ดู: 2948|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] แชร์ประสบการณ์ทำตาแบบเย็บ 3 จุด Vs แบบกรีด อะไรจะดีกว่ากัน?

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย annjjann เมื่อ 2015-11-18 15:05

หวัดดีค่า แอนเองนะคะ หลังจากได้ทำตา 2 ชั้นรอบสองไปมีคนถามมาเยอะมาก วันนี้เลยมาตั้งกระทู้แถลงบอกเล่าประสบการณ์ความสวยกันในนี้เลย ครั้งแรกทำที่คลินิกนึงมา แอนทำแบบเย็บ 3 จุดมาค่ะ สาเหตุที่ทำก็เพราะ ปกติเป็นคนตาหมวย อยากให้ตาโต ตาดูหวาน ที่เราตัดสินใจเลือกทำเย็บ 3 จุดก็เพราะ
-แผลเล็ก ไม่เจ็บเลย ตาแค่บวมเหมือนร้องไห้
-ทำเสร็จวันรุ่งขึ้นแต่งหน้าทำงานได้ปกติเลยค่ะ
-ปัญหาของชั้นตา รอยแผลไม่มีปัญหา เสี่ยงที่จะผิดพลาดไม่สวยน้อยกว่าการทำแบบกรีดตา
แต่เดี๋ยวก่อน ยังไม่จบขอบอกก่อนว่าการตัดสินใจทำครั้งนี้เป็นการตัดสินใจผิดพลาดมาก ทำไม่เจ็บ ไม่บวมก็จริง แต่สุดท้ายที่เย็บไว้หลุดค่ะ เหมือนแค่เอาหนังตาเรายึดไว้กับไหม เวลาผ่านไป อายุเยอะขึ้น ชั้นตาก็มากองรวมกันเป็นก้อนๆอยู่ดี สรุปชั้นตาแอนดูเท่าเดิมเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเลย สวยได้ไม่นาน ตาก็กลับมาเหมือนเดิม ที่แย่กว่านั้นนะคะ ตาสองชั้นก็จริง แต่ตาดูเศร้าแทน เสียดายตังค์มาก

อันนี้เป็นภาพแบบว่ายังไม่ได้ทำอะไรกับตาเลยค่ะ สังเกตุได้ชั้นเจนว่าตาหมวย แบบหลบใน

อันนี้หลังทำแบบเย็บ 3 จุด บริเวณหนังตาด้านหลังตก พอตาเศร้าก็เหมือนทำหน้าเศร้าตลอดเวลาไม่ชอบเลย

หลังจากทำรอบแรกละผิดหวัง ทำใจอยู่พักนึง ก็ตัดสินใจว่าอยากแก้อีกรอบ แอนหาข้อมูลรีวิวอยู่นานค่ะ ว่าจะแก้ที่ไหนดี อยากทำใหม่ให้ชั้นสูงขึ้น อยากให้ตาดูไม่เศร้า ตาหวานขึ้น แต่งหน้าง่ายขึ้น ครั้งที่สองเลยตัดสินใจทำแบบกรีดค่ะ
- ข้อเสียที่เห็นได้ชัดสำหรับ คือ ถ้าอายุเยอะและเป็นคนแผลหายช้า ต้องใช้เวลาทำการรักษานาน รอยแผลอาจหายช้า
- ข้อเสียที่เราว่าเป็นการเปรียบเทียบให้เห็นชัดคือ เราต้องอยู่กับไหม ประมาณ 1 อาทิตย์ นั้นหมายความคุณต้องรอเวลา สวย และทนตาบวม งดแต่งหน้ากรีดตาอีก 1 เดือน
- ข้อดีเลย เราว่าชั้นตา ชัดเจน ไขมันหายไป ตาโตขึ้น
จากการศึกษาข้อมูล เห็นรีวิวในเน็ตเลยตัดสินใจทำกับคุณหมออธิคม ที่เมโกะ คลินิก ค่ะ เห็นชั้นตาอออกมาสวยเป๊ะทุกคน ทรงตาเป็นแบบที่ชอบเลย นัดวันเข้าไปพบคุณหมอเลย  คุณหมอก็แนะนำว่าอยากได้ชั้นประมาณไหน มีการวาดชั้นตาให้ดูว่าจะทำประมาณนี้นะ ตอนวาดก็มีการแนะนำว่าการทำแบบกรีดเนี่ย นอกจากเราเอาไขมันออกแล้ว ยังเอาหนังตาที่หย่อนคล้อยที่ลงมาปิดชั้นตาออกได้อีกด้วย ข้อดีสุดๆคือดีไซน์ความโค้งของชั้นตาได้ดี จึงได้ชั้นตาที่สวย ซึ่งแบบเย็บ 3 จุดทำแบบนี้ไม่ได้นะคะ ได้ยินแบบนั้นก็อยากย้อนเวลากลับไปนะ จะไม่ไปทำแบบเย็บ 3 จุดให้เปลืองเงินเลย 5555555

