เจ้าของ: pitonear
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] ตาสองชั้น ผลที่ได้ ตาลึก ชั้นหนา หน้าแก่มาก

[คัดลอกลิงก์]
เป็นกำลังใจนะคะ จำเป็นที่จะต้องแต่งหน้าแล้วคะ เพราะตาสองชั้นแบบนี้เหมาะกับการแต่งหน้ามากคะ
รับรองคะ สวยคมมากคะ
28#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-29 18:45:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกๆกำลังใจค่ะ ตอนนี้ ลองแต่งหน้าดู ก็ยังไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่ เพราะเราอยากได้แบบแบ้วๆ ดันได้แบบตาคมออกแขกกๆ ซะงั้น แต่ก็ยังดีใจที่ตายุบลง ถ้าใครดูตั้งแต่แรกจะเห็นเลยว่าแผลไม่สวยมากๆ ครบ 2 เดือนแล้ว ยังไงถ้าครบ 3 เดือนจะกลับมารีวิวใหม่นะค้า และก็เป็นกำลังใจให้ทุกคนที่ทำตาสองชั้นแล้วนอยทุกคนด้วยคะ ให้สู้ๆ เดี๋ยวทุกอย่างจะค่อยๆดีขึ้นนะคะ เวลาจะช่วยเยียวยาทุกสิ่งค่ะ

2015-06-29 18.37.43.jpg (419.72 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 17)

2015-06-29 18.37.43.jpg
29#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-7-13 22:14:37 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เกือบ 3 เดือนแล้ว ชั้นตาเล็กลง แต่  ตาลึกมาก อยากแก้ไขมากเลยค่ะ  ใครเคยมีประสบการณ์แก้ตาบ้างคะ ไม่ชอบแบบลึกอ่ะค่ะ

image.jpg (94.12 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 16)

30#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-8-26 18:38:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตา4เดือนค่ะ กลายเป็นแขกเต็มตัว. 5555

image.jpg (98.04 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 23)

เราว่าดูดีมากๆนะ ชั้นตาดูเท่ากัน ดูสดใสกว่าเดิมมาก
ถือว่าประสบความสำเร็จนะครับในการทำศัลยกรรม
สวยแล้วนะคะ พอแล้วน๊า
ทำที่ใหนราคาเท่าไหร่ เราว่าสวยดีนะ
เราว่าของ จขกท. แผลสวยมากเลย ไม่ช้ำเลย เราทำแบบกรีดมาค่ะ  6 วัน ยังใหญ่ แผลยังช้ำข้างนึง แอบนอยด์อยู่ แต่เดี๋ยวมันคงดีขึ้น เราหวังว่างั้น
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Panacha เมื่อ 2015-8-31 13:54

เป็นกำลังใจนะคะ ลักษณะแบบนี้ เรียกว่า กรีด(ผ่าตัดเปิดหัวตา) ซึ่งจะเป็นแผลใช้เวลานานสักหน่อยคะ
เนื่องจากผิวหนังและเซลเนื้อเยื่อของแต่ละคนไม่เหมือนกัน การประสานของผิวหนังเซลชั้นผิวหนังของแต่ละคน ก็แตกต่างกันไป บางคนก็ยุบบวมเร็ว บางคนก็ยุบบวมช้า  ใจเย็น ๆ นะคะ เห็นจากฝีเย็บของหมอค่อนข้างละเอียด การเข็มหลายเข็ม อาจจะทำให้มีผลกระทบกับเส้นเลือด เซลผิว   คงต้องใช้เวลาในการประสานเข้าสู่สภาวะปกติคะ
เมื่อพิจารณาแล้ว สวยนะคะ อย่าคิดมากนะคะ ทำใจให้สบาย ๆ ระเวลาสักนิดนะคะ สวยคะ
ภาพล่าสุดก็ดูสวยดีนะคะ เดี๋ยวก็จะตกลงมาอีกค่ะ
เราไปทำแบบชั้นเล็กเกาหลีมา แรก ๆ ชอบถูกใจมาก
แต่ผ่านไปแค่ปีเดียว ชั้นตาหายหมดเลย ต้องหาที่ทำใหม่เสียเงินอีกรอบ
     ใจเย็นๆ นะคะ ก่อนอื่น อยากจะบอกว่า ตาเหมือนเราเลย ตาสองชั้น หลบใน จากหมวยกลายเป็นป้า เลย 555 ตอนแรก ก็ จิตตกเหมือนกัน รู้สึกอยากกลับไปเป็นเหมือนเดิม แต่ตอนนี้ ตาเริ่มจะกลับมาเป็นเหมือนเดิมแล้ว ด้วยตาเรา เป็นแบบหลบใน ต่อให้หมอทำชันหนาแค่ไหน หมอบอกว่า มันก็จะตกลงมาเหมือนเดิม  555
     ทีแรกก็คิดว่า จะทำทำไม แต่คิดไป คิดมา สิ่งที่ดี ก็คือ มองอะไร ๆ ได้ ชัดมากขึ้น  เวลาถ่ายรูปไม่ต้องยกหน้าผากขึ้นอ่ะ
    จริงๆ หมอบอกว่า การทำตาสองชั้นต้องใช้เวลา เข้าที่ เวลา 1 ปี ซึ่งตอนนี้ เราก็ ผ่านมา ปีกว่าๆ แล้ว ชั้นตาเหมือนจะกลับเหมือนเดิมแล้วล่ะ  เริ่ม ชินกับ ตาสองชั้นแล้ว

