ดู: 5801|ตอบกลับ: 5

[เสริมคาง] เสริมคางปรับโหงวเฮ้งกับ หมอโอ๋ ณัฐฐาคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sextette เมื่อ 2015-10-27 15:01

สวัสดีครับเพื่อนๆชาวดังโด่ง นี้เป็นการทำศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิตของผมนะครับ เหตุผลที่ผมตัดสินใจทำศัลยกรรมครั้งนี้มันก็มีหลายเหตุด้วยกัน หนึ่งในนั้นคือเพื่อนๆที่ออฟฟิศแนะนำให้ทำเพื่อที่จะปรับโหงวเฮ้ง เผื่ออะไรหลายๆอย่างจะดีขึ้นพร้อมกับแนะนำคุณหมอโอ๋ ณัฐฐาคลินิก จริงๆผมก็พอเคยเห็นรีวิวของณัฐฐาคลินิกมาบ้างแล้วจัดว่าเยี่ยมเลยนะครับ

หลังจากตัดสินใจว่าจะทำผมก็โทรไปสอบถามที่คลินิกเลยครับ แล้วก็เข้าไปปรึกษา คุณหมอโอ๋คนสวย สวยจริงๆนะครับสวยอย่างที่เพื่อนบอกไว้เลย พอได้พบคุณหมอ หมอโอ๋ก็เริ่ม วิเคราห์ใบหน้าของผม และบอกว่าควรทำอะไรบ้าง โดยเริ่มจากทำคางเป็นอย่างแรก หมอบอกว่าผม หน้ายาวอยู่แล้วแต่คางเป็นป้านเข้าไป ทำให้ช่วงปากและฟันยื่นออกมา จริงๆแล้วผมเคยดัดฟันแล้วนะครับ ส่วนปากผมจะห้อยและหนาหน่อยๆและไม่เท่ากัน ส่วนจมูกหมอบอกว่าโด่งอยู่แล้วแต่ ปลายจมูกและปีกใหญ่รวมถึงฐานจมูกจริงเอียงนิดหน่อย จะต้องเสริมเพื่อให้ปลายจมูกเล็กตัดปีด โครงจมูกที่เอียงสามารถใช้การเหลาซิลิโคนช่วยได้ หมอแนะนำให้ทำคางก่อนเป็นลำดับแรก หลังคุณหมอให้คำปรึกษาเรียบร้อยผมก็ ตัดสินใจนัดคิวทำคางทันที

นี้เป็นรูปผมสมัยก่อนนะครับ

และแล้วก็ถึงเวลาเปลี่ยนโฉมครับ นี้คือการผ่าตัดครั้งแรกในชีวิตของผมนะครับ ผมรู้สึก ตื่นเต้นมากเลยครับ แต่ก็ไม่กังวนเท่าไหร่นะครับจากที่เคยอ่านรีวิวมาว่ากันว่าหมอโอ๋มือเบามาก ผมนั่งรอคิวซักพักผู้ช่วยหมอก็เดินมาบอกให้เตรียมตัวโดยการไปล้างหน้าแปรงฟันและใส่หมวก

จากนั้นผู้ช่วยหมอก็มาตามให้ไปที่ห้องผ่าตัดครับ โดยผู้ช่วยจะทายาฆ่าเชื้อเพื่อป้องกัน การติดเชื้อระหว่างผ่าตัด

