ดู: 38229|ตอบกลับ: 21

[เสริมจมูก] Review จมูก หมอต้น ปิยพล Pmed Clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Koolapat เมื่อ 2015-6-1 14:16

สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวพลีชีพจมูกใหม่จากหมอต้น ปิยพล Pmed Clinic ก่อนอื่นต้องบอกก่อนเลยว่าไม่เคยคิดศัลยกรรมเลย เพราะมักมีข่าวความเสี่ยงของศัลยกรรมออกมาบ่อยๆ  แต่อยากสวยนี่ค่ะ จึงศึกษาข้อมูลเยอะมากๆ เพื่อให้เราปลอดภัยและคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป

Before (พ่อแม่ให้มา)

Before (พ่อแม่ให้มา)

เห็นหน้าตัวเองในกระจกทุกวัน ไม่ชอบตาหมวยกับจมูกบานๆเลยค่ะ เลยตัดสินใจทำตาสองชั้นก่อน เพราะยังรับไม่ได้ที่ต้องมีซิลิโคนอยู่ที่จมูก (ไว้ว่างๆจะมารีวิวตาสองชั้นนะค่ะ) พอทำตามาได้ 6 เดือน ก็เริ่มมองจมูกค่ะ ไปไหนมาไหนก็จะไปจ้องแต่จมูกคนอื่น สาวๆเดี๋ยวนี้จมูกสวยๆเพียบ แอบอิจฉาตาร้อนค่ะ และยิ่งเพิ่มกิเลสในตัว จัดเลยค่าาาาา !! ศึกษาข้อมูลทั้งใน Pantip  เว็ปไซด์ดั้งโด่ง  Facebook ฯลฯ (ศึกษาจริงจังมาเกือบปี จริงๆยังทำใจไม่ได้ อ๊ากซ์ๆๆ) บางทีเดินห้างเห็นใครจมูกสวย อิฉันเดินไปถามเลยคร้าาา ว่าทำจมูกที่ไหนมา (วิธีนี้เสี่ยงมากๆค่ะ อย่าเอาเป็นเยี่ยงอย่าง บอกเลยย )    1 ปีที่ผ่านมา อิฉัน Expert เรื่องคลินิค  ราคา  ชนิดซิลิโคน และอิฉันยังติดตามผลงานตามรีวิว ซึ่งก็มีทั้งดีและไม่ดี  สุดท้ายก็ทำ List รายชื่อคลีนิค ที่เขาตากรรมการมา 3-4 ที่ค่ะ และเข้าไปคุยกับคุณหมอโดยตรง ซึ่งคลีนิคหมอต้น  ตอบโจทย์เราได้ทุกข้อและคุณหมอใจดีมากกกกที่สุด เพราะเราเข้าไปปรึกษาถึง 2 ครั้ง
             สรุปเราตัดสินใจทำ ซิลิโคนเมกา บิดได้ ไม่เสริมหลังหู เพราะกลัวเจ็บ (แต่หมอต้นทำซิลิโคน + กระดูกหลังหูสวยมาก ทรงเกาหลีเลย ไปติดตามผลงานของคุณหมอทาง Face book ได้นะค่ะ เผื่อใครสนใจ แต่เราขอซิลิโคน Only !! )
คุณหมอแนะนำว่า      
1.        จมูกเราเนื้อเยอะ สามารถ ทำหยดน้ำได้หน่อย โดยที่หมอจะไม่ทำให้ทะลุ
2.        เรามี ฮัมบ์ ต้องขูดออกเพราะไม่งั้นวางซิลิโคนไปจะมีปัญหาทีหลังตอนรัดแกน
3.        เราจมูกบาน เรา request คุณหมอว่าอยากตัดปีก แต่หมอบอกจะทำให้มีแผลเป็น ไม่ค่อยสวย หมอต้นเลยแนะนำให้เราเสริมก่อนเพราะของเราฐานไม่กว้างทำให้ปีกจมูกยกขึ้นดูเล็กลง และหมอจะตัดแต่งกระดูกอ่อนข้างในให้ปลายที่ใหญ่ดูเรียว และตัดแต่งเนื้อจมูกให้แคบลงจากด้านใน (ตรงนี้แหละที่ชอบมว๊ากกก )
            เราไปมาหลายที่ส่วนมากจะเสริม + ตัดปีก แต่หมอต้นแก้ปัญหาให้เราได้ตรงจุดไม่ต้องตัดปีกเพราะตัดปีกแล้วตัดเลยเอาคืนมาไม่ได้ แต่หมอก็บอกว่าถ้ายังไม่พอใจตัดสินใจ ตัดทีหลังได้ หมอจะคิดราคาพิเศษเพราะเป็นคนไข้เก่า อิอิ
มาถึงขั้นตอนการทำจมูกนะค่ะ
Connectify Hotspot.lnk.jpg
พอถึงวันนัด เราก็หน้าสดไปเลยคร้า   นี่แหละที่บอกว่ารีวิวพลีชีพ พอวัดความดันขึ้นเลยคร้า ตื่นเต้นๆ ลืมบอกไปว่าช่วงนั้นเราเป็นหวัดด้วย ไอหนักมากกแต่ด้วยความเป็นพยาบาล ก่อนหน้านั้น 3 วันเราไปฉีดยาฆ่าเชื้อและอัดยาฆ่าเชื้อแรงๆไปเลยกินจนไอลดลงและไม่มีน้ำมูก (ยังไงวันนี้ฉันต้องทำให้ได้ ฉันลางานยากมากๆ)
           *ถ้าจะให้ดี ควรดูแลตัวเองให้แข็งแรงก่อนไปทำนะค่ะ ไม่ควรมีน้ำมูก ไอ จาม เพราะเสี่ยงแผลติดเชื้อ เบี้ยว แต่นี่ขอร้องคุณหมอสุดๆ หมอเห็นเป็นพยาบาลน่าจะกลับไปดูแลตัวเองได้ในเรื่องของแผล ไม่ให้ติดเชื้อได้ อ้อนวอนคุณหมอ คุณหมอเลยโอเค ทำให้ค่ะ
         พอเข้าห้องไป กลัวที่สุดตอนฉีดชา ปรากฏว่า คุณหมอมือเบามากกกกกก  (ฉีดสิวอักเสบเจ็บกว่าเยอะค่ะ บอกเลยย)ฉีดประมาณ 5-6 เข็ม เริ่มชาทั้งหน้าค่ะ โอ้ววว ! ! ตอนนี้ฟินละ ไม่เจ็บ ไม่กลัว เพราะคุณหมออารมณ์ดี ทำไปฮัมเพลงไป  เอาออกมาเหลา 2-3 ครั้ง ทำพอดีและขูดฮัมบ์ เย็บเก็บเนื้อจมูกกับกระดูกอ่อนข้างใน  สิริรวม 1 ชั่วโมงพอดีค่ะ