สวยค่ะ ทำที่ไหน เท่าไหร่คะ?
เข้ามาให้กำลังใจนะคะ 2 เดือนแล้ว ชั้นตายุบลงเยอะแล้วนะคะ สู้ๆๆค่ะ อย่าเครีดน้าา
สวยแล้วคะ กรีดอายไลเนอร์กะดัดขนตาสักหน่อยนะ เริ่ดเลยคะ
บางคนเป็นปีนะคะ กว่าจะยุบสวย สู้ๆนะคะ
pitonear ตอบกลับเมื่อ 2015-6-27 17:29
อัพเดตอาการ 2 เดือน เทียบกับก่อนทำ คือหน้าจากหมวยๆกล ...

เป็นเหมือนกันเลยยย
ก็สวยดีนะคะ ตาสวยๆคือตาสระอิใช่มั้ยคะที่อยากได้
แต่ตาเดิมของ จขกท ไม่ใช่ตารูปสระอิ มันคือรูปตาเดิมแต่มีเส้นขนานมาอีกเส้นน่ะค่ะ
ถามว่าแขกมั้ย แก่มั้ย ก็ไม่นะคะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องดูองค์รวมทั้งหน้า รับกับจมูก ปาก และโครงหน้าอื่นมั้ย
ค่อยๆแก้กันไป
45#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-11 22:02:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้แก้ตาแล้วนะคะ ทำมาได้ปีกว่าแล้ว ค่อนข้างพอใจละค่ะ อันเดิมหน้าแก่มาก
46#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-11 22:04:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนแก้ หลังแก้

image.jpg (287.21 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 26)

47#
 เจ้าของ| โพสต์ 2016-10-11 22:07:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ก่อนแก้ หลังแก้ หมอฝีมือคนละชั้นจริงๆค่ะ ดูจากรอยตอนหลับตา

image.jpg (247.81 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 76)

แสดงความคิดเห็น

น่าสนใจ: 1.5
แก้ที่ไหนค่ะ ราคาเท่าไหร่  โพสต์ 2019-1-7 14:27
น่าสนใจ: 3
สวยค่า  โพสต์ 2017-1-27 16:31
น่าสนใจ: 0
ไปแก้ที่ไหนมาคะ อยากแก้เหมือนกัน ขอข้อมูลด้วยค่ะ  โพสต์ 2016-10-14 22:51
จขกท. แก้มาเท่าไหร่คะ กับคุณหมอท่านไหน อยากแก้บ้าง
ขอข้อมูลด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ตอนนี้เป็นอย่างไรบ้างคะ
รบกวนสอบถามหน่อยนะคะ แก้ตากับหมอใหนมาอ่ะค่ะ สนใจอยากทำตาอ่ะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้