ดู: 6225|ตอบกลับ: 21

[ลดน้ำหนัก] แชร์ประสบการเห่อออ จากสาวขาหมูกลายเป็นสาวขาสวย

[คัดลอกลิงก์]
b0 lipo.jpg

สวัสดีเพื่อนๆทุกคนค่า แนะนำตัวก่อนเนอะ เค้าชื่อฟ้านะคะ มีประสบการณ์เห่อที่อยากเล่าให้ฟัง แฮร่ๆ เข้าเรื่องเลยดีกว่าค่า ก่อนหน้านี้เค้าเป็นคนที่อวบๆน่ะค่ะ หนัก 55 กิโลเลย(แบบในรูปเสื้อสีดำค่ะ) เกือบอ้วนแล้วนะเนี่ย555+ แล้วด้วยฟ้าเป็นคนมีสะโพก ขาเลยใหญ่ตามไปด้วย แต่ด้วยเป็นคนที่ออกแค่ข้างล่างข้างบนไม่ใหญ่ คนก็จะชอบทักว่าไม่อ้วนหรอก ตัวเล็กจะตาย ตอนนั้นเค้าก็ไม่ได้คิดอะไรชิวๆเฉยๆมาก แต่มีวันหนึ่งเค้ามานั่งดูรูปอื้อหื้อออ อยากกินข้าวขาหมูเลย555+ หลังจากนั้นเค้าก็โดนทาบทามเข้าวงการพริตตี้ MC ค่ะ เค้าก็เริ่มลดน้ำหนักจนลงมาเหลือ 45 กิโล(เสื้อสีม่วงค่ะ) แต่ขาเจ้ากรรมก็ไม่ยอมลงซักทีเฮ้อ

b0.1 lipo.jpg

มีวันหนึ่งเค้าก็เห็นพี่นุ๊กซี่พาพี่เมย์ไปดูดไขมันที่ขา เค้าตาลุกเลยค่ะแฮร่ๆ รีบโทรไปหาพี่นุ๊กซี่เลย ว่าทำไมไม่ชวนเค้า555+ พี่นุ๊กซี่ก็หัวเราะ แล้วก็ให้เฟสบุ๊ก facebook.com/masterpiececlinicbeauty เป็นเฟสของคลินิกมา แล้วก็เล่าให้เค้าฟังว่าพี่เค้าไปดูดมาเป็นยังไงบ้าง พี่เค้าบอกไม่เจ็บเลยเพราะหมอเค้ามือเบา ดูดไขมันไปเล่นโทรศัพท์ไปยังได้เลย เราก็สนใจมากๆอยากให้พี่เค้าพาไปเลย แต่พี่นุ๊กซี่เค้าไม่ว่างเราเลยต้องไปคนเดียวเลยแง้ แต่จะไปเลยก็คงไม่ใช่ เค้าเลยหาข้อมูลด้วยแล้วก็ถามทางเฟสของคลินิกด้วยว่าดูดไขมันเป็นอะไรยังไงทางเฟสก็ตอบดีค่ะ คุยน่ารักเป็นกันเองได้ข้อมูลครบค่า สรุปได้คร่าวๆจากที่เค้าไปหาข้อมูลเองและของทางคลินิกบอกนะ ข้อมูลที่เค้าหามาประมาณว่าถ้าดูดไขมันต้องพักฟื้น 5-6 วันเลยแถมเจ็บม้ากกกเหมือนรถทับเลยด้วย ส่วนข้อมูลที่พี่นุ๊กซี่ + คลินิกให้ข้อมูลมาก็ประมาณว่าพักแค่ 1-2 วันเอง ไม่เจ็บด้วย เค้าก็สองจิตสองใจแต่สุดท้ายก็เทใจให้พี่นุ๊กซี่เพราะพี่เค้าดูดแล้วไม่เจ็บเค้าก็ต้องดูดไม่เจ็บสิ555+ ก็โทรไปนัดคิวนู่นนี้เรียบร้อย พอถึงวันทำตื่นเต้นม้ากกกเดินเข้าคลินิกแบบขาจะสั่นอยู่แล้ว555+  ติดต่อที่เคาน์เตอร์พนักงานก็น่ารักนะให้เค้านั่งรอก่อนเพราะยังไม่ถึงคิวมีน้ำมาให้ด้วยแหละ เค้าก็พอหายตื่นเต้นไปบ้าง พอถึงคิวพนักงานก็ให้เค้าไปเปลี่ยนเสื้อผ้าและเข้าห้องพาตัดไปนอนรอที่เตียงค่ะ แล้วหมอก็มาฉีดชาแล้วซักพักก็ถามว่าเค้าชาหรือยังเค้าก็เอามือจิกๆขาดูก็เออชาๆแล้ว ก็บอกหมอไป หมอก็เอาที่ดูดไขมันมาจิ้มๆที่ขา เค้าก็คิดไม่เห็นจะเจ็บเลย แล้วก็มองที่หลอดใส่ไขมัน โอ้โห้ยังกะน้ำแครอทปั่นแหนะ555+ แล้วเค้าก็เล่นโทรศัพท์บ้างคุยกับพยาบาลบ้างสนุกสนานเลยค่ะ พอดูดเสร็จนี่เค้าแทบอยากกระโดดเล่นเลยค่ะ เพราะชิวมากไม่เจ็บเลย แต่หมอบอกว่าให้งดออกกำลังกายหรืออะไรที่มันกระแทกขาซักพัก และต้องใส่ผ้ารัดเพื่อให้ขากระชับขึ้นด้วยค่ะ แต่ด้วยงานของเค้า หมอก็อนุโลมให้ใส่แค่ตอนที่สะดวกก็ได้ค่ะ

