ดู: 629|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] ยกกระชับหน้าด้วย HIFU Therapy จาก The Klinique

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rebirth_fay เมื่อ 2015-5-6 10:37

ห่างหายกันไปนานเลยกับการรีวิวในส่วนของเลเซอร์ทำสวยจากคลินิกความงาม
วันนี้เฟย์ก็จะมาแนะนำเลเซอร์ยกกระชับตัวใหม่จากเดอะคลีนิกค์ The Klinique
ซึ่งเรียกว่า HIFU หรือชื่อเต็มคือ High intensity Focused Technology
ที่ได้รับการรับรองจาก CE Medical Clear จากยุโรป โดยหลักการการทำงานจะใช้
Fractionated Beam Technolog y ปล่อยพลังงานคลื่นอัลตราซาวน์
ความเข้มข้นสูง 1000 ครั้ง/วินาทีช่วยยกระชับหน้ากระตุ้นการสร้างคอลลาเจน
และอีลาสตินให้ผิวกระชับและยืดหยุ่นมากขึ้น

อ่านรายละเอียดได้ที่นี่ค่ะ http://www.theklinique.com/services/show/178

สำหรับใครที่อยากเห็นขั้นตอนการทำแบบละเอียดคลิกได้ที่วีดีโอด้านล่างเลยค่ะ

http://youtu.be/TyMJiQ0v7gs

หลังจากที่ปรึกษาคุณหมอเรียบร้อยแล้วก็มาสู่ขั้นตอนการทำค่ะ
ต้องขอแชะภาพกับคุณหมอและเจ้าเครื่อง HIFU Therapy เพื่อเอาฤกษ์เอาชัยก่อน !?

ขั้นตอนแรกพนักงานจะทำความสะอาดหน้าและเครื่องสำอางค์ให้เราก่อนด้วย
Cleansing Milkในขั้นตอนนี้ถ้าใครกลัวแพ้ก็สามารถเอาที่ล้างเครื่องสำอางค์
ของตัวเองมาทำเองได้นะและถ้ากลัวหน้าโล้นก็อย่าลืมบอกพนักงานด้วยว่า
ตอนทำความสะอาดให้เหลือคิ้วไว้หน่อย (เหลืออายไลน์เนอร์ไว้ยิ่งดี)
คิ้วคือมงกุฏของไปหน้านะเธอว์ ถ้าไม่มีเราจะยืนในสังคมได้ยังไง 5555

หลังจากที่คลีนหน้าเรียบร้อยแล้วก็จะเป็นการลงเจลใสที่หน้าต่อ
เพื่อเป็นตัวนำหรือสื่อกลางในการส่งผ่านคลื่นยกกระชับผิวเข้าสู่ผิวเราค่ะ

เสร็จแล้วก็มาถึงขั้นตอนการผ่ามีดหมอ..เอ้ยไม่ใช่!  ขั้นตอนการยกกระชับค่ะ
จุดเด็ดสำคัญของเจ้าเครื่อง HIFU คือมันไม่เจ็บเลย! ย้ำว่าไม่เจ็บเลย!
ซึ่งแตกต่างจากเลเซอร์ยกกระชับตัวอื่นๆอย่าง Ulthera และ Thermage ซึ่งเจ็บมากๆ
และต้องแปะยาชาก่อนทำหรือบางคนต้องฉีดยาชาเข้าที่หน้าเพื่อบรรเทาความเจ็บ
ตอนทำนี่ชิวมากความรู้สึกอุ่นๆเหมือนทำทรีทเมนต์บำรุงผิวอะไรอย่างงั้น
ถ้าไม่ติดต้องถามข้อมูลจากหมอหรือเก็บรูปคงหลับคาเครื่องยกกระชับไปแล้ว 55
ซึ่งการทำแต่ละครั้ง (ทั่วหน้า) ใช้เวลาประมาณ 30-40 นาทีค่ะ

และแล้วก็มาถึง Before After ที่คุ้นเคย โดยคุณหมอได้ทำแค่ข้างเดียวให้เราดูก่อน
เพื่อให้เราสามารถเห็นถึงความแตกต่างก่อนทำและหลังทำอย่างชัดเจน

แต่น แตน แต๊น!! เอารูปมาเทียบกันให้ดูชัดๆเลยค่ะ
จะสังเกตุได้ว่าหน้าด้านขวาที่มันหย่อนๆย้อยๆยกขึ้นไปทันที อะเมซิ่งจิงกะเบลสุดๆ
ไม่ต้องรอผล 1เดือน 2เดือน ให้เหนื่อยใจเลยค่ะ นี่ตกใจจริงๆนะว่ามันยกทันทีเลยอ่ะ

พอทำเสร็จแล้วพนักงานก็จะมาทำความสะอาดพร้อมลงครีมบำรุงและครีมกันแดดให้
แนะนำว่าตอนลงครีมกันแดดให้ขอเป็นครีมกันแดดสีเนื้อ เวลาทาแล้วหน้าจะวิ้งเนียนมาก

HIFU Therapy เหมาะกับใครบ้าง?
การทำ HIFU ยกกระชับใบหน้านั้นเหมาะสำหรับคนที่มีอายุ 25-35 ปี
ไม่ค่อยมีริ้วรอยและเน้นให้ผิวกระชับและเนียนนุ่มเป็นพิเศษ
แต่ถ้าใครที่มีอายุ 45 ปีขึ้นไปแนะนำให้ทำตัว Ulthera
จะยกผิวได้ดีกว่าค่ะ ส่วนคนที่อยากยกกระชับและมีไขมันที่แก้มอยู่เยอะ
แนะนำตัว Thermageจะเหมาะสมกว่าเพราะ Thermage จะช่วยสลายไขมัน
ได้ดีกว่าเลเซอร์ตัวอื่นๆค่ะแต่ไม่ว่าจะตัวไหนตอนทำก็เจ็บทั้งนั้นนะเออ
ยกเว้นตัว HIFU ที่ตอนทำนี่ชิวมากถ้ารู้ตัวว่าเป็นคนขี้เจ็บ ทนเจ็บไม่ได้แนะนำ
HIFU Tharapy จะเหมาะสมที่สุดค่า

Conclusion
คุณหมอบอกว่าผลของ HIFU จะเห็นผลหลังทำ 20-30%
และจะเห็นผลชัดเจนประมาณ 1-2 เดือนขึ้นไป
ผลหลังทำทันที  >>> อันนี้หน้ายกขึ้นอย่างเห็นได้ชัดตามรูป Before After ข้างบนค่ะ
ผลหลังทำ 1เดือน >> ผิวเนียนนุ่มขึ้น หน้ากระชับเต่งตึงขึ้น
เวลาแต่งหน้าทาครีมรู้สึกได้ว่าซึมดีขึ้น
ส่วนเรื่องริ้วรอยลดลงมั้ยอันนี้ไม่ชัดเจนเพราะส่วนตัวเฟย์ยังไม่มีริ้วรอยเท่าไหร่ค่ะ

ราคา : สอบถามได้ที่เดอะคลีนิกค์ทุกสาขาค่ะ >> Click

ทั้งนี้ทั้งนั้นผลของการรักษาจะขึ้นอยู่กับสภาพผิวของแต่ละบุคคลด้วยนะ ^_^

เข้ามาคุยกันที่เพจได้ที่ www.facebook.com/fayzereta
หรือ instagram @fayzereta นะค้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้