ดู: 1492|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกใช้กระดูกหลังหูกับหมอกลวัชร์ DRK เอกมัยซ.3

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nottsunvit เมื่อ 2015-8-4 17:52

สวัสดีครับ

ก่อนอื่นต้องบอกว่าอาชีพของน๊อตอยู่สายเบื้องหลังวงการบันเทิงและก็ต้องเจอลูกค้าเยอะครับผม
ผมก็อายครับเวลาคุยกับลูกค้าแล้วมาจ้องที่หน้าผมและจมูกไม่ได้รูป หรืออันนี้ผมคิดมากไป
แต่ไงก็แล้วผมก็โดนเพื่อนทักกับการทำจมูกที่ไม่ประสบผลสำเร็จคือมันเบี้ยวที่ปลายจมูกไม่ได้รูป
เลยมองหาวิธีแก้ไขให้รูปจมูกที่ไม่เบี้ยวและเป็นสันที่ธรรมชาติและให้ดูไม่หลอกเกินไปครับผม (ด้วยความที่ผมเป็นผู้ชาย)
ก็ปรึกษาพี่ๆๆเพื่อนร่วมงานบ้างว่าแก้ที่ไหนหรือมีวิธีไหนที่จมูกได้รูปบ้าง ด้วยความที่เป็นคนเบื้องหลัง ก็ได้คำแนะนำมาค่อนข้างเยอะ
และก็ได้เข้าไปปรึกษาหมอกลวัชร์ DRK เอกมัยซ.3  กับปัญหาของน๊อตคือ ซิลิโคนเอียงไปอีกทางเลยครับผม
ถ้าสังเกตดีๆๆ จะเห็นว่าจมูกน๊อตจะเบี้ยวที่ปลายจมูกไม่ค่อยได้รูปครับ

น๊อตทำงานอยู่วงการบันเทิงก็ได้มีพี่ๆหลายคนแนะนำว่าแก้จมูกลองไปปรึกษากับคุณหมอกลวัชร์
ถ้าเอาจริงแล้วน๊อตเองก็ได้ศึกษาหาข้อมูลมาเองอยู่บ้างสำหรับการแก้จมูก แต่สุดท้ายการตัดสินใจก็ลงที่ DRK เอกมัยซ.3
ด้วยเทคนิคการทำคุณหมอก็ได้แนะนำให้ทำวิธีเสริมซิลิโคน ชิดกระดูก อารมณ์ประมาณไร้รอยต่อครับกระดูกอ่อนหลังหูจะทำให้ปลายจมูกเป็นธรรมชาติ
วางใจแน่นอนก็ตัดสินใจทำที่นี้แหละครับ
ทำตามกระบวนการของคลีนิกทุกขั้นตอน วัดความดัน เสร็จแล้วก็ รอเปลี่ยนชุดเข้าห้องผ่าตัดครับ

คือระหว่างทำหมอมือเบาและคอยบอกผมทุกความเคลื่อนไหวและกระบวนการว่ากำลังทำอะไร
เป็นการแก้จมูกที่ไม่รู้สึกกลัวความเจ็บเลยครับผม

หลังจากทำไป 1 วัน เพื่อนๆจะเห็นว่าไม่ค่อยช้ำเท่าไหร่ครับ กินยาแก้ปวดและทำตามคำแนะนำครับผม

วันที่ 4 บวมแต่ไม่ช้ำดีตรงนี้แหละครับ แกะพาสเตอร์ออกสายลุยอย่างเราก็ไปทำงานได้ตามสบาย แต่ต้องคอยระวังไว้ก่อน
ใช้ชีวิตข้างนอกได้สบายมากครับผม

วันที่ 6 บวมแต่ไม่มากเท่าไหร่แล้วครับแต่เห็นถึงสันและปลายจมูก ใชัชีวิตทำงานได้ปกติเลยครับผม

อาทิตย์นึงพอดีครับผม อาการลวมค่อยๆๆลดลงแถมยังดูมีสันปลายจมูกแล้วครับ

ผมทำมาได้ประมาณจะ 1 เดือนแล้วนะครับ

ึความแตกต่างของผมครับบบบบบบ ผลงานครั้งนี้ ขอบคุณหมอกลวัชร์
ปีกจมูกดูเล็กลง เพราะปลายจมูกมันเชิ่ดและโด่งขึ้นครับผม

ผลที่ได้ถือว่าค่อนข้างเป็นที่น่าพอใจครับผม ผมคิดว่านี่คือการแก้มูกครั้งสุดท้ายของผมครับ และไม่ต้องกังวลกับรูปจทูกที่บิดเบี้ยวครับผม

และเป็นซิลิโคนเหลาแบบเคสต่อเคส การแก้จมูกครั้งนี้ผมถือว่ามันคุ้มนะครับ เพราะเทคนิคของหมอที่เชี่ยวชาญและเก่งมากครับ
คุ้มมากเลยครับ แนะนำเลยเพื่อนๆๆคนไหนที่อยากแก้จมูกหรือเสริมใหม่ลองไปปรึกษาคุณหมอกลวัชร์ DRK เอกมัยซ.3 ได้ครับผม

ลองเข้าไปดูกันได้เลยนะครับ ผมคอนเฟิร์มม

กำลังติดตามผลงานของคุณหมอกลวัชร์อยู่เหมือนกัน แต่ยังตัดสินใจไม่ได้สักที ไม่ทราบว่าเสริมมาราคาเท่าไหร่ครับ
ทำอะไรบ้างครับ แล้วราคาเท่าไรครับ
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-6 11:54:57 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Smith69 ตอบกลับเมื่อ 2015-8-4 21:31
กำลังติดตามผลงานของคุณหมอกลวัชร์อยู่เหมือนกัน แต่ย ...

แก้จมูกใช้กระดูกหลังหูทำกับหมอกลวัชร์ 80,000ครับผม
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-6 11:54:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Smith69 ตอบกลับเมื่อ 2015-8-4 21:31
กำลังติดตามผลงานของคุณหมอกลวัชร์อยู่เหมือนกัน แต่ย ...

แก้จมูกใช้กระดูกหลังหูทำกับหมอกลวัชร์ 80,000ครับผม
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-6 11:55:01 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-6 11:55:13 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Thesunburn ตอบกลับเมื่อ 2015-8-6 00:00
ทำอะไรบ้างครับ แล้วราคาเท่าไรครับ

แก้จมูกใช้กระดูกหลังหูทำกับหมอกลวัชร์ 80,000ครับผม :')
แล้วตอนผ่า หมอเค้าวางยาสลบมั้ย หรือ ฉีดยาชาอย่างเดียวอ่ะคราฟ ไปคุยกับหมอมาแล้วแต่ยังหวั่นๆ อยู่ ว่าขั้นตอนแรกนี้ แบบไหนดีกว่า หรือเจ็บเท่ากัน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้