ดู: 1574|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Dr. Alex Clinic เสริมจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังหูครบ 8 เดือน + ตัดปีกด้านใน

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Guzjung16 เมื่อ 2015-12-12 15:06

สวัสดีค้า เพื่อนๆ ชาวดั้งโด่ง นี่เป็นครั้งแรกที่กั๊ดจังเขียนรีวิวเกี่ยวกับ "ศัลยกรรม" กระทู้นี้อยากจะเขียนเล่าประสบการณ์การทำจมูกมาแล้วทั้งหมด 2 ครั้ง เพราะทุกวันนี้ไปไหนมาไหนมีแต่คนถามว่าจมูกทำที่ไหนมา จนคิดว่าควรจะมาเขียนรีวิวแชร์ให้เพื่อนๆในดั้งโด่งอย่างเป็นทางการซะที ละถ้ามีใครถามอีกก็จะได้ให้มาอ่านเอาในกระทู้เลย ขี้เกียจตอบแว้ว อิอิ..^^

ก่อนหน้านี้กั๊ดจังทำจมูกมาได้ประมาณปีกว่าที่ คลินิคแถวเพชรบุรี ขอไม่บอกชื่อคลินิคนะคะ ><" ค่าเสียหายประมาณ 30,000 บาท ซิลิโคนที่ใส่ให้ค่อนข้างแข็ง แต่เราก็บอกว่าขอเกรดดีที่สุดเลย เพราะตอนไปปรึกษาคุณหมอค่อนข้างเชื่อใจคลินิก ไม่ค่อยได้คุยอะไรมาก เพราะเพื่อนทำออกมาสวยมากค่ะ ละก็ให้คุณหมอช่วยเลือกทรงให้ ตอนทำออกมาใหม่ๆ ก็โอเครอยู่นะคะ แต่พอผ่านไปซัก 5 เดือนแรกก็รู้สึกเหมือนปลายจมูกจะทะลุ ทั้งๆ ที่ทรงก็ไม่ได้งุ้มมาก ก็เลยคิดอยู่พักนึง..เลยตัดสินใจแก้ เพราะปลายแข็งบิดไม่ได้ ทรงแข็งไม่เป็นธรรมชาติ จมูกเหมือนหมูนิดๆ ด้วยค่ะ

(อันนี้ภาพหลังทำจมูกครั้งแรก 1.5 ปี)

คลินิกที่ตัดสินใจไปปรึกษาใหม่ ก็ไปเพราะเพื่อนเหมือนกัน เพื่อนคนนี้ค่อนข้างสนิทเลยคิดว่าทำอีกครั้งคงไม่แย่ไปกว่าเดิมละมั้ง ฮ่าๆ คลินิกเป็นของคุณหมออเล็กซ์นะคะ ชื่อ Dr. Alex Clinic คุณหมอน่ารักมากเลยค่ะ พูดจาเป็นกันเองมาก ใจดี เอาตัวอย่างซิลิโคนให้ดูเลยว่าของเราเกรดอเมริกาเป็นยังไง คือแบบประทับใจมากกก แต่คุณหมอก็แนะนำว่าให้ใส่กระดูกอ่อนหลังหูเสริมช่วยที่ปลายจมูกร่วมกับการตัดปีกด้วย เพราะว่าเนื้อปลายค่อนข้างน้อยประกอบกับทำมาแล้ว 1 ครั้ง ถ้าอยากได้งุ้มกว่านี้ต้องใช้กระดูกอ่อนช่วยค่ะ

ตกลงค่าเสียหายเสร็จ สรุปก็ตกลงทำเลย มัดจำราคากับคิวไว้ คุณหมอค่อนข้างคิวแน่นน้า ก็ตอนนั้นรอคิวประมาณ 1 เดือน ><" ภาพด้านล่างเป็นภาพหลังทำได้ประมาณ 2-3 สัปดาห์ จำไม่ได้แน่นอนว่าเท่าไหร่ แต่คือยุบเข้าที่เกือบหมดแล้ว ไปไหนมาไหนแทบไม่รู้ว่าเราทำจมูกมา ตอนทำเสร็จใหม่ๆ แทบไม่ช้ำเลย มีบวมนิดหน่อย แต่ก็ไม่ช้ำเหลืองเหมือนครั้งแรกอ้ะ ไม่รู้ว่าคุณหมอมือเบา มีเทคนิคพิเศษอะไรรึเปล่า หรือว่าจมูกเราชินการใส่ซิลิโคนไปแล้วก็ไม่รู้ 55+

สรุปก็คือชอบมากๆๆเลยนะคะทรงนี้ ชอบมากๆ ภาพด้านล่างขวาเป็นภาพปัจจุบันทำมาครบ 8 เดือนกว่าๆแล้ว ดูสันเรียวขึ้น ดูหน้ายาวขึ้น เด็กขึ้น ภาพก่อนทำ (จมูกทรงเดิม) หน้าแก่กว่าภาพหลังทำกับคุณหมออเล็กซ์อีก ตอนนี้ก็คิดว่าถ้าจะทำศัลฯอะไรเพิ่มก็จะมาหาคุณหมออเล็กซ์นี่แหละค่ะ ฮ่าๆ ใครสนใจก็ไปดูรีวิวเพิ่มใน Fanpage : Dr.alexclinic ได้เลยนะคะ คุณหมอทำศัลยกรรมส่วนอื่นอีกเยอะเลยค่ะ รีวิวก็มีเพียบ แนะนำ ประทับใจคลินิกนี้มากเลยค่ะ ^^

สวยเหมือนแม่มด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้