ดู: 1398|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แค่จมูกเปลี่ยน หน้าก็เปลี่ยนกลับมาเด็กลงอีกครั้ง !!!

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีจ้า แนะนำตัวก่อนนะ เราชื่อ เวย์  หลังจากส่องกระทู้รีวิวในดั้งโด่งมานาน วันนี้ได้ฤกษ์มีรีวิวของตัวเองซะที ด้วยความที่คิดว่าคนเราเกิดมาไม่ได้สวยไปซะทุกอย่าง เลยคิดที่จะเปลี่ยนแปลงตัวเองให้สวยขึ้น จริงๆแล้วก็เป็นคนมีดั้งอยู่นะคะ แต่อยากให้มันดูมีมิติมากยิ่งขึ้น  เวลาถ่ายรูปจะได้มีมุมมากขึ้นด้วย เลยตัดสินใจไปทำกับคุณหมอมนัส เบอร์หนึ่งของเมโกะ คลินิกเลย เพราะคุณหมอเก่งค่ะ ดูรีวิวจากอินเตอร์เน็ตด้วย ดั้งโด่งด้วย อีกอย่างคือเพื่อนเราทำจากที่นี่เยอะ บอกว่าปลอดภัยเชื่อถือได้หมอมีประสบการณ์คลินิกเปิดมานานทำคนสวยมานักต่อนักละ

ก่อนทำค่ะ
วันที่มาปรึกษาคุณหมอ เราก็เอารูปไปให้ดูด้วย คือประมาณว่าทำการบ้านมาอย่างดี ^^ อย่างว่าเนอะใครๆก็ต้องมีทรงในดวงใจอยู่แล้วอะ เราก็หามาเต็มที่เลยจ้า จมูกทรงดาราคนนั้นคนนี้ กะว่ามาเปิดให้คุณหมอดูก่อน คุณหมอดูเสร็จก็บอกว่า อาจจะทำไม่ได้ทรงที่ต้องการเต็มร้อยนะ เพราะคนเราโครงหน้าแต่ละคนไม่เหมือนกัน สมมุติถ้าทำออกมาเหมือนเป้ะ แต่ตาเรา โครงหน้าเรา ไม่ได้เหมือนดาราคนนั้น ทำมาก็ไม่รับกับหน้าเราอยู่ดี เราก็เลยให้คุณหมอช่วยออกแบบให้เราเลย ขอแค่เน้นความเป็นธรรมชาติพอ คุยกันเสร็จก็นัดวันทำเลย เราได้คิววันที่ 25 เดือนมิถุนายน

อันนี้เจ้าหน้าที่ขอเก็บภาพก่อนทำเราไว้อีกรอบค่ะ ดูมีดั้งนิดๆ แต่ปลายจมูกเรางุ้มลง บวกกับคางเรายาว ถ่ายรูปมุมข้างเหมือนแม่มดเลย
วันที่ทำ ก็มีกังวลเล็กน้อย ว่าทำแล้วจะออกมาแบบไหนน๊า คิดในใจ ^^ ตอนทำก็รู้สึกตัวตลอดเวลานะคะ ไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาเข็มแรกนิดเดียว พอทำเสร็จแล้วก็รู้สึกตึงจมูกนิดหน่อย มีอาการช้ำแค่อาทิตย์เดียวเอง จากนั้นก็ค่อยๆกลับมาเป็นปกติค่ะ ไม่ได้เก็บภาพช่วงหลังทำเสร็จไว้เลย ขอโชว์ภาพตอนทำเสร็จเลยแล้วกันนะคะ
ทำภาพเปรียบเทียบมาให้ดู

หลังทำสังเกตุได้ว่าสันจมูกโด่งขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลย

มาดูมุมข้างกันบ้าง ก่อนทำปลายจมูกเราดูงุ้มลงทำให้ดูเหมือนคนมีอายุ หลังทำเสร็จสันโด่ง ปลายเชิดขึ้น หน้าดูเด็กลงอีกด้วย ^^

ตอนนี้ประมาณ 6 เดือนแล้วนะคะ เราว่าจมูกเราตอนนี้เข้าที่แล้ว ทำเสร็จมีแต่คนชมว่าหน้าดูคมขึ้น เด็กลงด้วย เราว่าทรงจมูกก็เกี่ยวนะ ถ้ามันไม่รับกับหน้าเรามันก็ไม่สวย ตอนนี้หน้าเรียวขึ้น ดูมีมิติขึ้นด้วย ทรงจมูกดูธรรมชาติมากๆ ไม่ผิดหวังเลยในฝีมือคุณหมอ ลืมบอกไปว่ามีการดูองค์ประกอบรวมของหน้าเราทั้งหมด แถมดูโหงวเฮ้งหน้าอีกด้วยนะ แน่นอนจริงๆอะ คุณหมอมนัส สมคำล่ำลือเลยจ้า ถูกใจสุดๆ ใครมีอะไรสอบถามได้เลยนะคะ ยินดีตอบทุกคำถามจ้า ขอบคุณที่ติดตามนะคะ

สวยขึ้นเลยค่ะ อยากทราบค่าใช้จ่ายรวมทั้งหมดแล้วเท่าไหร่คะ
สวยมากค่ะ คุณหมอตะไบให้ไหมคะเหมือนคุณมีจมูกอยู่แล้ว
ค่าเสียหายกี่บาทคะ
ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่ค่ะ
ดูคุณหมอมีจรรยาบรรณมากค่ะ เพราะทรงที่คุณต้องการ
คุณหมอทำให้ได้ไม่เยอะ ขอชื่นชมคุณหมอค่ะ ที่หมอกล้าพูดตรงๆ
สวยมากค่ะ  จมูกดูพุ่งขึ้นมา
ว้าว สวยมากเลยค่ะ
ทำกับหมอท่านไหนคะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้