ดู: 629|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ศัลยกรรมใครว่าไม่เปลี่ยน

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ เราตูมตามค่ะ จากเด็กบ้านนอกคนหนึ่ง เข้ามาอยู่กรุงเทพ บอกเลยว่าเข้ามาแรกๆเจอแต่คนสวยๆ กินอะไรกันถึงสวย พ่อแม่ทำยังไงถึงออกมาสวย  แต่มองตัวเองแล้วก็หึๆ เด็กอีสาน อะนะ น่าจะนึกออกเนาะ  ผิวคล้ำๆ อ้วนๆ หน้าบานๆ ดั้งแมบๆ 5555 แอบรู้สึกน้อยใจแม่เบาๆ ทำไมไม่ตั้งใจทำให้สวยๆน่ารักๆนะ อิอิ  

เราคนหลังนะ
จากที่มาทำงานที่กรุงเทพมาประมาณ 1 ปี ก็เริ่มคิดอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองบ้าง แรกๆก็เริ่มจากการลดน้ำหนัก เพราะคิดว่าลดแล้วหน้าอาจจะเล็กลง

แต่พยายามแล้วนะ แต่ยิ่งพยายามก็ยิ่งอ้วนขึ้น เฮ้ออออออ  อยากดูดีอ่า หลังจากพยายามมานานรู้ล่ะว่าไม่มีทางสำเร็จแน่นอน พอเห็นคนอื่นเสริมจมูกเอ๊ะรู้สึกทำไมดูคมดูหน้าเล็กลง ก็เลยตัดสินใจ ครั้งนี้เป็นครั้งแรกที่ทำศัลยกรรม แอบกลัวอ่าเห็นข่าวไม่ดีเกี่ยวกับศัลยกรรมก็เยอะ แต่ก็อยากดูดีอ่ะค่ะ เป็นไงเป็นกัน ทำก็ทำ (ความรู้สึกตอนนั้นเหมือนออกรบเลย 5555 ) แล้ววันนั้นก็มาถึงวันที่ต้องขึ้นเขียงศัลยกรรมครั้งแรก โดยฝีมือคุณหมอนก คลินิกแพทย์สมชายค่ะ

เสริมจมูกใครบอกไม่เจ็บ เจ็บมาก....ตอนฉีดยาชานะคะ พอยาชาออกฤทธิ์เท่านั้นแหละค่ะ คุณหมอก็เริ่มลงมือทำ แต่ไม่รู้สึกอะไรเลยค่ะ มีแต่ความรู้สึกหวั่นๆค่ะ   พอหลังออกจากห้องศัลยกรรม บอกเลยว่ากลัว กลัวหลายๆอย่าง กลัวออกมาไม่สวย กลัวไม่เข้ากับหน้าเรา ลืมบอกค่ะว่าเราเองเสริม แล้วก็ตัดปีกด้วย

รูปนี้พึ่งลงจากเตียงเลยนะ

หลังจากผ่านไป 3-4 วันเริ่มหายบวมแล้วค่ะ พอครบ 7 วันก็ตัดไหม ไม่เป็นแผลเป็นเลยค่ะ       แผลสวยดี คุณหมอบอกว่าจะรัดแกนเต็มที่คือ 3 เดือน  นี้คือรูปหลังจากเสริม+ตัดปีก 3เดือนค่ะ สวยเน้อ อิอิ

