ดู: 728|ตอบกลับ: 5

[เสริมจมูก] อยากให้เพื่อนดู ควรแก้หรือทำอะไรเพิ่มดี จมูก

[คัดลอกลิงก์]
คือแบบนี้นะค่ะ  เมื่อประมาณปลายปีที่แล้วตัดสินใจทำจมูก  กับคลินิกแห่งหนึ่ง แถวบางลำพู ด้วยราคาและรีวิวของทางคลีนิก  อยากจะบอกว่าหมอทำสวยดีนะค่ะ แต่เราเองและที่ไปบอกหมอขอให้เอาขึ้น 3 สเตป  เลยมีปัญหาเพราะซิลิโคนสูง อยู่ระหว่างคิ้วขึ้นนูนเลย  และมีแต่คนทักว่าเราเหมือน สาวประเภท 2 เลยอยากจะถามว่าเราควร แก้ หรือ ทำอะไรได้ไหมค่ะ  ยังไงขอคำแนะนำหน่อยนะค่ะ  เราทำจมูกมาได้ประมาณ  4-5 เดือนไดแล้วค่ะ

ด้านข้าง

ด้านข้าง

ด้านข้าง

ด้านข้าง

ด้านหน้าบานหน่อย

ด้านหน้าบานหน่อย

ด้านหน้า

ด้านหน้า
โพสต์ 2015-4-11 16:15:13 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เอาออก เหลาไหม ให้มีลโสปตรงระหว่างคิ้ว
เพราะตอนนี้มันโด่งเกินเป็นสันไล่ลงมาตั้งแต่หว่างคิ้วเลย ทื่อๆ
ทำให้เหมือนจมูกของผู้ชายค่ะ
หมอน่าจะเหลาให้มีลโสปอีกหน่อยนะคะ
หรืออาจจะเป็นซิลิโคนสำเร็จรูปหรือเปล่าคะ?
ใครมาก็แค่ผ่า จับยัด ทรงเลยเป็นแบบนั้น?
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-11 16:22:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
gva ตอบกลับเมื่อ 2015-4-11 16:15
เอาออก เหลาไหม ให้มีลโสปตรงระหว่างคิ้ว
เพราะตอนนี้ม ...

มีที่แนะนำไหมคะ. เพราะอยากทำใหม่เหมือนกัน
โพสต์ 2015-4-11 16:53:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนนี้ถ้าถามว่าชอบทรงของใคร
ชอบของหมอเบญจวรรณ ที่เมโกะค่ะ ลองเข้าไปหาดูรีวิวทรงจมูกของหมอเบญ
ยังคิดๆอยู่ว่าจะทำดีไหมเพราะยังกล้าๆกลัวๆ แต่ดันจองคิวไว้แล้วปลายๆเมษา 27
ตอนนี้ลังเลจะทำดีไหม
แต่ก็คงมีหมออีกหลายๆคนที่ทำทรงได้สวยค่ะ ต้องหาดูเพราะหมอแต่ละคนเหลาซิลิโคนไม่เหมือนกันค่ะ
จะถนัดกันคนละแบบ

จมูกของ จขกท ปลายไม่เชิดทำง่ายแก้ไขง่าย
ซึ่งจากต่างของพี่ที่ปลายรั้นเชิดแก้ไขยาก นอกจากจะแก้โครงสร้างภายใน ซึ่งปรึกษาหมออีกคนดูแล้ว
แต่ก็กลัวๆค่ะ ไม่กล้าทำ เพราะต้องเอากระดูกอ่อนจากซี่โครงมาทำ ดมยาสลบ ผ่า 6 ชมเลยกลัว
ลองเข้าไปส่องเฟสของ "คุยกับหมออ่อน" ดูนะคะ

Line ค่ะ ถ้าอยากคุย usa-wadee

โพสต์ 2015-4-11 16:55:09 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จขกท รูปหน้าคล้ายๆอั้ม เนอะ ถ้าได้หมอที่ทำทรงได้สวยๆล่ะ แจ่มเลย
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-11 17:55:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
gva ตอบกลับเมื่อ 2015-4-11 16:53
ตอนนี้ถ้าถามว่าชอบทรงของใคร
ชอบของหมอเบญจวรรณ ที่เม ...

ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะค่ะ  เดี๋ยวไงขอดูรีวิวก่อนนะค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้