ดู: 10056|ตอบกลับ: 8
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] เตือนภัย meso fat ต้องเลือกดีๆก่อนฉีดนะจ๊ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phanahsoiy เมื่อ 2015-9-18 11:33

สาวๆหลายคนมีปัญหาเหนียงย้อยเหมือนกับเรามั้ย อยากจะให้มันไปไกลๆสุดสายตา555 ก็เลยไปหาข้อมูลและคิดว่าทางลัดที่ฮิตมากตอนนี้ก็คงจะเป็น meso fat เพราะเป็นการลดไขมันเฉพาะจุดทีอยากจะลดจริงๆ เราไปฉีดมา 2 ที่ ครั้งแรกที่คลินิก U (ขอใช้ชื่อย่อนะอยู่แถวสยาม) หมอใช้ยายี่ห้อขึ้นต้นด้วยตัวอักษร L บวมไปสองสัปดาห์เลยหลังจากฉีดเสร็จ ฉีดไป 3 ครั้ง ลดไปนิดเดียวนะเอง ไหนบอกว่ายาตัวนี้ดีทำไมเป็นอย่างนี้ล่ะหมอ!! ก็เลยไปลองคลินิกที่ 2 ที่ลาดพร้าว ฉีดไป 2 ครั้ง เค้าใส่ยาไว้ในเข็มรอเลยจ้า ยี่ห้อไรไม่แน่ใจ ฉีดรอบนี้เจ็บนะ 2 ชั่วโมงแรก แต่ไม่บวมอ่ะ ผ่านไป 5 วัน ยังไม่มีไรเกิดขึ้น แม่เจ้า!!ครั้งนี้มันไม่ลดลงเลย เค้าใช้ยาอะไรมาฉีดให้เนี่ย น้ำเปล่าป่ะวะไม่ยอมลดเลย นี่ฉันเสียเงินไป 2 ครั้งแล้วนะเหนียงก็ยังย้อยอยู่ ทำไมไม่ลดซะที!! ก็ยังไม่หมดความพยายามว่าจะไปฉีดอีกนะคะ แต่ดันไปอ่านเจอในเน็ตอีกว่าฉีดแล้วมีหน้าพังก็เลยกลัวหยุดไป 3 เดือน ขออนุญาตเอารูปมาลงนะคะ (จาก http://beauty.prettyintrend.com/index.php?action=profile;u=10;area=showposts;start=345)

อีกอันนึงที่ไปเจอมาน่ากลัวมากกกก เห็นแล้วเสียว อันนี้เค้าไปฉีดขามา ขออนุญาตเอารูปมาลงนะคะ (จากhttp://www.bloggang.com/viewblog.php?id=mujoyce&group=9)
ผ่านไป 3 เดือน มันเกินจะทนแล้วนะ ความกลุ้มใจมันก็ยังไม่หาย ถ่ายรูปออกมาคางก็ย้อยแฟนก็เรียกว่าน้องเหนียงฟังแล้วช้ำใจ ต้องหาทางกำจัดเหนียงจริงจังแล้วล่ะ ในที่สุดบุญที่ทำไปส่งผล!!55 ก็ได้ไปเจอเพื่อนเก่าที่ไม่เจอกันนานมาก ตกใจมันสวยขึ้นมากหน้าเล็กมากกก อิจฉาสุดๆ มันเลยบอกให้ไปฉีดอันนี้เพราะมันก็ไปทำตามเพื่อนที่เป็นเน็ตไอดอลแนะนำมันมาอีกที บอกว่าฉีดตัวนี้ลดจริง เหนียงหายชัวร์ เราก็เลยอยากไปลอง ก่อนไปกังวลมากเลยว่าฉีดไปแล้วมันจะไม่ลด กลัวเสียตังค์ฟรี พอไปถึงใจก็ชื้นขึ้นมาหน่อยเพราะคลินิกใหญ่สวยงามดูน่าเชื่อถือ คุยกันเรื่องโปรฯกับพนักงานเสร็จ ก็เตรียมฉีด แล้วหมอก็เอายามาดูดเข้าเข็มให้เห็นกันจะๆเลย ยี่ห้อ Mesoestetic ต้องฉีด 5 ครั้ง/คอร์ส (เป็นครั้งแรกที่ได้เห็นชื่อยาจะๆเลยค่ะ ฉีดที่อื่นเค้าจะเตรียมรอในเข็มไว้เลย)
ตอนฉีด เชื่อปะ ไม่แสบเลย ที่สำคัญไม่บวมด้วย ผ่านไป 3 วัน ถ่ายรูปมุมเดิมมันลดลงไปอ่ะ นี่แค่ครั้งแรกนะ พอครั้งที่ 2, 3 มันดีอ่ะแกคือลดลงไปมาก แม่ทักเลยว่าไปทำไรมา ครั้งที่ 4, 5 นี่หน้าเปะแล้วอ่ะ อยากจะกระโดดกอดหมอซัก 80 รอบ คือยาตัวนี้มันได้ผลจริงๆลดลงจริงอ่ะ เลิศมากๆ เพื่อนๆคนไหน อยากฉีดเมโสแฟต ต้องตัวนี้เท่านั้น เวลาถ่ายรูปแล้วหน้าเรียวได้รูป เพื่อนๆคนรู้จักชมนี่ตัวลอยเลยอ่ะ
ความรู้สึกดีสุดๆ เลยอยากแนะนำคนที่มีปัญหาแบบเดียวกะเราค่ะ

