ดู: 400|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] สอบถามเกี่ยวกับการแก้จมูกครับ

[คัดลอกลิงก์]
คือผมอยากเอาซิลิโคนที่เสริมจมูกออกครับเสริมมา 3 ปีแล้ว
พอเอาออกแล้วอยากเสริมใหม่ครับ คือเอาออกจากอีกที่หนึ่ง
แต่ไปเสริมใหม่อีกที่หนึ่งอะครับ อยากทราบว่าหมอที่จะเสริม
ใหม่เขาจะคิดราคาแก้(ซึ่งค่อนข้างแพง)หรือราคาปรกติครับ
คือจมูกที่ไม่มีซิลิโคนแล้วอะครับถึงไปเสริมใหม่
อืม เอาตรงๆนะครับ ช่างเป็นคำถามที่แปลกมา เพระาตั้งแต่เพ่อยู่ในวงการนี้มา เพิ่งเคยเจอน้องคนแรกนี้ละที่ถาม แต่ดีครับที่ถามเพ่ก็จะตอบตรงๆ เท่าที่เพ่รู้นะครับ

1 ต้องถามว่า ถอดปุ้ม ใส่เลย หรือ เว้นช่วงระยะ
เพราะปกติเขาไม่ทำก้นที่ถอดอีกที่ แล้วใส่อีกที่กรณี เว้นช่วงเช่น ถอดจากที่เก่า(อาจจะถอดฟรี)และเว้นช่วงเพื่อไปทำที่ใหม่เขาก็จะคิดราคา(โดยทั้วไปก็ราคาเสริมใหม่) แต่ถ้าแบบถอดปุ๊ปเสริมปั๊ป ไม่เคยมีใครเขาทำกันนะครับ

แต่ไม่แน่น้องต้องลองถามคลินิกที่น้องสนใจจะไปทำดูว่า เขาโอเคไหมกับความต้องการของน้อง
คลินิก โดยส่วนมากก็จะคิดราคาค่าแก้ 5,000-10,000 บาท หรือบางที่ก็แบบเหมารวมราคาไปเลยก็จะแพงหน่อย

น้องมองคลินิกไหนครับ
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-4 20:43:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ถอดแล้วเว้นระยะให้แผลหายสนิทอะครับคงไม่ถึงขนาดถอดปุ่บ
ใส่ปั้บ เพราะคลินิคที่ผมสนใจคิดราคาแก้ 30,000 ผมว่ามันราคา
แพงเกินไปและไม่ค่อยสมเหตุสมผล คือหมอไม่ดูว่าเป็นเคสยาก
หรือง่ายแต่คิดราคาเหมารวมเลย แต่ผมชอบฝีมือหมอมากถ้าเป็น
ราคาเสริมใหม่พอรับได้ครับไม่ได้มีปัญหาอะไร
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-4 20:46:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คือผมสนใจจะทำกับหมอเฉลิมครับ

แสดงความคิดเห็น

หมอเฉลิมฟอร์จูน อะรึครับ ก็ราคาสูงอยู่แล้วนี้น้อง ถ้าน้องจะหาที่ยอ่มเยาว์กว่าก็ต้องหาคลินิกใหม่ เขาก็จะคิดแบบเสริมใหม่ถ้าน้องถอดซิลิออกแล้วนะ  โพสต์ 2015-9-1 10:58
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-4 20:48:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
paija ตอบกลับเมื่อ 2015-8-3 21:54
อืม เอาตรงๆนะครับ ช่างเป็นคำถามที่แปลกมา เพระาตั้งแ ...

ถอดแล้วเว้นระยะให้แผลหายสนิทอะครับคงไม่ถึงขนาดถอดปุ่บ
ใส่ปั้บ เพราะคลินิคที่ผมสนใจคิดราคาแก้ 30,000 ผมว่ามันราคา
แพงเกินไปและไม่ค่อยสมเหตุสมผล คือหมอไม่ดูว่าเป็นเคสยาก
หรือง่ายแต่คิดราคาเหมารวมเลย แต่ผมชอบฝีมือหมอมากถ้าเป็น
ราคาเสริมใหม่พอรับได้ครับไม่ได้มีปัญหาอะไร ผมจะทำกับหมอ
เฉลิมครับ
ลองปรึกษาหมอต่อพงษ์ รัชดาดูสิค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้