ดู: 10921|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมคาง] ช่วยดูให้ทีครับ ทำคางมาได้8วัน คางยื่นออกมาข้างหน้าเยอะมาก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีครับ ขอเข้าประเด็นเลยนะครับ

ผมทำคางมาได้ 8วันแล้ว เดิมเป็นคนมีคางอยู่แล้วแต่มีนิดเดียวเลยบอกคุณหมอว่า อยากได้คางแบบยาวๆลงมา ไม่ใช่ยื่นมาข้างหน้าเหมือนแม่มด ละนี่คือรูปก่อนหลังทำ 8วันครับ

จากภาพข้างบนคือภาพด้านหน้าครับ

ภาพนี้ใต้คางครับดูมันจะช้ำๆหน่อยครับ แต่ไม่ปวดแล้วครับ ปวดแค่วันสองวันแรก

ส่วนภาพนี้คือภาพด้านข้างครับ สังเกตุตรงปลายคางมันจะยื่นออกมามากเลยครับแล้วมันจะปูดๆหน่อย

*** คือผมอยากรู้ว่ามันจะมีโอกาสยุบลงอีกไหมครับ ตอนนี้กังวลมากไม่กล้าไปไหนมาไหนเลย ออกบ้านใส่ mask ตลอด
ใครพอจะทราบหรือเคยทำคางมาแล้วประสบปัญหานี้บ้างไหมครับ แอบปลอบตัวเองว่าเพิ่งจะ8วันเอง เดี๋ยวก็คงยุบ TwT

ครบ1เดิอน จะมาอั้พเดทอีกทีครับบ
ผมว่ามันยังบวมอยู่เลยครับ บวมอยู่เยอะเลย

ไว้สักเดือนนึงก่อนครับ แต่เคยได้ยินว่าคางเวลาทำมันบวมนานกว่าจมูกนะครับ

ในรูปยังม่วงๆอยู่เลย ใจเย็นๆครับ
น่าจะยื่น เพราะอันเดิมมันมีอยู่แล้ว
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-5 12:13:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
eve1992 ตอบกลับเมื่อ 2015-11-5 01:39
ผมว่ามันยังบวมอยู่เลยครับ บวมอยู่เยอะเลย

ไว้สักเดื ...

ครับผมก็หวังว่าจะเป็นแบบนั้นครับรอดูอาการสัก 1เดือนก่อน

ขอบคุณมากๆครับ
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-5 12:14:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
prekthai ตอบกลับเมื่อ 2015-11-5 07:21
น่าจะยื่น เพราะอันเดิมมันมีอยู่แล้ว

หลังจากหายบวมแล้ว มันจะมีโอกาสยาวลงมาไหมครับ

ไอ้ที่ยื่นๆออกมา ถ้าหายบวมแล้วน่าจะยุบหรือเปล่าครับ T-T
เค้าทำมาก็ยื่นค่ะ เพราะหมอวางซิลิโคนยื่นมาด้านหน้า เค้าทำมา25วันล่ะค่ะ มันยุบแต่ข้างๆนะค่ะ แต่ที่ยื่นออกมามันไม่ยุบ เครียดเหมือนกันค่ะ ครบเดือนว่าจะแก้ ถ้าหมอไม่แก้ให้เราก็เอาออกค่ะ
http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=119724
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-6 11:17:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
VillZ ตอบกลับเมื่อ 2015-11-5 21:57
เค้าทำมาก็ยื่นค่ะ เพราะหมอวางซิลิโคนยื่นมาด้านหน้า  ...

ผมไปปรึกษาคุณหมอที่ผมทำมาเขาบอกว่า มันจะยุบลงครับ เข้าที่ประมาณ 2-3เดือนครับ
ผมลืมบอกว่า ผมก็ขุดฟิลเล่อที่คางเหมือนกันครับก่อนเสริม คุณหมอบอกว่า ทุกเคสที่มีการขุดฟิลเล่อมันจะบวมมากกว่าคนที่ไม่ขุดครับ

ผมก็กังวลเหมือนกันครับมันยื่นออกมาน่ากลัวมากครับ ยังไงก็เป็นกำลังใจให้ครับ^^
ิถามเพราะไม่รู้นะครับ

ถ้าฐานเดิมมันยื่นมาข้างหน้า

แล้วเวลาทำมให้มันยาวลงไปข้างล่าง ทำได้ใช่มั้ย

มันจะเป็นทรงไหน นึกภาพไม่ออกครับ
คางจะเข้าที่ประมาณ3เดือนนะคะของเราสองเดือนแรกยังดูบวมๆอยุ่เลยค่ะ
ของเราตอนทำช่วงสัปดาห์ที่ 1-2 ทั้งยื่นและเบี้ยวด้วยอะ แต่พอเข้าสัปดาห์ที่ 3 หน้าเราก็เริ่มเข้าที่แล้วละ ไม่ยื่นละ ส่วนอาการเบี่ยวก็เริ่มไม่เบี้ยวแล้วอะ เท่าที่เราอ่านมา ต้องดูผลตอน 3 เดือนนะ ตอนนี้อย่าพึ่งไปคิดมากนะ.... เราก็เคยนอยด์มาก่อน เหอะๆ
ตอนนี้หายยื่นหรือยังคะ
คางเราก็ยื่นเหมือนกัน
เพิ่งทำมาได้แต่1อาทิคย์

