ดู: 2888|ตอบกลับ: 10

[ตาสองชั้น] รีวิวการทำตาหวานๆ ของ Masterpiece Clinic (เย็บ3จุด)

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีคะทุกคน หลังจากห่างห่ายกับการรีวิวไปนานมว๊ากกกก วันนี้กลับมาแล้ววว กับการรีวิว ตา2ชั้น image.jpg
@Masterpiece Clinic by Dr.Sae
หลังจากซุ่มศึกษาเรื่องการทำตามาสักพัก ของแต่ละที่+กับ มีเพื่อนสาวสองนาง ไปทำตามาที่เดียวกันแล้วแบบ เห้ยยย คือสวย ชอบ ดี อันนี้แหละ
ก็ตัดสินใจทำตาที่มาสเตอร์พีชคลีนิคนี่แหละ   (คลีนิคสีเขียวๆ อยู่ตงข้ามกับมาบุญครองงับ)

ตอนทำคุณหมอจะคุยกับเราก่อนว่าจะเอาแบบไหน จะเจาะรึจะกรีด  คือชอบมาก ตรงที่ถามคุณหมอว่า  "หนูควรเอาแบบชั้นหนา หรือธรรมชาติคะ" คุณหมอบอก "ผมตามใจคนไข้งับ ทำตามแบบที่คนไข้บอกว่าอยากได้แบบไหน"  โห้ววว คือดี หมอตามใจเราา  อิอิ
ซึ่งคุณหมอพิจรณา ก็ได้เลือกแบบเจาะ3จุดให้เต้  ซึ่งจะไม่เป็นแผลเหมือนแบบกรีด

คุณหมอได้ให้ยานอนหลับ ซึ่งสลบไวมาก และตื่นไวมาก5555 ตื่นมาตอนคุณหมอกะลังเย็บ และจิ้มเข็ม (มะเจบเบยยย)  เนื่องจากทำตาไป15นาทีเอง สั้นมาก ระหว่างทำเราหลับตาตลอด มันเบลอๆยานอนหลับ  พอเสร็จ ก็ไปนอนประคบเย็นอีกข้างนึง

หลังทำเสร็จ  หมอบอกว่า งดเพ่ง ใช้ สายตา กล้ามเนื้อตานะงับ  และก็นัดอีก อาทิดนึง มาตรวจเช็คหลังทำว่าเป็นยังไง  

แต่พอออกจากคลีนิคปุ้บ เรานี่ ใส่แว่นกันแดด ไปเดินช้อบปิ้ง เม้ามอยกับแก๊ง ตั้งแต่ สยาม พารากอน ยันเซนเวอ ไปนั่ง ทารดินเทอร์ กินสลัด บลาๆๆ อีก โอ้ววว ดื้อจริงๆ (ชิวไปมั้ยย555)
ความรู้สึกพอยาชาหาย ก็ตึงๆ เหมือนตาจะปิด  ถามว่าเจ็บไหม  ก็ปวดนิดนึง แต่น้อยมาก เหมือนมดกัด (เหมือนมดกัดจิงๆฮะ สาบาน)  แต่ตานี่สิมันตึ๊งงตึงง จาปิด  เราก็ดื้อด้วย ไม่กลับบ้านสักกะที555

ก่อนทำเราตา ตาเราก็2ชั้นนะ แต่ โคตะ ระ หลบในมากกกก>< ไม่ชัดเลย!!
เวลาแต่งหน้ามะก่อนต้องคอยติดเทปกาวตล๊อด ชีวิตอยูยาก สร้างความลำบาก แก่เราเป็นอันมาก ไปสงกรานตต้องใส่หมวก กัวน้ำมาโดนกาว
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-15 18:54:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปด้านล่างคือก่อนทำ ส่วนรูปด้านบนคือทำแล้วนะคะ  แต่ไหง มันเรียงมาแบบนี้ไม่ีุ้ แหะๆ

มีไอจีของคลีนิค ไห้ติดตาม เผื่อคนมาถามว่าทำที่ไหน เพราะเต้ไม่มีเวลาเม้นตอบ   
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-15 18:58:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รูปที่ใส่เสื้อน้ำเงินคือวันแรก ที่ไปเดินช้อบเซนเวอมา

และรูปที่ ใส่เอี้ยม คือวันที่2 ไปดูจุลลาสสิคเวอมา

ส่วนรูปหลังทำ คือเมื่อวานนี้ฮะ วันที่4
โพสต์ 2015-6-15 22:46:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไหร่คะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-15 23:26:20 | ดูโพสต์ทั้งหมด
25,000 บาทค่า  
โพสต์ 2015-6-16 09:59:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยดีนะค้ะ ถ้ายุบแล้วคงสวยกว่านี้แน่เลย ติดตามอยุ่น๊าาา ^^
โพสต์ 2015-6-16 14:22:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีแบบเย็บ 3 จุดด้วยเหรอคับ ผมไปทำมาสองอาทิตย์ก่อนมีแต่แบบ เซเลบริตี้อาย ใช้เลเซอร็เจาะอ่ะคับ 1 จุดแล้วเอาไขมันออก
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-18 00:55:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
sarawin ตอบกลับเมื่อ 2015-6-16 14:22
มีแบบเย็บ 3 จุดด้วยเหรอคับ ผมไปทำมาสองอาทิตย์ก่อนมีแ ...

มีค่า มีแบบกรีดด้วยค่า ละก็มีหมอหลายท่านด้วยค่า
โพสต์ 2015-6-27 11:45:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอดูภาพหลับตาด้วยได้ไหไมคะ
โพสต์ 2015-7-12 02:31:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แบบไหนดีกว่ากันคะ  กรีด   เย็บ 3 จุด  เซเลเบตี้อาย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้