ดูรวมๆแล้วหน้าคมเลยใช่ไหมค่ะ
มีครั้งที่ 1 ก็ต้องมีครั้งที่ 2 ใช่ไหมค่ะ ทีนี้เริ่มมีเทรนด์ทำปากกระจับค่ะปากบางๆกำลังมา 555 หลังจากขึ้นเขียงมาประมาณ10 เดือน ห่างจากความเจ็บตัวมานาน ก็ได้สัมผัสความรู้สึกนั้นอีกครั้ง แต่ครั้งนี้เป็นการเลเซอร์ทำปากกระจับ คุณหมอใช้เทคนิคพิเศษแบบฉบับของคุณหมอ ครั้งนี้ก็เป็นการฉีดยาชาเหมือนเดิมค่ะบวมมากค่ะ นึกว่าโดนรุมกระทืบมา อิอิ คุณหมอเริ่มแล้วค่ะ เริ่มลงมือแล้วไม่รู้สึกว่าเจ็บเหมือนเดิมค่ะ เริ่มตัดปากเรา แล้วเย็บๆๆๆๆๆๆ อีกสักพัก คุณหมอบอกเสร็จแล้วสวยมากเลย.......เราก็งงอ่าวเสร็จแล้วหรอ พอดูกระจกครั้งแรก อุ้ย....ตกใจค่ะ บวมยาชา แต่รูปทรงบอกเลยค่ะว่าสวย หมอบอกว่านัดตัดไหม 10 วันแต่เรา15 วันตัดไหมค่ะ เพราะต้องกลับบ้านนอก

นี้เป็นรูปหลังจากทำ 14 วันค่ะ ยุบเร็วแผลแห้งไว
สังเกตนะค่ะ รูปสุดท้ายขวามือภาพบนมีไหมโผล่อยู่เลยค่ะ

หลังจากทำได้ 3  เดือน เริ่มเข้าที่แล้วค่ะ สวยใช้ได้เลย ไม่ได้เป็นคนหลงตัวเองนะคะ แต่สวยจริงฮิ้ววววววว
ผิวก็เริ่มดีขึ้นค่ะ บำรุงด้วยการกินวิตามิน แต่กินมานานแล้วนะคะ ใสใสเนอะว่าไหม

พอผ่านมีดมาก็เริ่มอยากลิ้มลองรสชาติของเข็มค่ะ ไม่ได้เสพติดนะคะแค่รู้สึกว่ายังไม่พอค่ะ เลยต่อด้วยการปรับรูปหน้า ทั้ง ฉีดหน้าเรียว ฉีดโบท็อก หน้าเล็กลงมากจากเมื่อก่อนมากค่ะ แต่น้ำหนักขึ้นจากเมื่อก่อนนะคะ ขึ้นเกือบ 20 โล เลยค่ะ แค่หน้าเป๊ะก็พอแล้ว อ้วนไม่ซีเรียสมากค่ะน่ารักในแบบของเรา (ไม่มีใครชม ชมตัวเอง 555)

ถือว่าเปลี่ยนไปมากจากที่เข้ามากรุงเทพวันแรก นี่แหละค่ะศัลยกรรมเปลี่ยนชีวิต เปลี่ยนยังไงหรอค่ะ ความมั่นใจในการใช้ชีวิตไงค่ะเปลี่ยนไปมาก มีโอกาสเลือกสิ่งดีดีเข้ามาในชีวิตมากกว่าเมื่อก่อนค่ะ
อ๋อ......ลืมไปค่ะ คลินิกแพทย์สมชายไม่ว่าจะทำศัลยกรรมหรือปรัปรูปหน้าคุณหมอจะดูโหวงเฮ้งให้ด้วยค่ะก็เป็นความเชื่อ(ส่วนบุคคล) อย่างหนึ่งค่ะว่าชีวิตจะดีขึ้น แต่ก็ดีขึ้นจริงๆค่ะ    ขอบคุณ คุณหมอนกมากๆนะคะที่ทำให้เดินมาไกลขนาดนี้   ไกลริบเลยแหละค่ะ

ด่านความสวยต่อไปจะตั้งใจลดน้ำหนักแล้วนะคะ เป็นกำลังให้หน่อยนะคะ นี้เป็นกระทู้แรกถ้าคำพูดใดไม่เหมาะสมต้องขอโทษด้วยนะคะ

tt11.JPG (1.14 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้