ดู: 1115|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เราเปลี่ยนไป๊ที่Maxi Cosmetic Surgeryรู้งี้มานานแล้ว

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nanha เมื่อ 2015-11-29 15:06

เซฮาโหลลสมาชิกที่ได้เข้ามาอ่านเราชื่อแนน   ทุกครั้งที่เข้ามาดูในดั่งโด่งก็ได้อ่านแต่ข้อความไม่เห็นภาพเพราะไม่ได้เป็นสมาชิก555  ก็มีอ่านกะเพื่อนบ้างเวลาที่เพื่อนเข้ามาดู  จนมีโอกาสครั้งนี้แหละได้สมัครสมาชิกเป็นของตัวเองสะที   เลยมีโอกาสมารีวิวการทำจมูกของเราบ้างก็ดูหาที่ทำในดั่งโด่งนี้แหละมีเยอะมากจนเลือกไม่ถูก  จนไปเดินเจ้เล้งกะเพื่อนก่อนกลับบ้านพอดีที่บ้านเราอยู่ฝั่งตรงข้ามกะเจ้เล้งมาเดินบ่อยแต่ก็ไม่เคยเห็นคลินิกนี้  สงสัยพอเริ่มอยากทำจมูกตาเลยเริ่มสังเกตุ555  เลยลองเข้าไปปรึกษาดูแต่พี่ที่ร้านบอกว่าหมอไม่อยู่ที่คลินิกตลอดต้องนัดวันมาปรึกษาอีกที(หมอทำงานหลายอย่างเป็นอาจารย์แพทย์  แล้วก็เป็นหัวหน้าศูนย์ความงามที่รพ.เอกชน )  เราก็คุยกับพี่ที่ร้านอีกแป๊บพี่เค้าก็แนะนำคราว ๆ ให้ลองจับดูแบบซิลิโคนว่าลักษณะเป็นแบบไหน  วันที่นัดพี่เค้าก็แนะนำให้หาแบบทรงจมูกที่ชอบมาให้หมอดูด้วยว่าอยากได้ประมาณนี้   เราเลือกนัดวันที่พบหมอแล้วสามารถทำได้เลยพอคุยกับหมอแล้วถูกใจจะได้ทำเลยอยากมาก   มา ๆ ถึงวันนัดคุยกับหมอแนะนำดีให้ความกระจ่างเลยตัดสินใจทำเลย555  พี่ ๆ เค้าก็พาขึ้นมา  ชั้น4  มาเตรียมตัวก่อนขึ้นเขียงก็มีเปลี่ยนชุด  ตัดขนจมูก  ล้างหน้าด้วยน้ำยาฆ่าเชื้อ  แล้วก็ถ่ายรูปก่อนผ่าตัด   ไหน ๆละถ่ายของตัวเองด้วยเลย

พอหมอมาก็ถามอีกครั้งว่าอยากได้แบบธรรมชาติไม่สูงมากใช่ไหม  โอเชเลยตามนั้นพอลงเมื่อทำหมอก็บอกว่าจะฉีดยาชาแล้วนะ  ตื่นเต้นเล็กน้อย  มีตึง ๆ บ้างเวลาทำบ้างจุดก็รู้สึกเจ็บเล็กน้อยหมอบอกว่าเจ็บตรงไหนให้บอกให้จะฉีดยาชาเพิ่มให้   ใช้เวลาทำประมาณ 1 ชม. เสร็จแล้วหลังทำของเราไม่เขียวไม่บวมนะ

หมอให้แปะเทปสีเนื้อนี้ไว้ 3 วันเพื่อช่วยลดบวม  พี่ที่ร้านแนะนำให้ประคบเย็นบ่อย ๆ ช่วง 3 วันแรก  เราก็ประคบทั้งเลย  แต่เราว่าเรื่องการเขียวการบวมมันขึ้นอยู่แต่ละคนว่าปะ  เห็นบ้างคนทำมาเขียวเชียวบางคนมาเขียวไม่บวมเลย  แต่ของเราพอวันที่ 3 มีเหลือง ๆ ตรงหัวตาหน่อย

ยังมีบวมตรงหัวตาอยู่หมอบอกตรงนี้จะยุประมาณ 1 เดือน หน้าเปลี่ยนเหมือนลูกครึ่งเลย(5555ชมตัวเอง)   พอครบวันนัดก็มาตรวจตามนัดหมอก็เช็คให้อย่างละเอียดดูว่าแกนตรงไหม  ดูแผลตรงรอยเย็บ มันรำคาญนิดนึงตรงไหมเย็บก็คงเป็นปกติที่มันมีสิ่งแปลกปลอมอยู่มัง  

ดูดีเลย(ชมตัวเอง55)หมอทำมือเบา ชอบๆๆๆแบบที่อยากได้เลยทรงธรรมชาติเพื่อน ๆที่ทำงานถามกันใหญ่อยากจะมาทำบ้าง  อีกอย่างพอหน้าเริ่มเปลี่ยนก็เลยมีอารมณ์อย่างดูแลหน้าของตัวเองบ้างจากที่เมื่อก่อนกันแดดยังไม่ทาเลย555  ก็ซื้อครีมของที่คลินิกใช่พี่เค้าก็แนะดีนะถามตรง ๆเลยว่าเป็นคนขี้เกียจทาครีมไหมจะได้แนะนำถูก   ช่ายยยเลยเค้าเลยแนะนำให้ลองใช้เป็นตัวเซรั่มกะกันแดด  จัดเบา ๆ ไปก่อนพอใช้ไปหน้าเริ่มดีขึ้นไม่ได้มโนนะ  เค้าทักกันมาว่าหน้าขาวขึ้น

ขอบคุณเพื่อน ๆ ที่อ่านรีวิวของเราน๊าผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ด้วยนะฮะ….ไว้ถ้าทำอะไรเพิ่มเติมจะมารีวิวให้ดูอีก
หน้าเปลี่ยนเลยครับ  แหวกแนวเลย
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-3-22 21:02:07 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
superplay ตอบกลับเมื่อ 2015-11-29 18:49
หน้าเปลี่ยนเลยครับ  แหวกแนวเลย

55555  ไม่ค่อยมากฮะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้