ดู: 2528|ตอบกลับ: 20
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

แอบโชว์จมูกสวยๆ ฝีมือคุณหมออ้น ดีมอร์

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ  เราชื่อ แจม นะ  พอดีว่าไปเสริมจมูกที่ดีมอร์คลินิกมา จริงๆก็ไม่อยากจะมารีวิวหรอกค่ะ เพราะกลัวคนอื่นจะรู้ว่าไปทำศัลยกรรมมา สวยเพราะพึ่งศัลยกรรม แต่ก็อย่างว่าแหละ สมัยนี้เรื่องการทำศัลยกรรม ความสวย ความงาม เป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว  และเราก็คิดว่าผลงานของคุณหมอก็โอเคอ่ะ   เลยอยากจะมารีวิวให้เพื่อนๆดู แรกๆก็คอยดูรีวิวตามเว็ปต่างๆเยอะอยู่เหมือนกัน แต่ที่เลือกทำที่นี่เพราะว่าเห็นรีวิวเค้าสวยๆทั้งนั้น และอีกอย่างที่มั่นใจคือ คุณหมอจบศัลยกรรมตกแต่งมาโดยตรง เลยมั่นใจในข้อนี้มาก อีกอย่างราคาก็โอเคพอสู้ไหว  เลยตัดสินใจโทรไปสอบถามรายละเอียดและนัดวันเข้าไปปรึกษาคุณหมอ วันที่เข้าไปปรึกษาก็ถามคำถามคุณหมอเยอะอยู่เหมือนกัน เพราะว่าเราทำศัลยกรรมครั้งแรกเนอะ ก็ดูกลัวๆไปหมดซ่ะทุกอย่าง แต่คุณหมอก็ให้ปรึกษาได้ดีมากเลย คุณหมอน่ารักอยู่ เลยตัดสินใจเลือกทำที่นี่ค่ะ

รูปก่อนทำค่ะ

พอถึงวันทำจริงๆ ตื่นเต้นมากค่ะ กังวลอยู่หน่อยๆ กลัวออกมาแล้วจะไม่สวย ไม่เข้ากับรูปหน้า แต่ก็เชื่อในฝีมือคุณหมอ เข้าไปนั่งรอ เตรียมตัวก่อนเข้าห้องผ่าตัด คุณหมอก็เรียกชื่อ ฉีดยาชาค่ะ (แอบกระซิบนิดหนึ่งว่า ตอนฉีดยาชาเจ็บมาก เรานี่ร้องไห้เลย แต่ก็อย่างว่าแหละ แล้วแต่ความอดทนของแต่ละคน ทนเจ็บได้มากน้อยแค่ไหน) ตอนปรึกษาคุณหมอเราก็บอกรูปทรงที่อยากได้ไปว่า ไม่เน้นโด่งหรือพุ่งมากเกินไป ขอแบบดูธรรมชาติ และที่สำคัญออกมาสวยๆก็พอ (คุณหมอหัวเราะ)

พอทำเสร็จเดินออกมาจากห้องรู้สึกตึงๆจมูกไม่ค่อยเจ็บมากเท่าไหร่นะคะ จากรูปจมูกก็ทรงโด่งสวยโดนใจอยู่ วันรุ่งขึ้นตื่นมา เดินตรงไปหน้ากระจก ว๊ายยย!! หน้าบวม ตาบวมมาก ต้องประคบเย็นอยู่ประมาณ 3-4 วัน พร้อมดื่มน้ำมะพร้าวอ่อนด้วย อาการก็เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ  วันที่มาตัดไหม ยังบวมๆอยู่เลยคะ คุณหมอบอกว่าแผลแห้งดี ถ้าหายบวมทรงจะสวยมาก

ปัจจุบันหลังตัดไหมแล้ว จมูกเริ่มเข้าที่แล้ว อยากจะบอกว่าชอบมากๆๆๆๆเลยคะ เพื่อนๆก็ชมกันใหญ่เลยว่าสวย  ดูหน้ามีมิติขึ้น  เลยอยากมารีวิวให้เพื่อนๆชาวดั้งโด่งดูกันคะ(ขอคาดตานิดหนึ่งนะคะ  พอดีเป็นคนขี้อายอ่ะ)

“ยังไง ถ้ามีเวลาว่าง จะมาคอยอัพเดทรูปให้ชมกันเรื่อยๆนะคะ”

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? ลงทะเบียน

x
มองๆดูก็สวยยุนะ แต่มันยังบวมๆรึป่าวอ่ะ ยังไงมาอัพรูปให้ดูบ่อยๆนะ
ด้านข้างดูเป็นสันสวยดี จมูกเข้าทีจะสวยก่านินะเราว่ามันจะรัดแกรนดูเป็นทรงขึ้นอ่ะ ของเราพึ่งทำมา1เดือนเหมือนกัน..อิอิ
ยังดูบวมๆยุ่เรยเนอะ..เดี๋ยวสวยรอหน่อยเนอะ
สวยอ่ะ... อยากทำ แต่กลัวจะออกมาแล้วไม่สวยแบบนี้บ้าง
ด้านข้างสวยมากเรยค่ะ  แต่ด้านหน้ามันยังบวมยุ่ใช่ไหมค่ะถ้าหายบวมแร้วอัพรูปหั้ยดูบ้างนะ
ซิลิโคนอเมริกาใช่ไหมค่ะ บิดได้ไหมอ่ะ ดูทรงก้โอเครอยู่นะ
ซิลิโคนอเมริกาใช่ไหมคับ ตอนนี้จมูกเข้าที่หรือยังคับ อัพเดตให้ดูบ้างได้ไหม
ทรงสวยมากเลยคะ ดูเข้ากับรูปหน้าดี ไม่โด่งเว่อร์เกินไป
ทรงสวยนะ ซิลิโคนอเมริกาหรา
ทรงสวยนะ ซิลิโคนอเมริกาหรา
สั้นจมูกเข้ารูปกับหน้าเรย ดูคมขึ้นนะ
ทรงสวยดีนะ ดูเข้ากับรูปหน้าเลย
ทรงก็สวยอยู่นะ เห็นความแตกต่างชัดเจน
มีดั้งแร้วดูดีขึ้นนะค่ะ เจ็บไหมตอนทำ
สวยค่ะ เท่าไรค่ะ
ทรงสวยอยู่นะ ตอนนี้คงยุบบวมแล้ว อยากเห็นรูปอัพเดทจังเลย
ทำไมมันดูเป็นธรรมชาติมากๆเลย สนใจอยากทราบราคาคับจะให้แฟนทำบ้าง สวยมากคับดูไม่ออกเลยว่าทำจมูกมา
แบบนี้ก็สวยยุนะ แต่พอเข้ารูปแล้ว คงสวยกว่านี้มากๆแน่เลย
สวยจริงสวยจัง เห็นแบบนี้แล้วชอบ ทำไปนานยัง ยังไงมาอัพรูปให้ดูหน่อยนะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้