b-a lipo.jpg

สรุปสั้นๆง่ายนะคะ ให้ 9/10 ค่ะ
น้ำหนักลดมั้ย : ลดมานิดหน่อยค่ะ ประมาณ 1 กิโล
สัดส่วนลดมั้ย : ลดลงมาประมาณ 1 นิ้วค่ะ (หมอบอกว่าจะเห็นผลชัดสุดเมื่อ 3 เดือนขึ้นไปค่ะ แต่ตอนนี้ของเค้าทำมาได้ประมาณเดือนเดียวอยู่เลย)
การช้ำ : มีรอยช้ำแค่ตรงที่โดนเจาะนิดหน่อยค่ะ เพราะหมอเค้ามือเบามาก
การบริการของคลินิก : ดีเลยค่ะพนักงานน่ารักเป็นกันเองดีค่ะ
การทำงานของหมอ : หมอน่ารักค่ะถามตลอดเลยว่าเป็นยังไงบ้าง เจ็บมั้ย
การเดินทาง : คลินิกอยู่ตรงข้ามมาบุญครองค่ะ เดินทางสะดวกสุดๆ

ก็ต้องบอกเลยว่าปลื้มขาใหม่ม้ากกก หลงรักขาตัวเองเลย จากที่มันย้วยๆนิ่มๆ ก็กระชับขึ้น กล้าถ่ายรูปเยอะขึ้นค่ะ หลังยาชาหมดฤทธิ์ก็มีปวดแปลบๆบ้างนิดหน่อยค่ะ  แต่เดินได้สบายมาก ช่วงนี้งานก็เยอะขึ้นด้วยค่ะ แฮปปี้สุดๆ ค่ะ ยังไงก็ขอจบประสบการณ์เห่อเท่านี้นะคะ มีโอกาสคงได้เจอกันอีกนะคะ จุ้บๆ

b-a1 lipo.jpg

โพสต์ 2015-12-14 14:29:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขาเรียว สวย
โพสต์ 2015-12-16 18:32:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เท่าไรครับ
โพสต์ 2015-12-21 13:55:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำที่ไหนมาค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-22 11:14:14 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-22 11:18:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ฟ้าดูดแบบเหมานะคะ 49,000 บาทค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-22 11:19:30 | ดูโพสต์ทั้งหมด

มาสเตอร์พีซคลินิกค่ะ แถวสยาม
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-22 11:19:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณค่ะ
โพสต์ 2015-12-23 12:50:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากๆๆๆ หุ่นดี
โพสต์ 2016-1-4 11:14:07 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หุ่นสวยมาก
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-23 11:11:23 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันนี้ฟ้ามาอัพเดท ดูดไขมันให้ชมกันนะค่ะ  

ก็ต้องบอกเลยว่าปลื้มขาใหม่ม้ากกก หลงรักขาตัวเองเลย จากที่มันย้วยๆนิ่มๆ ก็กระชับขึ้น กล้าถ่ายรูปเยอะขึ้นค่ะ หลังยาชาหมดฤทธิ์ก็มีปวดแปลบๆบ้างนิดหน่อยค่ะ  แต่เดินได้สบายมาก ช่วงนี้งานก็เยอะขึ้นด้วยค่ะ แฮปปี้สุดๆ ตอนนี้มีเพลนจะไปทำ Fat Burner ต่อค่ะ หมอบอกว่ามันจะช่วยให้ขาเข้าที่เร็วขึ้นอีกค่ะ ยังไงก็ขอจบประสบการณ์เห่อเท่านี้นะคะ มีโอกาสคงได้เจอกันอีกนะคะ จุ้บๆ
โพสต์ 2016-5-27 10:05:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สอบถามราคาดูดไขมันค่ะ
โพสต์ 2016-5-28 10:46:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ลดลงกี่เซนคะ
โพสต์ 2016-6-1 15:46:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากทำมากเลย อ้วน ยังไงก็ไม่ลด ดูดเท่านั้น !!!
โพสต์ 2016-7-15 14:49:39 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาแพงไหมคะ
โพสต์ 2016-7-18 12:47:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ข้อมูลดีมากเลยค่ะ
โพสต์ 2016-8-15 17:47:36 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมออะไร หรอค่ะ
โพสต์ 2016-8-26 15:00:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้คิวนานไหมค่ะ ??
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้