ดู: 1184|ตอบกลับ: 3

[เสริมจมูก] เสริมจมูกครั้งแรกที่เมโกะคลินิกค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Noodewmalinee เมื่อ 2015-5-27 17:49

สวัสดีค่ะชาวดั้งโด่ง ก่อนอื่นขอแนะนำตัวก่อนนะคะ ชื่อดิวค่ะ ดิวจะขอเล่าประสบการณ์
เสริมจมูกกับเมโกะคลินิกค่ะ ตอนนี้ครบ 6 วันแล้วค่ะ เหตุผลที่ดิวตัดสินใจเสริมจมูกกับเมโกะคลินิก
เวลาดิวถ่ายรูปดิวไม่มีมุมสวยเป็นของตัวเองเลยค่ะ 555 จมูกแบนราบ ด้วยความที่ตัวเองเป็นคนอีสาน
อาจเป็นเพราะเคี้ยวข้าวเหนียวเยอะหรือเปล่าก็ไม่รู้ 5555
เข้าเรื่องเลยแล้วกันค่ะ เมื่อก่อนดิวไม่คิดที่จะเสริมจมูกค่ะ เพราะดิวกลัวเลือด กลัวเข็ม
กลัวทุกอย่างที่ยังไม่เกิด55และที่สำคัญที่บ้านดิวก็คัดค้านไม่ให้ดิวเสริมจมูกด้วยค่ะเพราะพ่อแม่ท่านเห็นหลานสาวดิวเสริม
มาแล้วตาแดงค่ะเหมือนเลือดค้างในตาทั้งเขียวทั้งช้ำ ภาพนั้นยังเป็นภาพติดตาดิวมาจนถึงวันนี้ค่ะ   
พอดิวเรียนจบมหาลัยดิวก็เข้ามาทำงานในกรุงเทพ ด้วยสังคมในการทำงานเราต้องแต่งตัวเพื่อให้ตัวเองดูดี
ดิวเลยเปลี่ยนความคิดตัวเองลองเปลี่ยนลุคบ้างเผื่อจะสวยเหมือนกับคนอื่นเขา ดิวเปลี่ยนทุกอย่างตั้งแต่ทรงผม
แต่งหน้า แม้กระทั่งการแต่งตัว พี่ๆที่ทำงานก็แซวดิวว่าแต่งตัวแบบนี้โอเคแล้ว แต่ถ้าดิวเสริมจมูกดิวจะสวย
ทุกคนพูดเหมือนกันหมด  พอทุกคนพูดเท่านั้นแหละ ความคิดดิวเปลี่ยนทันทีโทรศัพท์ไปขออนุญาตที่บ้านว่าอยากทำ
พ่อแม่ก็อนุญาตดีใจมากค่ะ ดิวเริ่มต้นจากการศึกษาดูรีวิวการทำจมูกจากคลินิกต่างๆ
ดิวตัดสินใจทำที่เมโกะคลินิกค่ะเพราะชื่อเสียงที่เมโกะดังมา 30 ปีในวงการศัลยกรรม
อีกทั้งยังออกรายการโทรทัศน์ต่างๆทำให้ดิวมั่นใจและเชื่อใจเมโกะคลินิกได้ค่ะ
วันทำดิวตื่นเต้นมากกลัวก็กลัวหมอก็เข้ามาคุยว่าไม่ต้องกลัวนะหมอจะทำให้สวยๆ
พอได้ยินคำว่าทำให้สวยดิวหายกลัวเลยค่ะ 55 ก่อนทำดิวได้ทานยาลดอาการตื่นเต้นค่ะ
หลังจากนั้นก็มีพยาบาลมาทำความสะอาดรูจมูก ตัดขนจมูกค่ะ  
ตอนทำขอบอกเลยค่ะคุณหมอมือเบามาก ตอนทำแทบไม่รู้สึกค่ะ อยากเห็นรูปดิวแล้วสิ  ดูกันเลยจร้า

ความรู้สึกจะครบ1 อาทิตย์ไม่น่ากลัวอย่างที่ดิวคิดไว้ไม่เจ็บด้วยค่ะ ไว้ครบ1เดือน ดิวจะกลับมารีวิวใหม่นะคะ ขอบคุณค่ะ

Before

Before

Before

Before

เสร็จแล้วค่ะ ไม่เจ็บอย่างที่คิด คุณหมอมือเบามากค่ะ ปลื้มสุดๆ

เสร็จแล้วค่ะ ไม่เจ็บอย่างที่คิด  คุณหมอมือเบามากค่ะ ปลื้มสุดๆ

เช้าวันแรก รู้สึกว่าจะบวมๆค่ะแต่ไม่รู้สึกเจ็บ รอทานข้าวไปทำงานค่ะ 55

เช้าวันแรก รู้สึกว่าจะบวมๆค่ะแต่ไม่รู้สึกเจ็บ รอทานข้าวไปทำงานค่ะ 55

วันที่2 จร้า รอล้างแผล พนักงานมือเบามาก ปลื้มๆๆ

วันที่2 จร้า รอล้างแผล พนักงานมือเบามาก ปลื้มๆๆ

วันที่ 3 จร้า ลองเอียงข้างถ่าย พอใจมากกกก

วันที่ 3  จร้า ลองเอียงข้างถ่าย พอใจมากกกก

รอยเย็บแทบมองไม่เห็นจร้า

รอยเย็บแทบมองไม่เห็นจร้า

วันที่ 4

วันที่ 4

วันที่ 5 พี่ที่ทำงานทักว่าสวยขึ้นหน้าเปลี่ยน ปลื้มมมมมม

วันที่ 5 พี่ที่ทำงานทักว่าสวยขึ้นหน้าเปลี่ยน ปลื้มมมมมม

วันที่ 6 จร้า

โพสต์ 2015-5-27 18:42:05 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอไหนค่ะ หมอมนัสเหรอ
โพสต์ 2015-5-28 10:04:38 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำอะไรบ้างค่ะ  ตะไป แต่งปลายหรือตัดปีกด้วยมั้ย หมอท่านไหนค่ะ
โพสต์ 2015-5-28 22:23:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอท่านไหนหรอค้ะ ราคาเท่าไหร่ค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้