ดู: 28935|ตอบกลับ: 24
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกรอบที่ 3 กับ อาจารย์หมอสุรเวช น้ำหอม รพ.รามา

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิว การแก้จมูกครั้งที่ 3 กับ อาจารย์หมอสุรเวช น้ำหอม รพ.รามา ค่ะ ก่อนแก้พยายามหาข้อมูลอยู่หลายที่เหมือนกันค่ะ เพราะไม่อยากแก้อีกหลายรอบ อยากจะให้ครั้งนี้เป็นครั้งสุดท้ายค่ะ

จมูกรอบแรก ที่อยากแก้ เพราะจมูกสั้น รั้ง เชิด และไม่ค่อยโด่ง แกนเอียงค่ะ ทำให้รูจมูกไม่เท่ากัน

ครั้งแรกเสริมที่ รพ.ยันฮี กับ คุณหมอ ปราโมทย์ ค่ะ

จมูกรอบที่สอง ได้ไปแก้จมูกกับคุณหมอ กิตติชัย รพ.ยันฮี ค่ะ

เพราะ จนท แนะนำว่า คุณหมอท่านนี้ ทำปลายหยดน้ำสวย เสริมโดยใช้ซิลิโคนแบบมีขา และเสริมปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหูค่ะ

ครั้งนี้ปัญหาที่เกิดคือ จมูกแกนเล็กมากค่ะ ดูไม่เข้ากับรูปทรงฐานจมูก ซึ่งเราเป็นคนจมูกใหญ่ทรงชมพู่ และแกนเอียงอีกแล้วค่ะ

สันตรงหว่างคิ้วดูโด่งมาก แบบไม่มีการสโลปเลย ทำให้หน้าดูดุ

ทนกับจมูกที่สองนี้ มา4 ปี ใช้เวลาหาข้อมูล และตัดสินใจที่จะแก้กับ อาจารย์หมอสุรเวช น้ำหอม รพ.รามา ค่ะ

เพราะเข้าไปศึกษาข้อมูลในเพจ facebook ของคุณหมอ แล้วรู้สึกประทับใจในการให้ข้อมูลแบบตรงไปตรงมาค่ะ

และที่สำคัญ ก่อนหน้านี้ได้ทำหน้าอกกับคุณหมอ ไปได้ปีกว่าๆแล้วค่ะ ชอบมาก ไม่มีปัญหาเลยค่ะ ฟื้นตัวไว มาก

จมูกครั้งที่สามนี้ เสริมซิลิโคนแบบไม่มี โดยมีกระดูกอ่อนหลังใบหูอันเดิมรองปลาย คุณหมอไม่ได้ใส่เพิ่มค่ะ เพราะมีของเดิมอยู่แล้ว

ฝ่าตัดที่ รพ.รามา คลีนิก พรีเมี่ยม ค่ะ  ค่าใช้จ่ายในการแก้จมูกครั้งนี้ 30000 บาท ค่ะ ซึ่งถือว่าไม่แพงเลยค่ะสำหรับเคสแก้

เพราะก่อนหน้านี้ เคยไปปรึกษา คุณหมอสุวิทย์ เวชกฤตยา คุณหมอตีราคาแก้มา ประมาณ เกือนสองแสน บอกเราว่าเป็นเคสยาก ต้องถอดพักจมูก และเอาเนื้อไขมันหน้าท้องมาใส่ไว้ก่อน เพื่อทำให้เนื้อจมูกหนาขึ้น  ถึงจะเสริมกลับไปใหม่ได้ เราสู้ค่าใช้จ่ายไม่ไหวค่ะ เลยล้มเลิกไปตอนนั้น

มาอัพรูปเรื่อยๆนะคะ รอดูค่ะ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-14 18:49:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เสริมจมูกครั้งแรก คุณหมอปราโมทย์ รพ ยันฮี ค่ะ

แก้จมูกครั้งที่2  คุณหมอ กิตติชัย  ยันฮี ค่ะ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-14 18:53:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย lady22 เมื่อ 2015-12-14 19:01

