ดู: 549|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] ช่วยแนะนำแป้งพัฟหรือแป้งร้องพื้นให้ผมหน่อยครับ พอดีอยากสวย รายละเอียด

[คัดลอกลิงก์]
เอ่อที่จริงต้องบอกว่าอยากเอาใจแฟนครับแหะๆ รบกวนผู้รู้แนะนำทีครับว่าใช้แป้งยี่ห้อไหนดีครับ แฟนผมเป็นคนผิมคล้ำครับ(ดำก็รัก) แต่ปัญหาอยู่ที่หน้านางมันมาก เห็นนางบ่นบ่อยๆว่าแป้งที่ใช้ไม่ค่อยควบคุมความมัน เวลาหน้ามันนี้หน้าจะคล้ำลงอีก ผมก็เลยอยากเอาใจแฟนครับว่าจะซื้อแป้งแบบควบคุมความมันให้ อยากได้แบบไม่หนาครับมี SPF ด้วยก็ดี งบไม่เกิน 1000 บาทครับ
ลองแป้งดินน้ำมันเลยคะ เราใช้ตัว Sola Bounce Shiny Pact SPF50 PA+++ นี่อยู่ ควบคุมความมันดีได้เลยย
กันน้ำ กันเหงื่อ SPF50 ด้วยคะ
Sola Bounce Shiny Pact SPF50 PA+++ ดันเรยค่าาาา
อะลืมบอกราคาไป ไม่เกิน 1,000 บาทแน่นอนคะ ได้ทั้งกันแดดและรองพื้นแบบหน้าไม่มันด้วยนะคะ
พึ่งลองใช้ได้ไม่นาน รักเลยอะ ยี่ห้ออื่นยังไม่เคยลองคะ
ลองดูเว็บนี้ดูเราชอบสั่งของจากเว็บเขามาเยอะ
ลองเข้าดูได้น้ะ เผื่อจะสนใจ http://www.topvalue.com/gallery-8626.html
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nnannan เมื่อ 2016-5-10 10:37

ต้องเป็นแป้งที่ไม่ทำให้เกิดการอุดตันของรูขุมขนนะคะ ไม่อย่างนั้น สิวอาจขึ้นได้ รักษาสิว โดยการเลือกใช้แป้งพัพที่เหมาะกับสภาพผิวหน้าจะดีที่สุดค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้