมๆเริ่มเข้าที่แล้ว
เริ่มดูเป็นธรรมชาติมากขึ้น

นี่คือภาพล่าสุดค่ะ ผ่านไป 1 เดือนแล้ว จะเห็นว่าชั้นตาดูเป็นธรรมชาติมากๆ
ตาโตขึ้นแบบไม่ต้องเกร็งแล้ว ไม่เมื่อยตาอีกต่อไป555555

ตอนนี้จากสาวหมวยตาชั้นเดียวที่มองอะไรก็ดูขวางโลกไปหมดก็กลายมาเป็นสาวตาหวานกับเค้าแล้ว  ><
ปลื้มใจมากกกก คนรอบข้างทักตลอดว่าตาหวาน อรั๊ยเขิน

สำหรับใครที่กำลังจะตัดสินใจจะทำศัลยกรรมตาสองชั้น หวังว่ารีวิวของเราพอช่วยได้นะคะ
ขอบคุณที่รับชมค่ะ

ขอบคุณค่ะ

กำลังหาข้อมูลทำตาอยู่ค่ะ
ทำที่ไหนคะ ทำที่เกาหลีแพงหรือเปล่า
สวดยอดเลยค่ะ ดูเป็นสาวหวานไปเลยค่ะ ขอพิกัดนะค่ะ
เราก็เพิ่งท่ำมาได้ เดือนนึงค่ะ ทำที่เกาหลีเหมือนกันเลย
จขกท ไปทำที่ไหนมาคะ?
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-22 17:04:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
cutywanwan ตอบกลับเมื่อ 2015-12-22 16:52
กำลังหาข้อมูลทำตาอยู่ค่ะ
ทำที่ไหนคะ ทำที่เกาหลีแพงหรือเปล่า

เราไปทำที่รพ.ไอดีมาค่ะ
ส่วนราคาจะแตกต่างไปตามแต่ละคนค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-22 17:06:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ammiiway ตอบกลับเมื่อ 2015-12-22 16:54
สวดยอดเลยค่ะ ดูเป็นสาวหวานไปเลยค่ะ ขอพิกัดนะค่ะ

รพ.ไอดีเลยค่าาา
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-22 17:06:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ammiiway ตอบกลับเมื่อ 2015-12-22 16:54

รพ.ไอดีเลยค่าาา
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-22 17:07:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
mikokoko ตอบกลับเมื่อ 2015-12-22 16:58
เราก็เพิ่งท่ำมาได้ เดือนนึงค่ะ ทำที่เกาหลีเหมือนกันเลย
จขกท ไปทำที่ไหนมาคะ?

เราไปทำที่รพ.ไอดีมาค่ะ คุณหมอมือเบามากก ><
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-24 08:10:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เอารูปก่อนทำกับหลังทำมาเปรียบเทียบให้ดูอีกรอบค่ะ เผื่อจะเห็นความแตกต่างมากขึ้น ><

B-A.jpg (100.08 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 3)

11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-24 09:16:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณมากค่ะ
ดูเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-25 09:24:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
beauty_unit ตอบกลับเมื่อ 2015-12-24 11:11

ขอบคุณมากค่ะ ><
16#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-8 10:23:44 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณมากค่ะ ♥
คุณหมอชื่ออะไรหร๋อคะ เผื่อจะไปทำบ้างค่ะ ขอบคุณนะคะ
แนะนำการติดต่อไปทำหน่อยค่ะ ตาเหมือนกันเลย สนใจมากๆ ขอบคุนค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้