ก่อนทำชั้นตาดูเหมือนหลบในด้วย ทำหน้ายิ้มแล้วยังเหมือนคนเศร้า เซงมากเลย

ตอนที่ทำสบายมาก ไม่กลัวเลย เพราะเคยทำมาแล้วครั้งนึง ฉีดยาชาจิบๆมาก เจ็บเหมือนฉีดสิวเลยค่ะ เรื่องความสวยต้องอดทนไหวสิเนอะ หุหุ คุณหมอทำให้แบบชั้นตาไม่สูงมาก เพราะปกติแอนไม่ค่อยแต่งหน้าจัดอยู่แล้ว กลัวเวลาโชว์หน้าสดละตาจะแปลกๆ ตอนทำคุณหมอก็ให้ดูตลอดเลยว่าโอเคมั้ยแบบนี้ ทำซักชั่วโมงกว่าๆก็เสร็จแล้ว

หลังทำเสร็จค่ะ

7 วันหลังตัดไหมค่ะ แผลหายไวมากค่ะ

2 อาทิตย์ ชั้นตาเริ่มเข้าที่แล้ว

3 อาทิตย์แล้วค่ะ

อันนี้อัพเดตล่าสุด 1 เดือนค่ะ

ตอนนี้ตาแอนโอเคขึ้นเยอะเลยค่ะ จากก่อนทำที่หนังตาดูตก ชั้นตาดูไม่เป็นชั้น หนังตาดูเหี่ยวเหมือนคนมีอายุ ตาดูเศร้าๆ ตอนนี้กลับมาแบ๊วอีกครั้ง ชั้นตาดูยกขึ้น เส้นคมชัดขึ้น ไม่ต้องแต่งหน้าอะไรมาก ตาก็ดูหวาน หน้าหวานขึ้นด้วย เพื่อนชมว่าสวย อยากทำตามบ้างเลย ต้องขอบคุณหมออธิคมมากๆ ที่เนรมิตรตาสวยๆให้แอนอีกครั้ง ไม่อยากจะบอกว่าหน้าดูเด็กลงด้วย เห็นแบบนี้แอนอายุจะ 30 แล้วนะ 555555 ใครอยากตาแบ๊ว หน้าเด็กลงแบบแอนก็สอบถามเคล็ดลับกันได้นะคะ ยินดีแชร์เคล็ดลับความสวยให้ทุกคนเลยจ้า สำหรับกระทู้นี้ขอจบเพียงแค่นี้ก่อนละกัน กระซิบบอกก่อนว่า แอนมีแผนการจะอัพไซต์หน้าอกด้วย ไว้ยังไงทำเสร็จจะมารีวิวให้ฟังกันนะ
ก่อน-หลังทำตาค่ะ

เปรียบเทียบได้เห็นชัดๆกันไปเลย
ครั้งแรกที่ทำหมอกรีดไหม คะ หรือ ว่า เย็บ 3 จุด เฉยๆ คะ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-18 17:23:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
falada.s ตอบกลับเมื่อ 2015-11-18 16:21
ครั้งแรกที่ทำหมอกรีดไหม คะ หรือ ว่า เย็บ 3 จุด เฉยๆ คะ

เย็บอย่างเดียวค่ะ ^^
คนสวย ยิ่งสวยกว่าเดิมคะ ยินดีด้วยนะคะ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-20 11:57:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
nooyuii_NY ตอบกลับเมื่อ 2015-11-19 14:52
พนักงานที่เมโกะนิค่ะ เห็นรูปข้างบนใส่เสื้อสีเขียว เหมือนชุดฟอร์มเมโกะเลย เราเคยเข้าไปทำอยุ่

ใช่ค่ะ แอนทำงานที่เมโกะค่ะ ก็เลยทำที่นี่เลย มีโปรโมชั่นพอดีค่ะ
พักฟื้นนานไหมคะ
ตอนทำหมอวางยาสลบไหม
ทำตา หมอให้งดกินอะไรป่ะค่ะ
ทำตามีแบบไหนบ้างอ่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้