ดู: 3108|ตอบกลับ: 26
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] เตือนภัย!! คลีนิคแห่งหนึ่งใช้โบท็อกที่ไม่มีคุณภาพ มาฉีดให้ลูกค้า

[คัดลอกลิงก์]
"ทำยังไงดีคะ ไปฉีดโบท็อกมาที่คลีนิคแห่งหนึ่ง แล้วไม่ลงเลยค่ะ แอบกลัวว่าเป็นเพราะของปลอมรึป่าว หรือ เพราะผสมน้ำเกลือเยอะ เสียตังไปฟรีๆเลย มีหลายๆคนที่คลีนิคแต่เขาไม่รับผิดชอบ "

ไปฉีดโบท็อกมาที่คลีนิคมีชื่อเสียงแห่งหนึ่ง ซึ่งคลีนิคนี้ขยันจัดโปรโมชั่นมากๆมีหลายราคาหลายแพคเกจค่ะ โฆษณาหน้าเฟสบุ๊ค เป็นเพจแนะนำเลยค่ะ คลีนิคนี้หน้าตาและชื่อคลีนิคดูมีชื่อเสียง มีรีวิวในไลน์การันตีนิดหน่อยค่ะ  มีบริการหลายอย่างทั้ง ศัลยกรรมจมูก โบท็อก ฟิลเลอร์ ร้อยไหม ฉีดวิตามินซี ราคาไม่แพงค่ะ  แต่วันนี้จะรีวิวแค่ โบท็อกเกาหลี 100ยูนิต (Neuronox) และเมโสแฟต 3 เข็ม  ในราคา 5999 บาท   ฉีดมา2เดือนแล้วค่ะ ไม่ลงเลยสักนิดค่ะ มานั่งคิดๆ เอ๊ะ!!! นี่เราวิตกจริตไปเองรึป่าว เราเครียดมากไหมรึป่าว ทำไมถึงไม่ลง เลยลองถามเพื่อนที่ไปฉีดมาพร้อมกัน ปรากฎว่าไม่ลงเหมือนกันค่ะ ชักแปลกๆละเราคงไม่ได้คิดไปเอง(เมื่อปีที่แล้วไปฉีดด้วยกันที่คลีนิคอื่นก็ลงทั้งคู่) เลยตัดสินใจเข้าไปดูหน้าเฟสคลีนิคเพื่อหาช่องทางการติดต่อ ปรากฎว่าาา.......  โอ้โห้ววว!!  คนมาเม้นเพียบเลยค่า 'ฉีดมาแล้วทำไม่เห็นลงเลย'  'ไปฉีดมาหลายคนไม่ลงสักคน' บลาๆ ๆ เยอะแยะมากค่ะ...   ทางคลีนิคก็มาตอบเม้นว่า ให้ลูกค้ากลับไปที่คลีนิคสาขาที่ไปทำอีกครั้ง เพื่อให้คุณหมอตรวจ คุณหมอฉีดซ้ำให้ฟรีค่ะ ทางคลีนิคเรารับผิดชอบ   สักพักมีคนมาเม้นตอบว่า  เข้าไปมาแล้วแต่ทางคลีนิคไม่รับผิดชอบค่ะ  ถึงกับช็อกจ้าาาาา แล้วหน้าฉันละ อะไรอยู่ในหน้าฉันนนน T^T  เสียตังฟรีอีกต่างหาก ไม่ไหวนะคะ เจ็บตัวแล้วยังต้องเจ็บใจอีก  เก็บเงินตั้งนานนะ  ความคิดสารพัดแว้บเข้ามา เลยตัดสินใจเข้าไปพบคุณหมอที่คลีนิคค่ะ ไปถึง15:10 คุณหมอมาถึง 15:30  ได้พบคุณหมอ 14:30 (แอบสังเกตุว่าเขาพยายามเคลียร์ลูกค้าใหม่ๆให้หมดก่อน ขนาดมาทีหลังยังได้ทำก่อนเลยอะค่ะ -.-)   

บทสนทนาระหว่างดิฉันกับคุณหมอคร่าวๆ (ย้ำ คร่าวๆเพราะจริงๆคุยกันนานมากๆต่างคนต่างไม่ยอมกันเลยทีเดียว)

