ดู: 2142|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เกาหลี] ศัลยกรรมเกาหลีที่โรงพยาบาลไอดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย wiyaa เมื่อ 2015-12-2 16:05

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ พอดีว่าเรากำลังอยากจะไปทำศัลยกรรมที่เกาหลีค่ะ

เราได้หาข้อมูลเบื้องต้นไปบ้างแล้วเลยอยากมาลองแชร์ข้อมูลกับเพื่อนๆดูค่ะ

ตอนนี้ที่เรามีปัญหาคือคางไม่เท่ากันแล้วก็อยากหน้าเล็กกว่าเดิมค่ะ

ตอนแรกว่าจะทำที่ไทยแต่เห็นเพื่อนบอกมาว่าเค้าไปทำมาปรึกษาเสร็จนัดวันผ่าได้เลย

พอถึงวันก็ผ่าเลยค่ะ ไม่มีตรวจร่างกายหรือถามอะไรก่อนเลย เราเลยแอบกลัวเพราะ

เป็นเรื่องกระดูกด้วย เห็นที่เกาหลีเค้าจะเชี่ยวชาญด้านทำหน้ามากเราเลย

ลองหาข้อมูลดูจริงๆราคาแอบสูงแต่ถ้าเทียบกับ ความปลอดภัยเราว่าจะรอเก็บเงินไปทำคะ

ลองไปถามกับที่โรงพยาบาลบ้างแล้วเค้าให้คำปรึกษาดีมากๆเลยค่ะ เหมือนว่าจะมีคนไทย

คอยให้คำปรึกษาด้วย ตอนเราโทรไปเป็นน้องคนไทยค่ะ เค้าบอกว่าพอจองไปต้องจองวัน

จองหมอให้ก่อน เพราะตารางจะแน่นมากๆต้องรีบจองอ่า คุณหมอมีเก่งๆหลายคนเลย

ถ้าไม่รู้จะเลือกหมอไหนดี เค้าก็จะแนะนำให้ค่ะ ว่าหมอคนไหนทำอะไรเก่งด้านไหนบ้าง

ก่อนผ่าก็มีตรวจเลือด ตรวจร่างกาย เห็นว่ามีตรวจวัดคลื่นหัวใจ แล้วก็x-ray ก่อนด้วยค่ะ

จะได้เห็นชัดๆว่าใบหน้าเรามีปัญหาตรงไหนบ้าง ดูปลอดภัยมากๆค่ะ มีบริการรถรับสนามบิน

สื่อสารไม่เข้าใจมีล่ามให้ด้วยค่ะ เค้าบอกว่าโรงแรมจองเองได้ แต่เราว่าจะให้ทางนั้นจองให้เลย

เป็นโรงแรมติดกับโรงพยาบาลด้วย สะดวกดีค่ะ เราแค่จองตั๋วเครื่องบินไปเองค่ะ

เราว่าจะทำวีไลน์ค่ะ ยังลังเลใจอยู่ ตอนแรกว่าจะทำกรามอย่างเดียวแต่ไหนๆไปแล้วเลยกะว่า

ทำรอบเดียวไปเลยดีกว่าไหม วีไลน์คือกรามกับคางพร้อมกันค่ะ แผลจะอยู่ในปากมองไม่เห็น

อยู่แล้วค่อยสบายใจหน่อย เห็นว่าตัดไหม14วัน ไปเกาหลีสองอาทิดก็ทำได้ค่ะ

ตอนกลับคงยังบวมๆอยู่หน่อย ยังไงเดี๋ยวไว้เราไปเมื่อไหร่จะมาเล่าประสบการณ์ให้ฟังอีกนะค่ะ

เราอยากได้รูปโครงหน้าประมาณนี้ แต่หน้าเราไม่ได้เบี้ยวเยอะขนานคนนี้ค่ะ

โรงพยาบาลที่เราจะไปทำด้วยอยู่แถวคังนัมค่ะ ชื่อโรงพยาบาลไอดี ID Hospital

ที่เคยออกรายการ Let me in พอดีเคยเจอคลิปทำศัลยกรรมจากโรงพยาบาลนี้

ในยูทูปเลยหาสอบถามทางไลน์แล้วไปถามดูค่ะ อยากทำกับหมอปาร์ค

ไม่ก็หมอที่ชื่อคิมทักโฮเห็นมีคนไปทำเยอะมากคิวยาวเลย ต้องรีบจองเป็นเดือนๆ T-T

ค่าใช้จ่ายคราวๆค่าทำวีไลน์อย่างเดียวอยู่ที่ประมาณ 10ล้านวอนราวๆ สามแสนกว่าๆค่ะ

เห็นว่าตอนนี้มีหมอจากโรงพยาบาลจะมาให้คำปรึกษาที่งาน Beauty Now&Next 2016 ด้วยค่ะ

น่าจะ 3-6ธันวานี้ ที่อิมแพคอารีน่าเมืองทองธานี ลองไลน์ไปถามดูค่ะเราไม่แน่ใจเวลาเหมือนกัน

เดี๋ยวเราว่าถ้ามีเวลาจะไปส่องๆดูว่ามีอะไรน่าสนใจลดราคาบ้างฮ่าๆ ไม่ทราบว่ามีใครเคยไปทำ

หรือมีเคยปรึกษาที่นี่บ้างไหมค่ะ มีคุณหมอแนะนำอีกไหมบ้างไหมเอ่ย

ถ้าเราจองวันไปทำเมื่อไหร่เดี๋ยวจะมาอัพเดทให้เรื่อยๆนะค่ะ ขอเวลาเก็บเงินแปปแหะๆ ^^
เค้าสนใจวีไลน์เหมือนกันเลย กำลังเก็บตังค์อยู่555
เราเคยทำขากรรไกร กับที่ รพ. นี้ค่ะ
ตอนนี้ปลื้มกับหน้าตัวเองค่ะ เห็นว่า รพ.เขาเปิดตึกใหม่
เดือนหน้า ว่าจะแวะเข้าไปเช็คอัพกับคุณหมอเหมือนกันค่ะ
หมอเก่งมากเลย สุดยอด
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้