ดู: 2980|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ช่วยมาดูหน่อยคะ จมูก 7 สัปดาห์แล้ว เพื่อนๆคิดว่าเป็นไงบ้าง ที่ เมโกะ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pookpuy88 เมื่อ 2015-7-28 15:10

สวัสดีค่าเพื่อนๆชาวดั้งโด่ง ชื่อปุ้ยนะคะ ปกติเป็นคนที่ไม่มีดั้งเลยคะ เรียบมากกก เลยมีความรู้สึกว่าอยากจะมีดั้งกับเค้าบ้าง  

คิดมานานคะ  ก็ดูในเน็ตมาพักใหญ่แล้ว เป็นปีได้ จนอยู่ๆ ก็มีความรู้สึกว่าไม่ได้แล้ว อยากทำแล้ว  

จึงบอกคุณแม่คุณแม่ก็ไม่ว่าไรคะ อยากทำก็ให้ทำเลย แลดูง่ายอะ T_T

ที่เลือกเมโกะ เพราะเพื่อนทำที่นี้อยู่แล้ว  สวยดีธรรมชาติด้วย ไม่มีปัญหาหลังผ่าตัด  

แล้วเราก็เห็นในเนท คือสวย ๆ ทั้งนั้น  ปัญหาน้อยมาก  ไม่ค่อยมีเสียงตำหนิ  เมื่อเทียบกับที่อื่น  

เลยโทรเข้าไปสอบถามข้อมูลที่ Call Center  แล้วก็เลยตัดสินใจเลยคะ พุ่งตัวไปที่เมโกะ

สาขาฟิวเจอร์เลยคะ แล้วนัดทำเลย มาดูภาพก่อนทำกันคะ

วันที่เจอหมอ หมอถามว่าอยากได้แบบไหน เราก็แบบว่าเสริมทั้งทีก็อยากได้โด่ง ๆ ปลายพุ่ง ๆ

หมอบอกว่าจมูกเราเนื้อน้อยนะ  บางด้วย  คงจะทำโด่งและพุ่งมากไม่ได้  แต่หมอจะทำสุดความสามารถ

ให้สวยและปลอดภัยที่สุด  เราก็แอบปลื้มนะ  หมอแบบว่าไม่โกหกเรา  เรามีปัญหาอะไรก็บอก  

ทำได้แค่ไหนก็บอกเราตรง ๆ ให้เราตัดสินใจ  คือปลื้มอะ  เราเลยตกลงตามหมอคะ  

เชื่อหมอดีที่สุด....แล้วก็ได้คิวผ่าตัดวันที่  6  มิถุนายน  2558  คะ

และแล้วก็มาถึงวันผ่าตัด  อยากจะบอกว่า “โครตตื่นเต้นเลย”  ใจเต้นมากมากเลยคะ คิดไปสารพัด  

จะเป็นไง จะสวยไหม จะเจ็บไหม  เพื่อนบอกว่าจะเจ็บสุดก็ตอนฉีดยาชา  โอ๊ยยยก็กลัวสิคะ  

วาดฝันว่าต้องเจ็บสุดชีวิตแน่ ๆ   แต่เชื่อไหมคะ  พอถึงเวลาเดินเข้าห้องผ่าตัด  ความรู้สึกที่กลัว ๆ

มันหายไปหมดเลย  ไม่รู้ว่าทำไม  และที่เพื่อนบอกว่าเจ็บๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  เจ็บมาก  

อยากจะบอกว่าสำหรับเราแล้วไม่เจ็บเลยยยย  สบายมากมากคะ     หมอมือเบามาก  บรรจงมาก  

ละเอียด ประณีตมากคะ  จนได้ทรงที่สวยและปลอดภัย ^_^

หมอมือเบามาก  บวมช้ำน้อยมาก

หลังทำวันที่ 1 ไม่ค่อยช้ำเลย

หลังทำวันที่ 2 มีบวมๆขึ้นมาหน่อย ช้ำน้อย แอบตึงๆนิดๆ

หลังทำวันที่ 3 ยุบกว่าวันที่สองหน่อย จะไปถอดแพ๊คแล้วค่า

หลังทำ 7 สัปดาห์ จมูกรับแกนมากขึ้น โด่งสวยแบบที่อยากได้เลย

คนรอบข้างชมมากมากเลยคะ  ว่าโด่งสวยธรรมชาติ  ไม่เหมือนเสริมเลย  คือประทับใจคะ  

ส่วนตัวแล้วชอบมาก ๆ เลย  นี้ขนาดยังไม่เข้าที่มากนะคะ  ยังสวยแบบนี้เลย  

แล้วถ้าเข้าที่แล้วจะสวยขนาดไหน  ตอนนี้พอใจมากคะ ปลื้มสุด ๆ

ทิ้งท้ายกับภาพก่อน-หลังทำค่า

สวยมากๆค่ะ ค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะ อยากไปแก้ที่นี่อยู่
สวยค่ะ อันนี้ทำกะหมอคนไหนค่ะ
ค่าเสียหายเท่าไหร่ค่ะ ?สวยมากกกกก กับหมอไหนเอ่ยยยยย ♡
สวย อยากได้ทรงแบบนี้
น่ารักขึ้นเยอะเลยค่าาาา  หายแล้วมาอัพเดทอีกน๊าาาา
สวยมากค่ะ แวะมาบอกราคาด้วยนร้า
ทรงสวยมากเลยค่ะ
กำลังหาข้อมูลของเมโก๊ะพอดี ทรงสวยธรรมชาติมาก ทำกับคุณหมอชื่ออะไรคะ
ทรงดู ธรรมชาติมากเลยค่ะ ตัวเอง ไม่ดูหรอกตาเลย เราก็กำลัง จะไปทำเหมือนกัน จ้าาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้