ดู: 8930|ตอบกลับ: 17
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทำตาสองชั้น] ทำตา2ชั้นแก้หนังตาตกมา 14วันค่ะ เป็นแบนี้

[คัดลอกลิงก์]
เราทำตา2ชั้นเพื่อแก้หนังตาตกค่ะ  รูปที่ถ่ายวันนี้คือครบ 14 วัน ตาขวาเจอหนังตาส่วนเกินค่ะ  เป็นไปได้ไหมคะที่หมอตัดหนังตาส่วนเกินออกน้อยไป(ความเข้าใจส่วนตัวของเราสนะคะ)  ปรึกษาคุณหมอแล้วคุณหมอบอกว่ายังบวมอยู่ ต้องรอให้ยุบบวมก่อน  อันนี้เราเข้าใจค่ะ
แต่ที่กังวลคือเป็นไปได้ไหมที่ยิ่งยุบ หนังก้อจะยิ่งหย่อน  ตกลงมาอีกมีใครเคยทำแล้วเจอแบบนี้บ้างไหมคะ เราเพิ่งทำครั้งแรกค่ะ    ขอบคุณค่ะ
ไดฟูกุ ตอบกลับเมื่อ 2016-4-9 12:08
ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ

มีแผนจะไปทำเรื่องเดียวกัน จึงเ ...

อย่าไปทำหมอเกมส์นะคะ เราไปทำมาตาลึกตื้นไม่เท่ากัน ชั้นไม่เท่ากัน รอยแผลเป็นไม่หายค่ะ ทำมาเกือบสองปีแล้วค่ะ ฝีมีห่วยมากๆ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-4 11:57:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้ครบ 1 เดือน แต่ตาขวาหนังตายังย่น และมีรอยกรดตรงหัวตา2รอย ส่วนหางตาซ้ายมีรอยแผล
รอพบคุณหมอตอนวันนัดค่ะว่าจะทำอะไรได้ไหม  และรอยุบบวมอีกว่าเผื่อจะมีการเปลี่ยนแปลงยังไง

image.jpeg (25.79 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 18)

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-16 15:39:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ลืมบอกว่าเดิมเป็นคนตาสองชั้นอยู่แล้วค่ะ
ดูจากภาพแล้ว ยังสรุปไม่ได้คะ ถ้าไม่รบกวนขอดูภาพก่อนทำได้ไหมคะ
อย่าไรแล้ว ก็สวยเป็นธรรมชาติดีนะคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-11-4 11:39:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Kchattra เมื่อ 2015-11-4 11:49

อันนี้รูปตาเดิมค่ะ  ตัดหนังตาตกอย่างเดียวค่ะ เพราะคุณหมอบอกว่าหัวตาหางตาเปิดอยู่แล้ว

image.jpeg (14.22 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 23)

ตะเองทำกะหมออะไรมา ตอนี้ตาเป็นไงบ้างคะ ทำแบบไหนมาเย็บกรือกรีด
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-28 14:59:22 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แกวแกว ตอบกลับเมื่อ 2016-1-10 08:56
ตะเองทำกะหมออะไรมา ตอนี้ตาเป็นไงบ้างคะ ทำแบบไหนมาเย็บกรือกรีด