กังวลมากค่ะ
รอยาวๆเลยคะ. เรา 5 เดือนยังบวมๆยุเลย
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-29 20:01:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

RE: update 65วันเสริมคาง :: ช่วยดูให้ทีครับ ทำคางมาได้8วัน คางยื่นออกมาข้างหน้าเยอะมาก

แหะๆ วันนี้ผมจะมาอั้พเดทคางที่ได้ทำไปเมื่อ 2เดือนที่แล้วนะครับ

พอมาถึงตอนนี้ คางที่ยื่นมาข้างหน้ามันก็ยุบลงไปแล้ว ยังมีนูนๆอยู่นิดหน่อย แต่คิดว่าปล่อยให้เข้าที่อีก 1เดือนก็คงจะสวยแล้ว แต่ใต้คางตอนนี้ยังแดงอยู่คงต้อง้เวลาอีกนานกว่าจะเข้าที่จริงๆแบบ 100% ตอนนี้ก็กำลังวางแผนที่ฉีด เมโสแฟต เพื่อทำให้ส่วนตรงแก้มนั้นไม่บวมออกมา เพราะตอนนี้มีคางแล้วมีแก้มมันไม่สมดุลกัน เหนียงก็ต้องกำจัดออก 55555
ส่วนใครที่ทำคางมาแล้ว แล้วรู้สึกว่ามันยังยื่นออกมา มันยังเบี้ยว หรือมันยังบวมๆอยู่ ตรงนี้ขอบอกเลยว่าต้องใจเย็นๆจริงๆครับ ดูอย่างโพสบนๆของผมเครียดมาก คางยื่น แต่มันเพิ่งตะแค่ 8วันเอง ตอนนี้ก็ 2เดือนนิดๆละครับ ครงเป็นทรงมากขึ้น แต่ยัง 100%ครับ ^^

ปล. ใครมีที่แนะนำให้ฉีดเมโสลดแก้มบ้างไหมครับ แก้มบวมมากกก กำลังหาข้อมูลอยู่ ปวดหัวไปหมด 55555

image.jpg (182.09 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 7)

14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-29 20:02:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
sweetx ตอบกลับเมื่อ 2015-12-29 11:58
ตอนนี้หายยื่นหรือยังคะ
คางเราก็ยื่นเหมือนกัน
เพิ่งทำมาได้แต่1อาทิคย์

1อาทิตย์เอง เป็นแบบผมเลยรึป่าว ใจเย็นๆนะ ผมโพสอั้พเดทให้แล้ว น่าจะสบายใจขึ้น ^^
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-12-29 20:05:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
style ตอบกลับเมื่อ 2015-11-19 06:16
ิถามเพราะไม่รู้นะครับ

ถ้าฐานเดิมมันยื่นมาข้างหน้า

มีครับ ผมเคยเห็นเขามีสิริโคนสองแบบ แบบที่มันทำให้ยื่นข้างหน้า กะแบบที่มันทำให้ยาวลงมา หรือ แบบที่หมอเหลาเองครับ

ปล. ของผม หมอเหลาให้เองครับ
Mostlionking ตอบกลับเมื่อ 2015-12-29 20:02
1อาทิตย์เอง เป็นแบบผมเลยรึป่าว ใจเย็นๆนะ ผมโพสอั้พเดทให้แล้ว น่าจะสบายใจขึ้น ^^

ขอบคุณค่าที่อัพเดตให้^^

พื้นฐานคางเดิมของเรายื่นอยู่แล้วค่ะ แล้วก็เล็ก และสั้นมากกกกกก
คุณหมอก็ทำให้คล้ายๆกับคางเดิมค่ะ ยาวลงมา แล้วก็ยื่นขึ้นกว่าเดิมมาหน่อยนึง

แต่ยังไงก็คงต้องรอดูอาการไปก่อนค่ะ เพราะแค่1อาทิตย์เอง

ปล.เห็นรูปที่อัพเดตใหม่ คางดูดีมากเลยค่ะ ^^
มาดูอัพเดทแล้ว เราค่อยใจเย็นมาหน่อย เราก็กำลังกังวลอยู่เลยกลัว
ผมว่าก่อนทำ เจ้าของกระทู้ก็มีคางอยู่แล้วนะครับ
จริงๆแล้วสามเดือนถึงจะเริ่มยุบครับ
ยังไงเอาใจช่วยนะครับ ดูแล้วไม่ได้หลอกตาอะไร คนที่ไม่เคยเห็นมาก่อนดูไม่ค่อยออกนะครับว่าไปทำคางมานะครับ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้