ดู: 2359|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตัดลดโหนกแก้ม/กราม] สอบถามเรื่องจมูกและการฉีดกรามค่ะ รบกวนพี่ๆกูรูตอบด้วยนะคะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีว่าหนูไปทำจมูกมาประมานสองอาทิตย์กว่าๆแล้วค่ะ ตอนนี้ก็ไม่บวมไม่ช้ำแล้วและไม่เอียงอย่างที่หมอเคยเตือนไว้ค่ะ โอเครมาก แต่ หนูอยากได้โด่งๆกว่านี้อีกอ่ะค่ะ แบบสูงไปเลยอ่ะค่ะ หมอเค้าทำให้เหมือนดูแค่เป็นสันขึ้นอะค่ะ หน้าไม่เปลี่ยนมากอะไรมาก แล้วพอไปปรึกษาเพื่อน เพื่อนก็บอกว่้า อีกสามเดือนมันจะแห้งและเห็นรูปเห็นสันมากขึ้นกว่านี้ อีก1ปีก็จะเปลี่ยนจะโด่งขึ้นว่านี้   อันนี้ถามจากพี่ๆที่มีประสบการณ์นะคะ ว่ามันจะจริงอย่างที่เพื่อนบอกหรือเปล่า แต่เท่าที่หนูทำนี่ก็พอใจแล้วล่ะค่ะแต่แค่อยากได้โด่งกว่าอีกนิดเดียวอะค่ะ ถ้าจะแก้ก้แก้กะหมอคนเดิมแหละค่ะ

อีก1เรื่อง เรื่องการฉีดกราม เห็นเค้าบอกว่าฉีดเกินสามครั้งมันก็เรียวเลยโดยไม่ต้องตัดกราม ปกติเป็นคนกรามใหญ่ค่ะ ใหญ่มากกกกกกก พอถอนฟันคุด ผ่าฟันคุดไปมันเลยเล็กลงมานิสสสสนึง เลยอยากรู้ว่าถ้าฉีดกรามแค่ครั้งเดียวจะได้ผลมั้ยคะ แล้วมันจะเจ็บมากไหมอะ???  

รบกวนพี่ๆชวยตอบด้วยค่ะ
เรื่องทำจมูกพอหลังจากหนึ่งปีมันจะแนบแกนค่ะจะไม่โด่งมากเหมือนตอนแรกที่ทำมา
ส่วนเรื่องฉีดพราะพี่ฉีดลดขนาดกรามพี่คอมเฟิมว่าจริงค่ะฉีดสามครั้งกรามจะเล็กลงกว่าเมื่อก่อนมากๆเพราะพี่ฉีดสามครั้งตอนนี้ไม่ต้องตัดกรามแล้วค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ฉีดที่คลีนิค เมดิแคร์ สามครั้งค่ะสาขางามวงศ์วานกรามดีขึ้นมากค่ะ  โพสต์ 2011-4-13 01:01
สนจัยค่ะ...ดูรีวิวตัดกรามน่ากลัวอ่ะ...แล้วคุณlovely girlไปฉีดที่ไหนคะ  โพสต์ 2011-4-12 22:30
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-25 17:00:18 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 2# aphantree

ขอบคุณที่เข้ามาแชร์ข้อมูลดีดีนะคะ เดี๋ยวยังไงจะคิดดดูอีกทีเรื่องฉีดกราม เพราะกลัวเจ็บค่ะ อิอิ
ฉีดมาเหมือนกันค่ะ วันที่27 นี้จะครบสองเดือนแล้ว  มันก็ลงนิดหน่อย  ไม่รู้ว่ามันจะลงอีกหรือเปล่า
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2010-6-26 07:16:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอบกลับ 4# manutchaya

เจ็บมากหรือเปล่าคะ แล้วไป ฉีดที่ไหน ราคาเท่าไรคะ ช่วยตอบด้วยนะคะ
การฉีดกรามต้องประมาณสามครั้ง
ค่ะถึงจะอยุ่ได้นานหนึ่งถึงสองครั้งโอกาสกลับมาใหญ่มีค่อนข้างสูงค่ะระวังเรื่องเคี้ยวอาหารเหนียวด้วยนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้