แล้วหมอก็เข้ามาฉีดยาชา สองสามเข็มแรกเจ็บนิดหน่อยครับ แต่เข็มต่อๆ ไปเริ่มไม่รู้สึกแล้วครับเพราะว่าเริ่มชาแล้ว และหมอก็ถามว่า “รู้สึกชาทั่วหรือยัง” ผมตอบไปว่า “โอเคแล้วครับ” หลังจากนั้นหมอก็บรรเลงมีดลงไปครับ ผมไม่สามารถจินตนาการตามเสียงที่ได้ยิน อยู่ในหูเลยครับ แต่ไม่รู้สึกเจ็บเลยซักนิด ต้องบอกว่าหมอเฟรนลี่มากเลยครับ ระหว่างที่ทำอยู่ก็ชวนผมคุยอยู่เลื่อยๆ มีการแซวผมว่า “หล่อไปถึงกระดูกเลยนะเนี่ย” หมอเหลาซิโคนมา สองแบบครับ แบบแลกจะยาวครับ อีกแบบจะดูแมนๆหน่อย หมอถามว่าจะเอาแบบไหน ผมก็บอกว่าขอแบบแมนๆ หมอเลยยิงมุขกลับมาว่า “แมนๆนี้หมายถึงคางหรือแฟน” ผมเลยตอบ กลับไปว่า “ทั้งสองอย่างเลยครับ” 555 เวลาผ่านไปประมาณ45นาทีได้ เป็นอันเสร็จเรียบร้อย ผมก็หยิบโทรศัพท์ขึ้นมาถ่ายรูปเลยครับบอกตรงๆนะครับว่าชอบมาก หมอบอกว่าตอนนี้มันเริ่มบวมแล้ว ต้องรอให้หายบวมก่อน เสร็จแล้วผู้ช่วยหมอก็เข้ามาแนะนำเกี่ยวกับการดูแลรักษา ต้องประคบเย็น กินยาตามที่ทางคลินิกให้ และให้นั่งหลับแทนการนอนราบ

17.jpg 2.jpg

หลังทำเสร็จสดๆร้อนๆเลยครับ กลับถึงบ้านก็รีบประคบเย็นตามที่ได้รับคำแนะนำมาเลยครับ แต่เรื่องการนั่งหลับเนี่ยครับทำไม่ได้จริงๆเนื่องจากผมเป็นคนหลับยากมาก ผมเลยเอาหมอนมาหนุนกันให้สูงขึ้นแล้วนอน วันแรกตื่นมาพร้อมกับอาการบวม ส่องกระจกดูหน้าตัวเองคือแบบบวมมากๆเลยครับและระบมนิดหน่อย

พอผ่านไปสองวันบวมหนักกว่าเดิมอีกครับ เริ่มวิตกแต่มาทบทวนวิชาชีวะที่เรียนมา มันเป็นธรรมชาติที่เลือดจะมาคั่งเพื่อทำการรักษาแผล ผมก็หาใบบัวบกมากินเพื่อช่วยอีกแรง

15.jpg 16.jpg

วันที่3-4ยังบวมเหมือนเดิมครับเหมือนคนเป็นคางทูมเลย แต่พอเข้าวันที่ 5 อยู่ดีดีก็ลดฮวบลงไปเลย ลดลงจนรู้สึกโล่งอกเลยครับ แต่ยังไม่สามารถถอดเฝือกออกได้ พอครบ 1 อาทิตย์ก็ถึงเวลาตัดไหม ตอนนี้อาการบวมลดลงจนแทบสังเกตไม่เห็นแล้ว ตอนที่ตัดไหมแอบเจ็บน้ำตาเล็ด เพราะมันเสียวๆจี๊ดๆ

Before                                                After

มาดูรูปหลังทำกันนะครับ

5.jpg 7.jpg

6.jpg 8.jpg

20.jpg 4.jpg

ผ่านไป 2 อาทิตย์ คางเริ่มเข้าที่ครับ ปากที่ดูหนายื่นและห้อย ก็หายไป ต่อไปนี้จะเผลอหลับ แล้วโดนแอบถ่ายก็ไม่กังวลแล้วครับ

แสดงความคิดเห็น

ขอบคุณครับผม  โพสต์ 2015-11-2 15:19
เจ๋งครับ หล่อเลย  โพสต์ 2015-10-28 00:30
โพสต์ 2016-1-12 15:58:01 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าดูเล็กลง และก็เรียวยาวขึ้นเลยครับ
โพสต์ 2016-2-5 19:21:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หล่อขึ้นเลยค่ะ กำลังตัดสินใจหาคลินิกทำคางเหมือนกั ทำมาเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2016-2-25 05:09:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมาเท่าไหร่คับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้