ดิฉัน : สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีเมื่อวันที่...เดือนมกรา มาฉีดโบท็อกเกาหลีที่นี่ค่ะ โปร 5999 แถม เมโสแฟต3เข็ม ปรากฎว่าไม่ลงเลยค่ะหมอ
คุณหมอ : ขอหมอดูหน่อยนะคะ  หมอว่าหน้าก็ลงอยู่นะคะ เนี่ยค่ะหน้าหนูดูเล็กลงนะคะเรียวลง อยากให้เห็นผลชัดๆต้องฉีดย้ำนะคะ ตอนนี้เรามีโปรโมชั่นอยู่ 3999 สนใจไหมคะ จะได้ลงชัดๆตามที่หนูต้องการเลย บลาๆ
ดิฉัน : คุณหมอรู้ได้ไงคะว่าหน้าหนูลง หนูฉีดกับหมออีกคนนึงนะคะ ไม่ได้ฉีดกับคุณหมอ
คุณหมอ : อ้าว หรอคะ.. -.-

ดิฉัน : ไม่ลงเลยค่ะหมอ ปกติต้องมีคนทักอะคะ นี่ไม่มีคนทักว่าลง แล้วยังทักว่า ไปฉีดโบปลอมมาหรอ หน้าไม่ลงเลยอะแกร
คุณหมอ : คนไข้ฉีดครั้งแรกใช่ไหมคะ แบบนี้แหละค่ะโบท้อกต้องฉีดสักสองสามครั้งถึงจะลง ถึงจะเห็นผล ตอนนี้คลีนิคเรามีโปรอยู่ 3999  ใช่ไหมคะพยาบาล (หันไปถามพยาบาล) คุ้มนะคะอีกตั้ง100ยูแหนะ สนใจไหม
ดิฉัน : เดี๋ยวนะคะหมอ คือหนูเคยฉีดหลายครั้งแล้วค่ะ ไม่เคยต้องย้ำเลย ฉีดครั้งเดียวตลอด แล้วก็ลงตลอดค่ะ นี่เป็นครั้งแรกที่มาฉีดที่.....คลีนิค มันไม่ลงเลย หนูมาฉีดกับเพื่อน เพื่อนหนูก็ไม่ลง คือถ้าหมอจะให้หนูซื้อโปรอีก แล้วฉีดแล้วมันไม่ลงอีก หนูก็ต้องซื้อโปรไปเรื่อยๆหรอคะ?
คุณหมอ :  โบท้อกไม่ลงมีหลายปัจจัยค่ะ มันขึ้นอยู่กับชีวิตประจำวันของเราด้วย ดื่ม เหล้า เบียร์ เครื่องดื่มแอลกอฮอลล์ ไหม ซาวหน้า สตรีม ออกกำลังกาย มีไหมคะ ปกติลูกค้าคนอื่นฉีดแล้วลงตลอดเลยนะคะ ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย นี่คนแรกเลยฉีดแล้วไม่ลงอะค่ะ ถ้าอยากเห็นผลชัดๆหมอว่าซื้อโปรโบท็อกอเมริกาไหมคะ ทางเราจัดโปรโมชั่นอยู่
ดิฉัน : หมอคะหนูต้องเสียเงินหรอคะ? หนูผิดอะไร ข้อห้ามหลังโบท้อกหนูไม่ได้ทำอยู่แล้วค่ะ ทราบดีทุกอย่าง ปกติอยู่แต่บ้านกับมหาลัย เรียน ทำการบ้าน นอน เรียน ทำการบ้าน นอน มีแค่นี้อะค่ะ  แล้วก่อนที่หนูจะเข้ามาหาหมอที่คลีนิคครั้งนี้ หนูเข้าไปดูหน้าเฟสคลีนิคมาค่ะหมอ ลูกค้าของหมอหลายคนมีปัญหาแบบเดียวกับหนู ซึ่งเยอะมากนะคะ มีคนฉีดแล้วไม่ลงเพียบเลยค่ะหมอ ทีแรกหนูคิดว่าหนูวิตกจริต แต่ที่ไหนได้ชาวบ้านเขาก็ไม่ลงเหมือนกันค่ะ หนูเลยคิดว่ามาพบหมอดีกว่าค่ะ เพราะ เห็นทางเฟสบุ้คคลีนิคบอกว่า 'ทางคลีนิคจะรับผิดชอบ'

1.jpg (123.93 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

2.jpg (110.59 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

3.jpg (307.1 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

4.jpg (257.74 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

5.jpg (285.52 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

6.jpg (263.59 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

7.jpg (358.86 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

8.jpg (333.4 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

9.jpg (348.55 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

10.jpg (326.34 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

11.jpg (661.98 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

12.jpg (105.17 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 0)

#
โพสต์ 2015-5-9 19:49:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คลินิกอะไรเอ่ย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้