แก้จมูกครั้งที่ 3 โดย อาจารย์หมอ สุรเวช น้ำหอม รพ.รามา ค่ะ
เสริมครั้งนี้ ไม่มีอาการเขียวช้ำเลยค่ะ มีแค่อาการบวมเล็กน้อย แปลกมาก ทั้งที่เป็นเคสแก้ค่ะ

ดั้งใหม่ ครบ 4 วันค่ะ

ดั้งใหม่ ครบ 5 วันค่ะ

ดั้งใหม่ครบ 6 วันค่ะ

photo (1).jpg (428.84 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 35)

photo (1).jpg

แสดงความคิดเห็น

รูปสุดท้าย ไม่ใช่ 6 วันนะคะ เป็นรูปตอน 4วันค่ะ  โพสต์ 2015-12-14 19:02
Alania ตอบกลับเมื่อ 2015-12-14 21:00
มาอัพรูปเรื่อยๆนะคะ รอดูค่ะ

ได้เลยคร้า รอยุบบวมจะทยอยอัพนะคะ
สวยคับทำมาราคาเท่าไหร่คับ
30000บาท เคสแก้ค่ะ

จมูกครบ 1 สัปดาห์ค่ะ
จมูกใหม่ครั้งนี้ สันดูสโลปเป็นธรรมชาติกว่าครั้งก่อนค่ะ
คนรอบตัวตอบเป็นเสียงเดียวกัน ว่าดีกว่าอันเก่า ดูเป็นธรรมชาติเข้ากะรูปหน้าค่ะ
วันที่ 7 ค่ะ

วันที่ 8 ค่ะ

12 วันค่ะ
เข้าไปปรึกษาหมอเลยหรอค่ะ
จะต้องนัดก่อนไหมค่ะ
ช่วยแนะนำหน่อย

นัดก่อนคะ ก่อนนัดต้องมีบัตรของ รพ.ก่อนนะคะ  โพสต์ 2016-1-16 10:49
ถ้าเคสเสริมปกติ เท่าไหร่และตัดปีกจมูกเท่าไรคะ

เสริมธรรมดา 15,000 เสริมใช้กระดูกอ่อนหลังหู 25,000 ถ้าแก้เพิ่มอีก 5,000  โพสต์ 2016-1-16 10:47
พี่ได้ถอดสิริโคนพักจมูกไหมคะ ถ้าถอดพี่พักกี่เดือน ? แล้วรอคิวเสริมใหม่นานไหมคะ
paerploy ตอบกลับเมื่อ 2016-1-16 10:45
พี่ได้ถอดสิริโคนพักจมูกไหมคะ ถ้าถอดพี่พักกี่เดือน ? แล้วรอคิวเสริมใหม่นานไหมคะ

ไม่ได้ถอดพักจมูกค่ะ ถอดแล้วเสริมเลยคร้า ส่วนคิว ของพี่รอประมาณเดือนนึงค่ะ
paerploy ตอบกลับเมื่อ 2016-1-16 10:45

ไม่ได้ถอดพักจมูกค่ะ ถอดแล้วเสริมเลยคร้า ส่วนคิว ของพี่รอประมาณเดือนนึงค่ะ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย IGameZa เมื่อ 2016-1-23 21:50

สวยมากจ้า :
ขอบคุณที่มารีวิวเป็นความรู้นะคะ กำลังจะเข้าไปปรึกษาคุณหมออยู่พอดีเลยค่ะ :)
สวยจังค่ะ กำลังจะไปแก้กะคุณหมอเหมือนกัน ได้คิวผ่าตัดตั้งเดือนพฤษภาแน่ะ
อดใจรอ อีกสามเดือน. ^^
อยากเสริมจมูกกับคุณหมอสุรเวชมาก ตามในเฟสบุ๊คท่าน
เป็นคุณหมอที่ดูมีจรรยาแพทย์ห่วงใยคนอย่างแท้จริง
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้