ดู: 1566|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ศัลยกรรมเกาหลี] รีวิวดั้งใหม่มั่นใจ สไตล์เกาหลี จากเมโกะ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ แนะนำตัวก่อนเลย เราชื่ออายน้า ทำจมูกไปเมื่อต้นเดือนกันยายนที่ผ่านมา ตอนนี้ก็ประมาณ 2 เดือนแล้วน้า ที่ต้องทำดั้งอย่างเร่งด่วนก็เพราะเรามีงานถ่ายแบบบ่อยค้า โดยเฉพาะถ่ายคอสเพลย์ แบบว่าโดนพี่ๆช่างภาพไล่มาทำเลยอ่ะ เค้าบอกเราถ่ายรูปออกมาละดั้งแหมบ ไม่ขึ้นกล้องเลย เสียใจสุดๆ TTTTTT แต่ก็ต้องทำอะเนอะ เพราะมันเป็นโอกาสสำหรับตัวเราเอง ในด้านหน้าที่การงาน โดยครั้งนี้เรามีโจทย์ในใจไว้เลยว่าต้องการจมูกทรงที่สวยดูเป็นธรรมชาติที่สุด เน้นสไตล์เกาหลีเลย เราเริ่มหารีวิวจากใน Google เลย ก็มีคลินิกนู้นคลินิกนี้ขึ้นมาเต็มเลย เอาจริงๆ เราเชื่อว่าคนที่กำลังคิดจะทำศัลยกรรมไม่ว่าจะอะไรก็ต้องมานั่งตาลายอ่านรีวิวกันทั้งนั้น เราก็คนนึงอะ ดูแล้วดูอีก บางทีก็มีลืมบ้างนะ เอ้ะ ไอคนนี้มันทำคลินิกไหนนะ แบบทรงนี้คลินิกไหนทำบ้างนะ เรียกได้ว่าช่วงกำลังศึกษาหาข้อมูลเป็นช่วงที่ยิ่งใหญ่อีกช่วง 5555555555

อันนี้ภาพก่อนทำเราเอง ดูเป็นคนไม่มีดั้งเลยอ่า หน้าจืดด้วย

และแล้วคลินิกที่ได้รับการรับเลือก ทรงโดนใจ สไตล์เกาหลีจากเราก็คือ เมโกะ คลินิก นั่นเองงงงงงงงง คุณหมอที่ทำให้เราคือคุณหมอโมท นัดคุยกันเรียบร้อยเลยว่าอยากได้ทรงไหน คุณหมอก็ตกลงจะทำให้ พอถึงวันที่ทำคุณหมอใจดี ให้คำแนะนำดีมาก ตอนทำเราไม่รู้สึกกลัว รึตื่นเต้นอะไรเลย ตอนนั้นรู้สึกอย่างเดียวว่าชั้นจะสวยแล้วโว้ย !!! ตอนทำเสร็จก็ติดแพกกลับบ้าน อีก 2 วันคุณหมอก็นัดมาแกะ อาการโดยรวมตอนนั้นคือหายไวมาก ไม่ได้โม้นะ เราถ่ายภาพเก็บไว้ทุกวัน เพื่อนๆก็ตกใจเลยว่าทำไมหน้าไม่บวมไม่ช้ำแบบอวตาล(อันนี้ที่เค้าชอบพูดๆกันว่าหลังทำ 2 วันบวมชัวร์ 555) เราก็แบบบอกมันไปว่า อยากรู้ก็ต้องไปลองทำดั้งที่เมโกะดูเลย ><

ตอนนี้ก็เห็นความแตกต่างแล้วนะคะ ทำรูปให้ดูกันชัดๆอีกรอบเลย กระแสตอบรับดีมาก หลังจากทำดั้งใหม่มา เพื่อนทักกันทุกคน สวยขึ้นเยอะเลยน๊า งี้ อิอิ ….. แอบปลื้ม ดีใจค่ะ ที่ตัวเองตัดสินใจทำที่นี่ ไม่มีผิดหวังเลยจริงๆ งานถ่ายแบบไหลมาเทมามากเลยตอนนี้ เพราะดั้งใหม่จากคุณหมอโมทเลยจริงๆ ใครอยากทำก็ทำเลยไม่ต้องคิดอะไรมาก สมัยนี้มัวแต่กลัวระวังสวยไม่ทันคนอื่นนะคะ เค้าทำกันเป็นเรื่องปกติไปแล้ว แต่แค่ต้องหาข้อมูลดีๆ ทำกับคลินิกที่ปลอดภัยเชื่อถือได้อย่างเราเลือกทำที่เมโกะ เพราะคุณหมอมีความเชี่ยวชาญ คลินิกสะอาด ปลอดภัย เปิดมานานแล้วด้วย เลยยิ่งมั่นใจเข้าไปอีก ว่าทำออกมาชั้นสวยชัวร์ ก็จริงอะ ตอนนี้ทำออกมาแล้วสวยขึ้นกว่าเดิม มั่นใจขึ้นด้วย สำหรับกระทู้นี้ขอจบการรีวิวแต่เพียงเท่านี้ก่อน ขอบคุณทุกคนมากนะคะที่ติดตาม

สวยมากเลย โดนไปเท่าไหร่ครับ เสริมอย่างเดียวใช่มั้ยครับ
สวยมากๆ เข้ากับหน้าดีคะ
อดใจไม่ไหวแล้ว รออีกแปป จะไปจัดตาม
เสริม สิริโคนอะไรเท่า
ทรงจมูกคล้ายๆกันเลย ราคารวมทั้งหมดประมาณกี่่บาทคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-22 09:19:51 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย eye321 เมื่อ 2015-12-22 09:21
eve1992 ตอบกลับเมื่อ 2015-12-20 06:38
สวยมากเลย โดนไปเท่าไหร่ครับ เสริมอย่างเดียวใช่มั้ยครับ

เราทำมา 40000 จ้า เป็นราคาทีมแพทย์นะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-22 09:21:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อักษรกร ตอบกลับเมื่อ 2015-12-20 13:40
สวยมากๆ เข้ากับหน้าดีคะ
อดใจไม่ไหวแล้ว รออีกแปป จะไปจัดตาม
เสริม สิริโคนอะไรเท่า

สิลิโคน USA สามารถบิดได้ 40000 ค่าาาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้