ดู: 1455|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จากรูจมูกบานจนเพื่อนล้อ เปลี่ยนจมูกให้สวยจนเพื่อนทัก กับหมออา เมโกะ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]

ที่ตัดสินใจเสริมจมูกเพราะว่า “รูจมูก” เลยคะ เพื่อน ๆชอบล้อว่ารูจมูกบาน พักหลัง ๆล้อขึ้นหนักมาก เลยรู้สึกไม่มั่นใจ เลยตัดสินใจแบบไม่ลังเลว่าฉันจะเสริมจมูก เค้าว่ากันว่าลักษณะจมูกแบบนี้ จะเป็นคนเก็บเงินไม่อยู่ด้วย หาเงินมาเท่าไหร่ก็หมด ซึ่งก็จริงน้ะ มาดูรูปกันเลยไอ้ที่เค้าว่าบานๆเป็นไง
รูปเก่าก่อนทำจมูก

เราเปิดหาดูในเว็ปในดั่งโด่ง ตอนแรกจะไปที่อื่นนะแต่ก็แอบเห็นเครสที่ไม่ประสบความสำเร็จค่อนข้างเยอะ แต่กับเมโกะไม่ค่อยมีปัญหา เพื่อนก็ทำที่เมโกะด้วยเราก็เห็นอยู่ว่ามันโอเค หลังจากเข้าไปสอบถามนั้นนี้เสร็จ  ก็นัดวันเจอหมอเลยคะ หมอบอกว่าจมูกของเราเป็นคนดูเหมือนเนื้อจะเยอะนะ แต่จริง ๆ แล้วเนื้อน้อยมาก แล้วบางด้วย ถามว่ายากไหม หมอบอกว่ายากมาก  ลักษณะจมูกแบบนี้จะเสริมไม่ได้โด่งมาก แต่เราอยากได้โด่ง หมอบอกว่าทำให้โด่งอะหมอทำให้ได้  แต่ถ้าโด่งแล้วอยู่ได้แป๊บเดียวแล้วมันทะลุหมอไม่อยากให้ทำ เสียดายเงิน เจ็บตัวด้วย จุดนี้เป็นอีกจุดหนึ่งที่เราชอบหมอมาก  หมอไม่ฝืนธรรมชาติ  ไม่งกเงิน ทำได้ก็บอกว่าทำได้ ทำไม่ได้ก็บอกว่าทำไม่ได้ และบอกเราตรงๆ ว่าหากเราฝืนไปสิ่งที่ต้องเจอคืออะไร  ประทับใจคะจุดนี้ หมอบอกของเราก็จะเป็นเสริมด้วยซิลิโคนเกรด A ของ USA และเสริมปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหู เพื่อให้ปลายจมูกดูยาวขึ้นและป้องกันการทะลุได้ด้วย ทำให้ปลายจมูกของเราแข็งแรงขึ้น ค่าเสียหาย 50,000 บาท   ก็ตัดสินใจวันนั้นเลยคะไม่รังแรเลย
รูปตอนพร้อมแล้ว(พร้อมสวยแล้ว)

พอวันทำก็ตื่นเต้นเล็กน้อย แต่ไม่ได้กังวลอะไรมาก  เจ็บเล็กน้อยตอนฉีดยาชา ของเราทำนานมาก  3  ชั่วโมง เพราะเป็นเครสยาก หมอบรรจงแล้ว บรรจงอีก อยากให้ออกมาดีที่สุด ตอนแรกหมอทำให้แบบโด่ง ๆ แล้วให้เราดูว่าชอบไหม พูดเลยว่าชอบมาก สวยมาก แต่ว่าอย่างที่หมอบอกเลยคะ คือมันตึงมาก  เราเลยบอกหมอว่าขอเอาแบบที่พื้นฐานของเราทำได้ และไม่เสี่ยงคะ หมอจึงจัดการให้ดีที่สุด  ซึ่งก็ได้ทรงนี้ออกมา  ถามว่าพอใจไหม  ตอบเลยว่าพอใจคะ  แต่ว่ามันยังแค่เดือนนิด ๆ เอง หมอแจ้งว่าจมูกจะค่อย ๆ อยู่ตัว และเห็นทรงที่ชัดเจนภายใน 3 เดือน จึงไม่ได้กังวลไรมากคะ เชื่อหมอดีที่สุด
รูปทำเสร็จแล้ว

คนรอบข้างที่ไม่ได้เจอเราบ่อย ๆ จะดูไม่ออกคะว่าเราทำไรมา แต่ทำไมสวยขึ้น หน้าดูมีมิติขึ้น  แต่งหน้าง่ายขึ้น จากเดิมที่ต้องไฮไลท์จมูก ตอนนี้ก็ไม่ต้องแล้วค่ะ มีดั้งแล้ว โด่งธรรมชาติ ส่วนคนใกล้ชิดที่เห็นหน้ากันตลอดก็จะบอกว่าโด่งขึ้น จมูกมีสันขึ้น หน้าดูชัดขึ้น แต่เป็นโด่งแบบไม่เหมือนเสริมจมูก  เหมือนโด่งแบบนี้อยู่แล้ว......ก็ประทับใจคะ สมคำเล่าลือที่บอกว่า เสริมจมูกกับเมโกะ จะดูโด่งเป็นธรรมชาติ  เหมือนโด่งแบบนี้อยู่แล้วจริง ๆคะ ประทับใจ
รูปวันที่ 2 หน้าบวมมาก มีรอยช้ำด้วย

วันที่ 3 เอาแพ็คจมูกออกคะ

วันที่ 5 ค่า ยังตุ่ยๆอยู่เบย

วันที่ 7 เริ่มแต่งหน้าไปเที่ยวแล้วค่า แค่นี้ก็แต่งหน้าง่ายขึ้นแล้ว

วันที่ 8 หน้าสดบ้างอย่าเพิ่งตกใจไป จะได้เห็นตอนไม่ไล้ดั้งบ้าง หน้าตรง มันโด่งขึ้นจริงๆ

วันที่ 9 ยุบลงเรื่อยเลยคะเพื่อนๆ ดั้งโด่งขึ้นมาเลย

หลังทำ 4 สัปดาห์แล้วว คือมันโออ่ะ รูจมูกแคบขึ้น มีปลายเล็กๆโอ้ยชอบๆๆๆ

ก่อนหลังทำแบบชัดๆอีกที ตอนนี้ชีวิตดี๊ดีแล้วว

ตอนนี้ก็พึ่งเดือนครึ่งเอง  ยังไงฝากด้วยนะคะ  แล้วจะมาอัพเดทรูปครบสามเดือนอีกรอบคะ
ตรงสันดั้งโด่งขึ้นมากเลยค่ะ สวยยยย
สวยมากก ธรรมชาติด้วยยย

จริงๆก่อนทำเพื่อนไม่น่าล้อนะ ไม่เห็นจะน่าเกลียดเลย แต่หลังทำสวยมากก
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-29 10:51:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะ ^^
เราเป็นคนจมูกบาน ตัวเอง คุณหมอสามารถ แก้ไข เฉพาะจุดได้ไหมค่ะ
จมูกตัวเอง บวม น้อยมาก...เรากำลังจะตัดสินใจจอง พอดี่เลย เห็นรีวิวนี้ ต้องรีบโทไปจองดีกว่า
หน้าดูมีมิติขึ้นมากเลยจ้า ตัวเอง เราก็ทำที่นี้เหมือนกัน คุณหมอใจดีพนักงานบริการเริ่ด สุดประทับใจ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้