ดู: 3019|ตอบกลับ: 15

[เสริมจมูก] เสริมจมูก ครั้งแรกในชีวิต เลือก Amed clinic (มาดามจัดให้)

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ เราชื่อหมิวนะ วันนี้จะมารีวิวเป็นรีวิวแรกและการทำจมูกครั้งแรกในชีวิตของเราเลย มันเป็นปมด้อยเลยก็ว่าได้ จุดๆเดียวที่ใช้คำว่าบกพร่องเลยดีมั้ย หน้าตาเราก็ไม่ได้ขี้เหร่อะไรมาก พอเข้าวัดเข้าวาแต่ดันไม่มีดั้งเลย คือเราทนกับการโดนล้อไม่ไหวจริงๆ ตั้งแต่เด็กจนโต ก็ไม่เข้าใจนะคะว่าดั้งตรูเนี่ยมันไปหนักศรีษะใครหรือเปล่า!!! สิบล้อทับมั่ง! ตาจะไหลหากันมั่งล่ะ! พอมีแฟนเราเข้าใจว่าเค้าจะรับในสิ่งที่เราเป็นเราได้ เพราะเค้าบอกเองว่าไม่ได้ชอบผู้หญิงที่หน้าตาแต่ดูกันที่นิสัย ฟังละปลื้มเลยยค่าเพราะตรูไม่สวยไง แต่อยู่มาวันนึงอยู่เฉยๆนางก็หายไปเลย เงียบ!ทักไปถามคำตอบคำ สุดท้ายเราเลยรวบรวมความกล้า  ถามเลยว่าจะเอายังไง! คุยไปคุยมาคำตอบที่ได้คือ ทัศนคติเรากับเค้าไม่ตรงกัน! ไม่เป็นไรค่ะ เราเคารพการตัดสินใจของเค้าทุกอย่าง
        จนอยู่มาวันนึงเราไปแอบส่องดูเฟสนางคือเราเป็นพวกชอบสืบ(เสือก) อารมณ์ประมาณตรูเป็นสปายค่า ส่องหมดส่องทุกนางที่ชอบมาเม้นท์ จนไปเจอที่นางคุยกะคนใหม่นางเรียกกันแฟนอย่างโง้นอย่างงี้! โถ่ววววว!!!น้ำตาไหลสิคะ พอตั้งสติกลับมาแล้วบอกตัวเอง  ว่าต่อไปนี้ตรูจะต้องสวยขึ้น สวยขึ้นให้มากแต่ไม่ได้เพื่อให้เค้ากลับมา แต่เพื่อตัวเราเอง จะตั้งใจทำตัวเองให้ดีๆ แล้ววันนั้นคนที่จะเสียใจจะไม่ใช่เรา
        ตอนนั้นเรานั่งส่องกระจกตัวเองอยู่นาน ถามตัวเองตลอดว่าผิดอะไร แต่ช่างมัน! เลยตัดสินใจว่าจะทำจมูก จะเอาข้อด้อยของตัวเองออกไป เพราะมีหลายคนบอกว่าถ้าทำจะสวยมาก เอาว่ะ!ใครๆก็ทำกัน ก็สวยกันหมด เลยเริ่มหาข้อมูลว่าที่ไหนทำสวย อยากได้แบบที่สวยๆเข้ากับหน้า เพราะเดิมทีเป็นคนหน้าหวานถ้าโด่งไปไม่ชอบ จนมาเจอสองที่ลังเลอยู่นานเลย ตามอ่านรีวิวเยอะมาก สุดท้ายเลยเลือกที่ Amed clinic จมูกทรงสวยและแอบเห็นดารามาทำกันเยอะด้วย น่าสนใจเลยทีเดียว แสดงว่าของเค้าดีจริง!

