ดู: 4452|ตอบกลับ: 43
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ทำจมูกครั้งแรก แค่ 7 วันสวยเป๊ะมีแต่คนทัก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ  ฝนจะมาแชร์ประสบการณ์ทำสวยให้ฟัง นี่เป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกของชีวิตเลยก็ว่าได้ เกิดมาไม่เคยทำอะไรมาก่อนเลยค่ะ สวยธรรมชาติมานาน เอาล่ะ ถึงเวลาเปลี่ยนตัวเองซักที ขอซักครั้งละน้า อิอิ จะได้สวยเหมือนคนอื่นเค้าบ้าง ^^ บางคนอาจจะรู้จักเมโกะจากการบอกต่อแนะนำกันมา แต่สำหรับฝน เสิร์ชอินเตอร์เน็ตล้วน ขอบคุณ Pantip เลยค่ะ ที่ทำให้รู้จักกับที่นี่ ถึงแม้ว่าราคาจะแพงหน่อยแต่ออกมาสวยและปลอดภัย อีกอย่างเค้าบอกที่นี่ดีได้มาตรฐานสูงเราเลยตัดสินใจมาค่ะ

ภาพก่อนทำ

ภาพก่อนทำ
ตอนไปพบคุณหมอศุ  ฝนเอารูปทรงจมูกที่อยากได้ไปให้ดูเลย และบอกเลยว่าจะเอาแบบนี้เลยค่ะ แต่เอาเท่าที่ได้พอนะคะ ไม่อยากให้มีปัญหาภายหลัง คุณหมอบอกว่าได้เลยเดี๋ยวจัดให้เป๊ะๆเลย ลืมเล่าเลยว่าครั้งแรกไปปรึกษาจะทำคาง แต่ทางคนแนะนำบอกว่าให้ทำจมูกจะสวยกว่า เลยทำจมูกค่ะ อยากให้หน้าดูเรียว เลยตัดสินใจทำจมูก นัดวันเวลา อาทิตย์เดียวได้คิวทำเลยคะ วันทำก็มาตามนัด ก็ทำความสะอาดใบหน้า รอคุณหมอได้พูดคุยกันเล็กน้อยก่อนทำ และคุณหมอก็ฉีดยาชา เจ็บนิดหน่อย แต่นอกนั้นไม่เจ็บเลยคะ เป็นการทำที่เบามาก ทำเสร็จก็ไม่เจ็บ ฝนมีอาการบวมแค่ 3 วันแต่ไม่เขียวช้ำ เหมือนคนอื่นๆ ที่เจอในเน็ตนะคะ

อันนี้ภาพหลังจากทำเสร็จเลย

วันที่ 2 ค่ะ กำลังจะไปแกะแพค

วันที่ 3 ยังบวมๆ แต่ไม่ช้ำไม่เขียว

วันที่ 4

วันที่ 5

วันที่ 6

วันที่ 7

หลังทำเสร็จดูแลตัวเองอย่างไร การดูแลตัวเองของฝนก็ง่ายๆ คือ งดทานอาหารสแลงต่างๆ นอนคอตรง  คอยเช็ดทำความสะอาดแผล แต่ฝนทำวันแรกก็กลับมาทำงานต่อเลย ไม่ได้หยุดงานเลยสักวัน ใส่แมสปิดปากก็ทำงานได้ปกติค่ะ กระแสตอบรับหลังมทำเสร็จ มีคนบอกว่าสวยดี ไม่โด่งมาก ดูเป็นธรรมชาติ แปลกมากทำไมไม่บวมช้ำเหมือนคนอื่น ได้ยินแบบนี้ละชื่นใจเลย พอใจกับการทำครั้งนี้ค่ะ เพราะหมอทำดีมาก มีหลายคนอยากทำที่เดียวกับฝนค่ะ ก็แนะนำไป เดี๋ยวคงไปทำตามๆ กัน ได้มาสวยด้วยกัน อิอิ

สวยมากๆคะ ทำที่เมโกะเหมือนกันคะ ตอนนี้อยากแก้555 เพราะไม่ค่อยโด่ง
ของพี่สาวราคาเท่าไหร่ ซิลิโคนไรคะ ^^
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-23 17:30:34 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
THIS'SBB ตอบกลับเมื่อ 2015-12-22 13:20
สวยมากๆคะ ทำที่เมโกะเหมือนกันคะ ตอนนี้อยากแก้555 เพรา ...

ตะไบ แต่งปลาย ตัดปีก ราคา 55000 จ้า ทำซิลิโคนเมกา นิ่มพิเศษจ้า
หน้าเด็กลงเลยอะ
จริงค่ะ หน้าเด็กลงมาก สวยค่ะ
จมูกสวยดูเป็น ธรรมชาติมากเลยค่ะ
*-*เราควรเตรียมตัวอย่างไรก่อน ไปเสริมจมูกค่ะ คือเราอยากเสริมใหม่ เหมือนกัน นานไหมค่ะกว่าจมูกจะเข้าที่..*-*
เจ็บมากไหมค่ะ ฉีดยาชาหรือยานอนหลับค่ะ เนียนมากเลยค่ะ...สวยรับกับใบหน้ามาก
อยากแก้จมูก กี่เดือนถึงจะแก้ได้ค่ะ สนใจมากๆ เลย
เด็กลงเลยอะ.....น่าสนใจมากเลยยยย.
อยากกกมากกกกอะ
รักษาตัวนานไหมค่ะ กว่าจะเอา ที่ปะจมูกออก
อาการ บวมซ้ำ จะนานไหมค่ะกว่าจะยุบ
ถ้าเขียวช้ำนาน... เราควรแก้ไขอย่างไงค่ะ
เราอยากแก้ เหมือนกัน แต่เวลาแก้รอบ 2 ชอบมีปัญหาแอบกลัว
ฉีด ฟินเลอร์ มา อยากแก้ทำได้ไหมค่ะ
ทำเสร็จต้องพัก นานไหมค่ะ
เราลางานได้แค่2 วันอยากทำ สามามารถทำได้ไหมจ้า
เราเป็นคนที่ รูปหน้าไม่เท่ากัน สามารถทำจมูกได้ไหมค่ะ
อันนี้.ซิลิโคนเป็นของ  USA หรือ เกาหลีค่ะ
เด็กลงมาก อันนี้ เป็นไหมแบบไหนค่ะ ระลายหรือไหมตัดค่ะ
ที่นี้ รับแก้จมูกหรือป่าวค่ะคือเราเสริมมาแล้ว มัน เอียงอ่ะ ค่ะ นานไหมค่ะกว่าจะเเก้ได้
เราเป็นคนรูปหน้า 2 ข้างไม่เท่ากัน อยากจะรู้ว่าทำจมูกออกมาแล้ว มันจะเอียงไมอะ
อยากแก้ แบบ ทรงเกาหลี ที่นี่คุณหอใช้ ซิลิโคนของอะไรอะค่ะ บิดได้ อะป่าว
งดทานอาหารสแลง นานไหมอะ หรือเราชอบกินปลาร้ามาก ๆ บอกเลย
อาการบวมนี้ทานอะไรถึงจะยุบไวอะจ้า แต่ไม่เขียวช้ำ แค่ประคบใช้ป่าว
เราเป็นคนจมูก ชมพู่ เนื้อปลาย เราแยอะคุณหมอมีวิธี แก้ไมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้