หลังทำ
Day 1  เราจะช้ำเยอะหน่อยเพราะทำเยอะ ทั้งดูฮัมป์ เย็บข้างใน
day 1-horz.jpg

Day 2 วันนี้คุณหมอบอกจะช้ำและบวมเยอะที่สุด
day 2-horz.jpg

Day 3 วันนี้ยุบล่ะค่ะ เพราะเรากินใบบัวบกสดๆตั้งแต่วันแรกโหดมากกก เคี้ยวเป็นใบเลย หาแบบน้ำกินไม่ได้ แต่เพื่อนมาบอกทีหลังว่า เค้ามีแบบแคปซูลนะ ง่อวววววว !!!
day 3-horz.jpg

Day 4 ถือว่าช้ำและบวมน้อยนะ เพราะเราเป็นคนข่าวเลยเห็นชัด No app หน้าสด (พลีชีพ)
day 4-horz.jpg

Day 5 แกะพลาสเตอร์ออกล่ะค่ะ
day 5-horz.jpg

Day  13  วันนี้จะไปตัดไหมแล้วค่ะ

แล้วจะกลับมาอัพเดต 1 เดือนผ่านไปนะค่ะ หรือติดตามทาง Facebook  Pmed Clinic  เพราะต้องไปตรวจตามนัด คุณหมอจะถ่ายรูป After 1 เดือนค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-1 14:20:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Koolapat เมื่อ 2015-6-1 14:27
tingtong1821 ตอบกลับเมื่อ 2015-6-1 14:16
สวยมากค่ะ รอๆๆๆอยากไปทำบ้าง จขกท .ทำมาสวยมาก

ขอบคุณค่ะ รีบๆไปทำนะค่ะ แล้วคุณจะรู้ว่าคุณสวยได้มากกว่านี้อีกกกกกก
โพสต์ 2015-6-1 14:16:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยมากค่ะ รอๆๆๆอยากไปทำบ้าง จขกท .ทำมาสวยมาก
โพสต์ 2015-6-1 17:26:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พุ่งไปไหน 55555+ รอยุบนะครับ
โพสต์ 2015-6-1 19:03:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ราคาเท่าไรครับผม
โพสต์ 2015-6-2 16:04:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ติดตามรีวิวนะค่ะ  อยากทำกับคุณหมดต้นเหมือนกัน อัพเดต รูปให้ดูด้วยนะค่ะ
โพสต์ 2015-6-3 00:02:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ประทับใจหมอต้นเหมือนกันค่ะ  ครั้งแรกไปแก้จมูกใหม่ จากนั้นก็ไปแต่คลินิกพีเมดละ โบท็อก ลดไขมันแก้ม ก็ปรึกษาทำกับหมอต้นตลอดละ คุณหมอเก่งจริง ^ ^
โพสต์ 2015-6-3 08:25:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มลงรูปเยอะๆนะค่ะ ตอนนี้กำลังศึกษาข้อมูลทำเหมือนกัน
โพสต์ 2015-6-3 22:59:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากดูตอนยุบอีกหน่อยจัง น่าสวยมากกก
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-3 23:32:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
bbboa ตอบกลับเมื่อ 2015-6-1 19:03
ราคาเท่าไรครับผม

