ดู: 3367|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] อัพเดทตาหวาน ชั้นตาชัด ครบ 1 ปี โดยคุณหมอมนัส เมโกะคลินิกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jida55 เมื่อ 2015-8-25 13:53

สวัสดีค่า  ผักไผ่เองนะ  ครั้งนี้มารีวิวให้ครั้งที่ 2 แล้วค่ะ ครั้งแรกรีวิวไปเมื่อปีที่แล้ว ได้ทำตากับคุณหมอมนัส เมโกะ คลินิก ผลตอบรับดีมากกค่ะเพื่อนๆ  มีคนสนใจเยอะ เข้ามาถามเยอะเหมือนกัน ต้องบอกก่อนเลยว่า ผักไผ่ ทำงานงานมอเตอร์โชว์ แต่งหน้าบ่อย แต่งหน้าเยอะมาก เวลาแต่งตาก็ต้องใช้สติ๊กเกอร์ ติดตา 2 ชั้น ติดเพื่อเพิ่มชั้นตาตลอด ให้ดูตาโต ตาชัดขึ้น พอมีวันนึง ไม่ได้ติดสติ๊กเกอร์ที่ตาไป ช่างแต่งหน้าทักว่า หนังตาเหี่ยว  แต่งตายาก ตอกย้ำเข้าไปอีก เลยรีบหาข้อมูลอย่างหนักเลยค่ะ ต้องรีบทำอะไรซักอย่าง เพราะเราทำงานตรงจุดๆนี้ นอกจากจะสวยทุกวันแล้ว ต้องสวยยั่งยืนด้วยค่ะ  ^^

รูปก่อนทำตานะคะ จะสังเกตว่า ชั้นตาไม่ชัด

หลังทำเสร็จ สดๆร้อนๆ ตายังอุ่นๆอยู่เลยค่ะ 5555

รวมภาพ ก่อนทำ – หลังทำทันที - 2วัน - 3วัน - 4วัน - 6วัน

“มาอัพเดทความสวยกันเลยดีกว่าค่ะ 1 ปี แล้วที่ อะไรๆก็เปลี่ยนไป ชั้นตาชัด สวยขึ้น งานดีเงินก็ดีค่ะ”

สำหรับคนที่กำลังหาข้อมูลที่จะทำตา 2 ชั้น เวลาจะทำศัลยกรรมแต่ละครั้ง ต้องคิด ต้องพิจารณาให้นานๆ และศึกษาข้อมูลเยอะๆ เพราะว่า มันเสี่ยงนะคะ ถ้าทำที่ไม่ดี คุณหมอยังไม่ค่อยมีฝีมือ มันตัดแล้วตัดเลยน๊า เสี่ยงตรงที่ถ้าตัดหนังตามากไป เวลานอนหลับทำให้หลับตาไม่สนิทได้ด้วย แต่ของผักไผ่ ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น สรุปเลยแล้วกันนะคะ ว่าการศัลยกรรมครั้งนี้ถูกใจมาก สวยงาม ที่ได้ตั้งใจไว้ คุณหมอมนัสเนรมิตรดวงตาดูโต คมชัด ฝีมือดี สมกับคำร่ำลือจริงๆ ไม่ผิดหวัง คุ้มค่ากับเงินที่จ่ายไปแน่นอน
ตอนแรกดูบวมๆดูแปลกๆๆ  พอยุบบวมแล้วสวยมากค่ะ ตาาแบ๋วมากเลย
ตาสวย  เหมือนตุ๊กตาเลยค่ะ สวยมากค่ะ
อยากตาโตแบ๊วๆๆ ราคาตอนนี้กี่บาทค่ะ มีโปรโมชั่นไหมค่ะ
ตาสวยมากค่ะ อย่างตาโตแบ๊วๆๆแบบนี้บ้างจัง
ตาสวยมากอะ ชอบมากตาดูโตแบ๊ว เป่ะเว่อร์อะ เมโกะมีราคาโปร? ไหมค่ะ
ตาแบ๊วมากครับ ชอบผู้หญิงที่ตาโตแบ๊วแบบนี้เลยครับเด่วจะให้แฟนผมไปทำเหมือนคุณผักไผ่บ้างเผื่อจะุสวยเหมือนคุณว่าแต่ทำที่เมโกะใช่ไหมครับ
สวยมากๆเลยค่ะ
สวยมากๆเลยค่ะ
สวยมากเลยค่ะ เป็นธรรมชาติมากเลย
ทำตากับคุณหมอมนัส สวยมากค่ะ  กี่เดือนเข้าที่ค่ะ
คุณไผ่เป็นคนตาลึก มีโหนกคิ้วมั้ยคะ ดูจากรูปแล้วเหมือนเป็นคนมีพื้นที่ช่วงตากับคิ้วไม่มาก พอดีเราเป็นคนที่มีโหนกคิ้ว กะตาลึกอยู่แล้วและมีพื้นที่ตากับคิ้วไม่มาก จองคิวไว้แต่กลัวออกมาไม่สวย ไม่รุ้ว่าทำออกมาแล้วจะเป็นยังไง ไปปรึกษาที่เมะโกะไว้แล้วแต่กลัวผลที่ออกมา 555 ^^ แต่ของคุณไผ่สวยมากเลยอยากได้ชั้นตาแบบนี้
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-10-16 10:50:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะ
ทำมาแล้วสวยมากๆเลยคะ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-9-22 11:05:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
สำหรับคนที่ถามผักไผ่ทำตาที่เมโกะคลินิกค่ะ ตอนนี้มีโปรโมชั่นอยู่

S__1048695.jpg (498.67 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

ค่าใช้จ่ายเท่าไหร่คะ
ชั้นตาชัดดีคะ    หมอกรีดแบบไหนคะ  เห็นไม่ค่อยชัด เหมือนกรีดแบบเล็ก ๆ ใช่ไหมคะ

แสดงความคิดเห็น

กรีดแล้วเย็บยาวจ้า  โพสต์ 2015-8-27 17:16
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้