ขอเอารูปมาให้ดูนะคะของเค้าดีจริงเห็นผลตั้งแต่เข็มแรกเลย (ขอคุณหมอถ่ายก่อนฉีดสัปดาห์ที่ 3)

sovix.org_96608261.jpg.png (434.35 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 17)

เป็นกำลังใจให้นะคะ
เราฉีดของmesoesteticไป2ครั้งแล้ว เหนียงลดไปนะ รอไปครั้งที่3อยู่ อยากให้ถึงวันฉีดเร็วๆ
แบรนด์ mesoestetic ยังไม่เคยฉีด แต่ที่แน่ๆ อีนางยี่ห้อ L นี่คือ liporase ปะ
เคยฉีดไป เน่าหนอนมาก หน้าเราไม่ลง ซ้ำยังบวม
เราฉีด ss slimที่ นิติพลคลีนิค ซีคอน หมอ ณิชา ฉีดครั้งแรก บวมนะแสบๆตอนฉีด แต่คืนเดียวก็ยุบ สามวัน ดูไขมันยุบลง เปรียบเทียบหน้าก่อนฉีดและหลังฉีด ฉีดประมาณ 20 ซีซี คุณหมอฉีดทั่วมากๆ เหนียงใต้คางซ้าย กลาง ขวา และแก้มสองข้าง พอใจมากค่ะ วันนี่ก็เพิ่งไปฉีดครั้งที่สอง คุณหมอแนะนำสักสามครั้ง ก็สวยแล้วค่ะ ไขมันยุบ เหนียงหาย
เราเห็นรีวิวที่ตอนนี้บล๊อกเกอร์เน็ต ไอดอล ไปทำเมโสแฟทมาเยอะมากเลย ยี่ห้อนี้แหละ เห็นแต่เขาทำแล้วดีขึ้นมากเลย เขาบอกฉีดคอร์สแรกก็เห็นผลแล้วนะ
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pomelo.wii เมื่อ 2015-9-30 16:38

เราพึ่งไปฉีด Lipo ของ mesoesteticมา ได้ นี่ครั้งที่2 มันลงจริงนะ ไม่ได้มโน
[img] %5Burl=http://www.mx7.com/view2/yDg7PhrShhOtE7Lp%5D[/url][/img]
รับฉีด กลูต้า โบท็อก แฟต เมโส
ฟินเลอร์(ลูกค้ามียาเอง)
พื้นที่ให้บริการ กทม.ทุกเขต
ตจว.นครปฐม  บ้านโป่ง ราชบุรี่
กาจนบุรี
ค่าบริการ เริ่มต้นที่300฿
บริการฉีดให้ถึงบ้าน แร้วแต่ลูกค้านัด
การทำงานเกิน4ปี

ติดต่อ Line.id. 0897690972
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้