ดู: 831|ตอบกลับ: 5

[เสริมจมูก] อันนี้บวมปกติหรือเลือดคั่งอะคะ

[คัดลอกลิงก์]
พึ่งทำได้3วันบวมมาก คิอบวมปกติหรือมีอาการเลือดคั่งด้วยอะคะ เครียดมาก ควรทำไงดี
โพสต์ 2015-7-21 10:25:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
กลับไปหาหมอนะคะ
ไม่ทราบว่ากินยาตามที่หมอสั่งไหม ประคบเย้นด้วยนะคะพยายามนั่งตัวตรงเดินไปมา ช่วยลดบวมนะคะ
โพสต์ 2015-7-21 10:56:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราว่าประคบเย็นๆ นะ มันเป็นอาการบวมหลังทำอะ เดี๋ยวมันก็ดีขึ้นนะ
โพสต์ 2015-7-21 13:08:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ประคบเย็นทำได้ภายใน 24-72 ชมหลังทำนะคะ หลังจากนั้นให้ประคบอุ่น โดยการประคบอย่าวางที่ดั้งโดยตรงให้วางข้างๆจมูก ใช้ผ้าเช็ดหน้าผืนเล็กๆ แช่ในถังน้ำแข็ง แล้วก็มาประคบๆ เปลี่ยนบ่อยๆถ้ารู้สึกว่ามันไม่เย็นแล้ว นอนหัวสูง เดินไปมา อย่านอนเฉยๆอย่างเดียวค่ะ ทานยาให้ครบอย่าให้ขาด โดยเฉพาะยาแก้อักเสบ ถ้ากินไ่ม่ครบโดสจะเกิดอาการดื้อยาได้ค่ะ อย่าทานพวกของหมักดอง ไข่ และอะไรก้ตามที่หมอห้ามอะคะ อาการบวมเกิดได้ทุกคนค่ะ หรืออาจจะมีช้ำบ้างเพราะเนื้อเยื่อเกิดการบาดเจ็จากแรงกระทบกระเทือนที่ใส่ซิลิโคนเข้าไป ไม่ต้องตกใจนะคะ ทุกอย่างจะดีขึ้น
โพสต์ 2015-7-21 16:57:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปกติจ้า เพราะวันที่3จะเป็นวันที่บามมากที่สุดแล้ว สังเกตว่าไม่มีรอยช้ำรอยเขียวนะ ตอนนี้ก็ให้ประคบอุ่นเพื่อช่วยลดอาการบวมให้หายเร็วขึ้น ทานยาแก้อักเสบและยาลดบวมให้ครบและตรงเวลาด้วยนะจ้ะ อีกอย่างอย่าลืมใช้สำลีพันก้านเช็ดทำความสะอาดแผลด้วย พยายามอย่าให้มีคราบเลือดแห้งเกาะติดแผล เช็ดให้เห็นแต่ไหมได้เลยยิ่งดีจ้า สู้ๆจ้าใจเย็นๆเดี๋ยวก็หายแล้วววว
โพสต์ 2015-7-22 14:38:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บวมปกตินะครับ ถือว่าโชคดีที่ไม่ช้ำนะครับ บวมแบบนี้เดี๋ยวก็หายหลังจากนี้ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้