ดู: 1322|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำปาก] อยากเตือนและให้คำแนะนำเกี่ยวกับการทำปากกระจับปากบาง

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ped13 เมื่อ 2015-12-20 20:21

พี่ได้ทำปากบางปากกระจับไป เมื่อ เม.ษา ปีที่แล้ว ตอนนี้ก็ผ่าน8 เดือนแล้วค่ะ แต่ผลออกมาบิดเบี้ยว ผิดรูปมากมาย เบี้ยวมันทั้งล่างและบน (อย่าถามนะคะ  ว่าหมออะไร ใบ้ให้ว่า ไม่แพง ไม่ดังมาก  แต่ search หา ข้อมูลแล้วว่าแกตัดแล้วแผลอยู่ข้างใน รอยเย็บไม่เป็นแผลเป็น โชว์หรา)
ตอนนี้ ก็กำลังจะไปแก้กับหมอท่านอื่น  หมอที่ทำที่เก่าก็รับผิดชอบดี จะแก้ให้ แต่ใจมันไม่ไหวจะเชื่อใจหมออีกแล้ว มันเบี้ยวได้ใจจริงๆ
ระหว่างรอก็หาข้อมูลเยอะมากจริงๆ แต่เข้าเวปนี้ทีไหร่ เห็นแต่ที่เดิมๆที่
มารีวิวกัน งงมาก มีอยู่ไม่กี่หมอไม่กี่คลินิคหรอก ลองสังเกตุดีๆนะึคะ แต่ก็สวยดีแหละค่ะ แต่งงจริงๆ ค่ะ ว่าคนรีวิวเค้าประทับใจมารีวิวจริงๆรึป่าว มันเยอะมากๆๆ คำที่ใช้ก็หวือหวา มาก รูปที่ใช้ก็รูปจากคลินิคซะส่วนใหญ่ แต่ส่วนมากก็สวยจริงๆแหละ แต่ ก็จะไม่มีเคสพลาดมารีวิวเลยนะ คลินิคหรือหมอเหล่านั้นน่ะ ก็อยากให้ทุกคนโดยเฉพาะน้องๆ (พี่40กว่าแล้ว)สาวๆหนุ่มที่ปากไม่ได้หนามาก เพื่อนล้อมากมาย หรือดูรวมๆก็น่ารัก หน้าตาดี สวยหล่ออยู่แล้ว อย่าเป็นแมลงเม่าบินเข้าไปโดนลนไฟ. ในกองเพลิงเลย โอกาสพลาดเกิน80% ที่ สำเร็จสัก10% อีก10% ก็เหมิอนๆเดิม  และไอ้ปากบางมากๆมันกำลังจะเอ้าท์แล้ว ดาราเกาหลี หรือวันรุ่นฝรั่งเค้าชอบปากอวบอิ่มกัน ดาราไทยก็เถอะพวกที่หน้าสวยๆ ปากเค้าอิ่มแต่เป็นทรงไม่ใช่บาง กันทั้งหมด ยกเว้นอั้ม ศรีริตา ยิปซี แล้วปากบางๆแก่ตัวไปมันจะดูหน้าแก่กว่าปากอิ่มๆเยอะเลยนะ ระยะห่างระหว่างปากกะจมูกก็จะมากนะจ้ะ ซึ่งระยะตรงนี้ต่างประเทศเค้าศัลยกรรมให้มันสั้นลงนะคะ (ระยะจากจมูกถึงปากบนน่ะ)
สรุปอย่าเสี่ยงทำกันเลยนะจ้ะ มันเสี่ยงมาก เจ็บสุดๆค่ะ และถ้าพลาดหมอที่เค้าไม่ได้ทำเค้าไม่ค่อยมีรับแก้นะจ้ะ พี่นี่ก็รอแก้อยู่ ค่าแก้ก็แพงมากจ้ะ เพราะงานแก้มากยากและเสี่ยงเสียชื่อหมอว่าผลมันจะออกมาไม่ดีเหมือนกัน ข้อจำกัด ของมันคือ แผลเป็น พังผืด ปากยังไม่หาย เข้ารูป สนิท แล้วมาแก้  ซึ่ง 8 เดือนกว่า ของพี่มันยังเปลี่ยนเกือบทุกวันที่ตื่นนอนนะ)
สำหรับใครที่พลาด ปากบางมาก แหว่ง ลอง search คำว่าอุทาหรณ์จากการทำปากกระจับดูนะ มีหมอฟันที่จบศัลยกรรมช่องปากคนนึงท่า
นแก้ให้น้องมา อย่างน้อย2 คน น้องคนแรกบอกเหมือนตายแล้วเกิดใหม่ อีกคนบอกหมอฝีมือดี แต่ก็เห็นแผลเป็นเหมือนกัน (แต่จากรูปเค้าพี่สังเกตไม่ออกนะจ้ะ) ส่วนคนแรกพี่เห็นด้วยกับที่น้องเค้าพูดว่าเหมือนตายแล้วเกิดใหม่จริงๆ ของเค้าจากแหว่ง กลับมาเป็นปากปกติได้ (แต่เรื่องแผลเป็น อันนี้พี่ก็ไม่รู้จริงๆ มีแค่ไหน แต่น้องเค้าประทับใจหมอมากเลยค่ะ(เค้าแนะนำพี่ไปแก้ด้วย แต่พี่ไม่ไปเพราะกรณีพี่ไม่ได้แหว่ง แค่เบี้ยว ค่ะ) หมอมีFacebook ชื่อMax Dental... (ใบ้ให้) หมอไม่ใช่หมอศัลยกรรมสวยงาม แกไม่ได้อยากได้เงินตรงนี้ แกแค่อยากช่วยให้พ้นทุกข์กัน  อย่ามาหาว่าหน้าม้าล่ะ เขียนมาซะชนาดนี้ ตัวเอง(พี่)ไม่เคยแก้กับแกนะจ้ะ แค่ชี้ช่องทางให้คนพ่นทุกข์เท่านั้นค่ะ หรือ มันมีการเสริมด้วย Alloderm (เนื้อเยื่อเทียม/ภาษาอังกฤษไม่รู้ถูกรึป่าวนะ) และการฉีด fillet HA  ซึ่งจะสลายได้6เดือน- 2 ปีจ้ะ โชคดีนะจ้ะ กับเรื่องปากๆ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้