ดู: 7119|ตอบกลับ: 46
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] “ไม่เคยคิดมาก่อนว่าจะทำดั้ง แต่พอทำเท่านั้นแหละ รู้งี้ทำมาตั้งนานแล้ว”

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kikkapu.kik เมื่อ 2015-6-2 12:42

สวัสดีค่ะ วันนี้กิ๊กจะมาเล่าประสพการณ์การทำดั้ง ที่กิ๊กไม่เคยคิดมาก่อนเลยว่าจะทำให้ฟัง
โดนส่วนตัวกิ๊ก ค่อนข้างพอใจกับดั้งเดิมแท้แม่ไห้มาของกิ๊กอยู่แล้ว  
แต่เพื่อนๆพี่ๆ หลายๆคนทักว่าไปทำดั้งสิ ไปทำดั้งสิ ย้ำๆกัน เหมือนกิ๊กโดนสะกดจิตหมู่
เลยตัดสินใจไปทำดั้ง  โดยมีเพื่อนนี้แหละ ตัดสินใจให้เสร็จสรรพว่า ทำที่ไหน แล้วก็มาตกลงอยู่ที่ เมโกะ คลีนิก

มาดูรูปก่อนทำ กันก่อนนะค่ะ

ก่อนที่จะเข้าห้องผ่าตัด กิ๊กตื่นเต้นแบบสุดๆ แต่คุณหมอไห้ทานยาคลายเครียดก่อนเข้าห้องผ่าตัด
ทำไห้รู้สึกดีขึ้นมากๆเลย จากที่เคยได้ยินมาว่าจะเจ็บตอนฉีดยาชา แต่กิ๊กไม่เจ็บเลยค่ะ
แสดงว่าการทนความเจ็บปวดของแต่ละคนไม่เท่ากัน เลยไม่สามารถบอกได้จิงๆ  
ว่าเจ็บของแต่ละคนประมาณไหน กิ๊กใช้เวลาผ่าตั้ง ทั้งหมด 1 ชั่วโมงครึ่ง ก็เสร็จเรียบร้อยแล้ว

รูปสดๆ ร้อนๆหลังทำ

รูปแกะพลาสเตอร์วันแรกค่าา

ไม่รู้ว่าเป็นเพราะ กิ๊กดูแลตัวเองด้วยการนอนหมอนสูง แล้วก็ทานยาตามหมอสั่งอย่างเคร่งครัด
รึป่าวทำไห้กิ๊กมีอาหารบวมช้ำน้อยมาก ขอบอกว่า เจ๋งๆสุดๆ หลังเข้าผ่าตัดสองวันกิ๊กก็ทำงานได้ปกติค่ะ

หลังจากนั้น 6 วัน กิ๊กลองแต่งหน้าดูเลยค่ะ
แต่งหน้าเสร็จ คือ ว้าวว มากค่ะ ถูกใจสุดๆ ธรรมชาติมากๆ เหมือนเกิดมาสวยเลย  
อย่างที่บอกไปตอนแรกว่าถ้ารู้ว่าทำดั้งแล้วสวยขนาดนี้ กิ๊กทำไปตั้งนานแล้ววว  

กิ๊กทำ รูปก่อนหลังมาไห้ดูนะค่ะ ว่าพอทำดั้งออกมาแล้ว
คมชัดขึ้นขนาดไหน จนใครๆ ทักว่ากิ๊กหน้าเหมือนลูกครึ่งเลย ^^  

เด๋วพอทุกอย่างเข้าที่ กิ๊กจะมารีวิวไห้ดูอีกนะค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-3 10:58:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

คุณหมอมนัสค่ะ ทำที่เมโกะคลีนิกค่ะ

แสดงความคิดเห็น

ว้าววว  โพสต์ 2015-6-3 11:13
สวยงามมาก รูปที่แต่งหน้าผทยาวแอบคล้ายวุ้นเส้น ค่าเสียหายเท่าไหร่เอ้ย
ก่อนทำก้อสวยอยู่แล้ว หลังทำยิ่งสวยขึ้นไปอีกจ้า

ขอบคุณมากๆค่ะ  โพสต์ 2015-6-3 10:42
หมอทันไหนค่ะ

คุณหมอมนัสค่ะ  โพสต์ 2015-6-3 10:42
ผิวใสจังเลยค่ะ ใช้อะไรเป็นพิเศษไหมค่ะ
kikkapu.kik ตอบกลับเมื่อ 2015-6-3 10:58
คุณหมอมนัสค่ะ ทำที่เมโกะคลีนิกค่ะ

ว้าวว
kikkapu.kik ตอบกลับเมื่อ 2015-6-3 10:58

ว้าวว

ว้าวว
สวยน่ารักจังครับ  แนะนำให้หน่อยคุณพี่
สวยมากคร่าาา
ก่อนทำสวยเป็นทุนตั้งต้นคะ
หลังทำ สวยงามมากคะ ชื่นชมคะ สวยงามมากคะ  ยินดีด้วยนะคะ นางฟ้าคนสวย
เสริมแล้วสวยมากจิงๆค่ะ
เราก็ทำกับคุณหมอมนัสมา มือเบามากจริงๆ ไม่ช้ำเลย
6 วัน หายเร็วมากค่ะ สวยมากด้วย
ทำแล้วสวยขึ้นนะค่ะ
สวยมากเลยค่ะ
ดูดีมากเลยค่ะ ดูหน้าอินเตอร์มาก
ก่อนทำ ก็สวยเป้ะ อยู่แล่้ว หลังทำ คมขึ้นจ้า
ราคาเท่าไหร่คะ คิวนานมั้ย
สวยมากๆเลยค่ะ คุณกิ๊ก เข้ามาดูอีกรอบ 555 แรงบันดาลใจ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้