ดู: 3393|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ทำตา2ชั้น ถูก!!และดี!!

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย yamyamniyuta เมื่อ 2015-11-11 12:28

สวัสดีค่ะ เราเป็นคนชั้นตา2ข้างไม่เท่ากันเลย แบบอีกข้างนึงมี4ชั้น อีกข้าง2ชั้นหลบใน
เมื่อก่อนไม่เป็นนะคะ พอยิ่งโตยิ่งรู้สึกถึงความไม่เท่ากัน ก็เลยตัดสินใจไปทำ
ตอนแรกไล่อ่านๆรีวิวเยอะมาก เจอคุณหมอที่ดูจะทำดี มีชื่อเสียง แต่ราคามหาโหดมาก
เราไม่ได้ดูแค่คนรีวิวอะค่ะ ถ้าเราสนใจเราจะเสิชหาเคสหลุดของหมอด้วย ซึ่งก็เจอเยอะ
จนแม่บอกว่า ไปยันฮีสิ ถูกด้วย ตอนแรกก็ไม่ได้คิดอะไรตรงที่มันถูก แต่ลองเสิชหาหมอที่ทำดู
เจอหมอ วิทวัส เคสหลุดน้อย และที่ดูรีวิวมาสวยถูกใจค่ะ แล้วเราอยากทำแบบกรีดด้วย
คือเจ็บครั้งเดียว พักฟื้นนานหน่อย แต่มั่นใจว่าชั้นตาจะอยู่ได้นาน

รูปก่อนทำนะคะ

ก็นัดคุยกับคุณหมอเลยค่ะ คุณหมอบอกว่าตาเรากรีดไม่ได้ ที่ตาเป็นแบบนี้เพราะไขมันน้อยเกิน
ต้องเย็บแทน แต่แผลไม่หลุดแน่นอน เพราะไขมันน้อย พอคุยโอเคก็ทำเลยค่ะ ทำวันนั้นเลย
รอคิวประมาณ3ชม.ได้ แต่สบายใจดี รพ.สะอาด ดูแลดี
ตอนทำกลัวค่ะ55555 แต่หมอบอกฉีดยาคลายเครียด จะมึนๆงงๆไม่รู้เรื่อง ก็จริงค่ะ
เหมือนอยู่ในสวนสนุก5555 ไม่รู้อะไรเลย เพลินมาก ที่สำคัญคือคุณหมอมือเบามากกก
พอเสร็จก็ออกมาพักครึ่งชม.ได้ค่ะ เราไม่เป็นไรไม่มึนก็กลับเลย เอ้อ เอาแว่นไปด้วยนะคะ ใส่ตอนทำเสร็จ

อันนี้คือรูปหลังทำเสร็จ

หลังจากยาหมดฤทธิ์ก็ไม่ได้มีความรู้สึกเจ็บปวดอะไรเลยค่ะ แต่ตาบวมและช้ำ
ก็ประคบเย็นตลอด ให้แผลหายบวมไวๆ ค่อนข้างพอใจนะพอทำเสร็จ เพราะแผลสวยค่ะ

เดี๋ยวจะอัพเดทแต่ละวันให้ดูค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-11 12:37:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
อันนี้เป็นรูปวันที่3ค่ะ จะบวมมากๆใน3วันแรก

ทำความสะอาดก็ใช้น้ำเกลือเช็ดหน้าและเช็ดแผลเบาๆ
ถ้าอยากให้หายบวมไวๆก็ประคบเย็นกับนอนหมอนสูง

อันนี้คือรูปวันที่4ค่ะ ออกไปข้างนอก หาอะไรกิน ก็เลยใส่แว่นพรางเอา
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-11 12:43:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รูปนี้วันที่ 6 ค่ะ แต่งหน้าแต่งตาแล้ว แต่ต้องระวังตอนล้าง

ไม่มีตัดไหมนะคะ ตอนนี้วันที่ 9 ตาหายบวมไปเยอะแล้ว แต่ยังไม่เข้าที่ ชั้นตายังหนา

รูปนี้เริ่มกรีดตา แต่งตาแน่นขึ้น 2อาทิตย์แล้วค่า
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-11 12:51:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แล้วก็ตอนนี้ค่ะ ปัจจุบัน ครบ1เดือนแล้วววว

อันนี้ตอนเหลือกตา ตอนหลับตาไม่มีแผลแล้ว แต่ยังเห็นชั้นตาอยู่ค่ะ

ค่าเสียหายทั้งหมด 9500 บาท ค่าหมอ 150 บาทนะคะ

สวยมากเลยคะ  ชั้นตาไม่ใหญ๋มาก
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-11 14:08:08 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
airly2525 ตอบกลับเมื่อ 2015-11-11 14:02

ขอบคุณค่าา แต่พึ่งเดือนเดียว น่าจะยุบลงอีกค่ะ ^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-11 14:09:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
airly2525 ตอบกลับเมื่อ 2015-11-11 14:02

ขอบคุณค่าา แต่พึ่งเดือนเดียว น่าจะยุบลงอีกค่ะ ^^
สวยมากกกกกกกกกก
น่ารักมากกกกก
สวยจังค่ะ หน้าหวานขึ้นเลย
ทำที่ไหนอ่ะ ครับ สนใจ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้