ทำกะคุณหมอเปรมจิต the s sathorn ค่ะ.ทำแบบกรีดค่ะ ทุกวันนี้ เกือบ 4 เดือน  สภาพตาไม่ต่างจากรูปที่ลงมากนัก  ด้านที่เป็นรอยแผลจางลงค่ะ. แต่ยังไม่มาก. ทาคอนซีลเลอร์ปิดเอา. ส่วนอีกด้านหนังตายังย่นๆค่ะ. เป็น3ชั้น. แถมปลายหางตาเวลายิ่มเนื้อกองๆเหมือนเก็บเนื้อออกนัอยไป
ไปพบคุณหมอตอน 1 เดือน. คุณหมอบอกว่าแก้ไม่ได้แล้วค่ะ. ถ้าแก้มากกว่านี้จะไม่สวย. ให้ฉีดโบท็อกซ์ช่วยเอา. มีปัญหาอะไรให้มาพบหมอ. (คุณหมอพูดจาดีมากต่ะ) คือที่พบก้อเพราะปัญหานี้แล้วคุณหมอบอกว่าแ้กไม่ได้. แล้วเราจะไปทำไมอีกบอกตรงๆว่าผิดหวังกะคำตอบที่ได้มาก. คือบอกตรงๆว่าไม่รู้ว่าไม่อยากแก้ให้หรือแก้ไม่ได้จริงๆ. เพราะเราดูตาเรา. เราคิดว่าแก้ได้นะคะ.  
ตอนพบหมอก่อนทำคุณหมอบอกว่าถ้าทำแล้วตาไม่เท่ากันสัก 1-2 มิล แล้วคนไข้ไม่พอใจ. คุณหมอยินดีแก้ให้.
ตอนนี้เป็นยังไงมั่งคะ
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-4-5 14:24:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
dior88 ตอบกลับเมื่อ 2016-3-16 17:11
ตอนนี้เป็นยังไงมั่งคะ

ตอนนี้ครบ6เดือนแล้ว  ยังเหมือนเดิมค่ะ  
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไดฟูกุ เมื่อ 2016-4-9 12:37

ขอเป็นกำลังใจให้ค่ะ

มีแผนจะไปทำเรื่องเดียวกัน จึงเรียนถามคุณ Kchattra ค่ะว่า เนื้อกองปลายหางตา กับตา 3 ชั้น เห็นชัดเพิ่มไหมคะ
คือดูจากรูปมองไม่ชัดค่ะ
จึงลังเลการตัดสินใจว่าจะเปลี่ยนแผนไปทำหนังตาบนกับหมอเกมส์ดีไหม

แสดงความคิดเห็น

และใช้botox ช่วยด้วยค่ะ ตอนนี้เลยเป็นคนติดอายไลเนอร์ไปเลย ไม่กรีดนี่ไม่ค่อยมั่นใจ และต้องคอยฉีด botox ด้วย  โพสต์ 2016-5-16 15:27
ตอนนี้เลย 6 เดือนมาแล้วค่ะ หนังตาด้านขวายังย่นเห็นเป็น 3 ชั้นเหมือนเดิมค่ะ คาดว่าคงไม่ดีขึ้นแล้ว ส่วนช่วงปลายหางตาเนื้อส่วนเกินจะเห็นเป็นก้อนเวลายิ้มค่ะ เราใช้วิธีกรีดอายไลเนอร์ยาวเลยหางตาช่วยเอา  โพสต์ 2016-5-16 15:25
น้องคะ แผลที่หางตาเลยออกมาเห็นชัดไม่คะ? ไปรักษาหรือยังคะ? เรามีปัญหาเหมือนกัน ถ้าเจอกมอไหนรักษาได้แชร์มาหน่อยนะคะ
ทำกับหมอเปรมจิต the s sathorn  เหมือนกัน ทำมาปีกว่าแล้วตาไม่เท่ากันแถมหางตาตกอีกเสียใจมาก ขนาดศึกษาข้อมูลอย่างดีแล้ว ผลงานออกมาไม่สมกับราคา 28000 เลย แต่ยังไม่ได้ไปกลับปรึกษาหมอ  กลัวแก้ออกมาจะแย่กว่าเดิม

151.jpg (161.67 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 27)

คิดจะไปแก้ชั้นตา และตัดถุงใต้ตาที่นี่พอดีเลยค่ะ สงสัยต้องศึกษาใหม่แล้ว
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ
Ginger54 ตอบกลับเมื่อ 2017-2-5 22:50
อย่าไปทำหมอเกมส์นะคะ เราไปทำมาตาลึกตื้นไม่เท่ากัน  ...

จริงมาก แล้วไปแก้ที่ไหนหรอคะ?
Ginger54 ตอบกลับเมื่อ 2017-2-5 22:50
อย่าไปทำหมอเกมส์นะคะ เราไปทำมาตาลึกตื้นไม่เท่ากัน  ...

จริงมาก แล้วไปแก้ที่ไหนหรอคะ?
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้