ตอนจะจองคิวมีโปรเสริมซิลิโคนเมกา 25,900 อยู่ เลยรีบมัดจำไว้ก่อนอย่างด่วนเลยค่ะ
โพสต์ 2015-6-19 11:45:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอใช้ไหมอะไรคะ ทำไมต้องตัดไหมด้วย เห็นที่อื่นเป็นไหมละลายหมด ทรงสวยหน้าเปลี่ยนเป็นลูกครึ่งเลยค่ะ
โพสต์ 2015-6-19 13:06:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยค่ะตัวเองงงงง ค่าเสียหายเท่าไรค้ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-22 22:01:31 | ดูโพสต์ทั้งหมด
omorawan ตอบกลับเมื่อ 2015-6-19 11:45
หมอใช้ไหมอะไรคะ ทำไมต้องตัดไหมด้วย เห็นที่อื่นเป็นไหมละลายหมด ทรงสวยหน้าเปลี่ยนเป็นลูกครึ่งเลยค่ะ

เห็นคุณหมอบอกว่าไหมละลายแผลจะไม่ค่อยสวยนะ ไหมนี้จะรำคาญในจมูกน้อยกว่าไหมละลาย
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-22 22:16:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Koolapat เมื่อ 2015-6-22 22:19

มาละค่ะ อัพเดตหลังเสริมครบ 1 เดือนผ่านไป มีแต่คนบอกว่าเราทำแล้วดูเกาหลีขึ้น  

หลังเสริมที่พีเมด หมอปิยพล

หลังเสริมที่พีเมด หมอปิยพล

เมื่อสองสัปดาห์ก่อนพาเพื่อนไปเสริมด้วยก็สวยดูลูกครึ่งเลย ตามรีวิวได้ลิ้งค์นี้ค่ะ
http://dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=113903

เดือนหน้าจะเข้าไปพีเมดคลีนิค พาเพื่อนไปทำอีกสองคน ปรึกษาด้วยอีกคน เปลี่ยนเป็นมีดั้งสวยกันหมด
โพสต์ 2015-8-3 19:45:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ศิษย์เดียวกันเลยครับ ผมใช้กระดูกอ่อนหลังหูด้วย หมอต้นเก่งมากครับ ผมนี่ปลื้มมาก
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-7 02:54:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
boatmb ตอบกลับเมื่อ 2015-8-3 19:45
ศิษย์เดียวกันเลยครับ ผมใช้กระดูกอ่อนหลังหูด้วย หมอต้นเก่งมากครับ ผมนี่ปลื้มมาก

ใช่ค่ะ ทั้งเก่งและใจดี nice มากๆ
โพสต์ 2015-8-8 11:36:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอโทษนะคะ  คุณหมอเค้าวางซิลิโคนที่ตำแหน่งไหนหรอคะ  

ใต้กล้ามเนื้อรึเปล่า เพราะไม่ค่อยช้ำเลย  

กลัวว่าวางตื้นแล้วจะบาง เห็นแกน หรือดั้งแดง โปร่งแสงไรงี้อ่ะค่ะ  อันนี้มีอาการอะไรแบบนี้ไหมคะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-9 23:32:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ซ้าย Before ขวา After ค่ะ

อัพเดตหลังได้สองเดือนกว่า มั่นใจมากขึ้น มีโอกาสดีดีเข้ามาในชีวิตมากขึ้น
ขอบคุณคุณหมอและพี่ๆที่พีเมดค่ะ

แสดงความคิดเห็น

น่าสนใจ: 4.0
น่าสนใจ: 4
ราคาเท่าไหร่คะ  โพสต์ 2016-11-13 14:07
โพสต์ 2015-10-20 19:30:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
มีเฟสบุ้ค หรืออินสตามแกรมมั้ยคะ อยากติดตามค่ะ เพราะอยากทำที่นี่แบบซิลิโคนโอนลี่เหมือนกัน
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-2-22 17:35:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Koolapat เมื่อ 2016-2-22 17:36
tangmaymaymay ตอบกลับเมื่อ 2015-10-20 19:30
มีเฟสบุ้ค หรืออินสตามแกรมมั้ยคะ อยากติดตามค่ะ เพราะอยากทำที่นี่แบบซิลิโคนโอนลี่เหมือนกัน

เฟสพีเมด > https://www.facebook.com/Pmedclinic
ส่วนไอจี @pmedclinic เลยค่ะ  
อยากสอบถาม แอดไปไลน์ @pmedclinic ได้น้า มีพี่ๆตอบน่ารักมาก

ขออภัยด้วยนะคะ พึ่งมาเห็น เราตอบช้าเลย
โพสต์ 2016-2-22 18:49:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทรงสวยจัง  เข้ากับหน้าแล้วนะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้