หลังจากได้คลินิกที่ถูกใจแล้ว โทรสอบถามเลยค่ะ สรุปโอนตังค์จองคิวเป็นที่เรียบร้อยคือรีบร้อนมาก กลัวสวยไม่ทันใจ ได้คิวทำสัปดาห์หน้าเลย ดี๊ดีค่ะ อ้อนอยู่นานแหนะ กว่ามาดามจะใจอ่อนหาคิวให้ ก็นับวันรอเลยค่ะ พอถึงวันเราเซ็นต์เอกสารต่างๆแล้วก็เข้าปรึกษาคุณหมอเลย ทรงจมูกที่เราทำมาดามบอกว่าชื่อทรงดูโวน่าลิขสิทธ์เฉพาะเอเมดที่เดียวเลย เราไม่ได้เลือกคุณหมอคนไหนเป็นพิเศษค่ะเพราะตอนคุยกับมาดาม นางบอกว่าทีมแพทย์ของAMED CLINIC ระดับเทพทุกคน เราเชื่อใจมาดามตามนั้นเลยค่ะ  ถึงเวลาขึ้นเขียงโดนคลีนหน้ากับฉีดยาชา นึกในใจไปถามเพื่อนมาบอกฉีดยาชาเจ็บสุดละ ปรากฏว่ามันไม่เจ็บค่ะ รู้งี้ตรูมาทำตั้งนานละ! ไม่เจ็บเลย นอนฟังหมอคุยกันเรื่อยๆสักพักคุณหมอบอกเสร็จแล้ว ลองส่องกระจกดูว่าชอบมั้ย เราก็โอเคร ชอบค่ะ ไม่โด่งมากเกินไป เข้ากับหน้าดีต้องรอดูตอนหายบวม เสร็จแล้วรับยากลับบ้านค่ะ ทำตามคำแนะนำคือทานยาให้ครบแล้วล้างแผลเช้า-เย็น กลับมาประคบเย็นตลอดแต่เราไม่มีเวลาพักฟื้นเลยค่ะ เช้ามาไปทำงานต่อเลยไม่ได้ลา ฮาร์ดคอมากไม่นอนนิ่งๆเลยเดินทางตลอดเพราะเวลาไม่เอื้ออำนวย แต่ที่ปลื้มมากคือไม่เขียวไม่ช้ำไม่บวม แปลกใจมากคุณหมอมือเบาสุดๆเลยค่ะ  ของเรา 3 วันก็แกะพาสเตอร์แล้วแต่ที่จริงต้อง 7 วันนะคะ อย่าเลียนแบบนะ 7 วันคุณหมอนัดตัดไหมปรากฏว่าแผลแห้งดี มาดูรูปหลังทำดีกว่า ดูวิวัฒนาการของเรากันว่าจะเป็นยังไง สวยขึ้นบ้างหรือเปล่านะ ตอนนี้ 2สัปดาห์แล้ว แล้วจะหมั่นมาอัพรูปให้ชมเรื่อยๆนะคะ

โพสต์ 2015-11-26 17:06:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2016-1-6 14:37:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูสวยขึ้นเลยครับ
โพสต์ 2016-1-7 17:38:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากเห็นรูปตอนนี้จังค่ะ
โพสต์ 2016-1-11 16:05:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกไม่ค่อยเปลี่ยนเลยอ่ะ ดูไม่พุ่งๆเหมือนคนอื่นๆ
โพสต์ 2016-1-14 17:13:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เหมือนหน้าเรียวขึ้นเลย ทำอย่างอื่นนอกจากเสริมจมูกด้วยป่ะ
โพสต์ 2016-1-18 18:05:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ค่อยพุ่งเลยเนอะ
โพสต์ 2016-1-20 17:21:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าจะทำโด่งกว่านี้อีกหน่อย ดูไม่ค่อยออกเลย
โพสต์ 2016-1-21 12:07:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่าจะเสริมอีกไม่พุ่งเลอ
โพสต์ 2016-1-27 16:43:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่อัพเดตภาพเลยเจ้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้