ดู: 3091|ตอบกลับ: 26

[ฟิลเลอร์/โบท๊อกซ์/ร้อยไหม] เตือนภัย!! คลีนิคแห่งหนึ่งใช้โบท็อกที่ไม่มีคุณภาพ มาฉีดให้ลูกค้า

[คัดลอกลิงก์]
"ทำยังไงดีคะ ไปฉีดโบท็อกมาที่คลีนิคแห่งหนึ่ง แล้วไม่ลงเลยค่ะ แอบกลัวว่าเป็นเพราะของปลอมรึป่าว หรือ เพราะผสมน้ำเกลือเยอะ เสียตังไปฟรีๆเลย มีหลายๆคนที่คลีนิคแต่เขาไม่รับผิดชอบ "

ไปฉีดโบท็อกมาที่คลีนิคมีชื่อเสียงแห่งหนึ่ง ซึ่งคลีนิคนี้ขยันจัดโปรโมชั่นมากๆมีหลายราคาหลายแพคเกจค่ะ โฆษณาหน้าเฟสบุ๊ค เป็นเพจแนะนำเลยค่ะ คลีนิคนี้หน้าตาและชื่อคลีนิคดูมีชื่อเสียง มีรีวิวในไลน์การันตีนิดหน่อยค่ะ  มีบริการหลายอย่างทั้ง ศัลยกรรมจมูก โบท็อก ฟิลเลอร์ ร้อยไหม ฉีดวิตามินซี ราคาไม่แพงค่ะ  แต่วันนี้จะรีวิวแค่ โบท็อกเกาหลี 100ยูนิต (Neuronox) และเมโสแฟต 3 เข็ม  ในราคา 5999 บาท   ฉีดมา2เดือนแล้วค่ะ ไม่ลงเลยสักนิดค่ะ มานั่งคิดๆ เอ๊ะ!!! นี่เราวิตกจริตไปเองรึป่าว เราเครียดมากไหมรึป่าว ทำไมถึงไม่ลง เลยลองถามเพื่อนที่ไปฉีดมาพร้อมกัน ปรากฎว่าไม่ลงเหมือนกันค่ะ ชักแปลกๆละเราคงไม่ได้คิดไปเอง(เมื่อปีที่แล้วไปฉีดด้วยกันที่คลีนิคอื่นก็ลงทั้งคู่) เลยตัดสินใจเข้าไปดูหน้าเฟสคลีนิคเพื่อหาช่องทางการติดต่อ ปรากฎว่าาา.......  โอ้โห้ววว!!  คนมาเม้นเพียบเลยค่า 'ฉีดมาแล้วทำไม่เห็นลงเลย'  'ไปฉีดมาหลายคนไม่ลงสักคน' บลาๆ ๆ เยอะแยะมากค่ะ...   ทางคลีนิคก็มาตอบเม้นว่า ให้ลูกค้ากลับไปที่คลีนิคสาขาที่ไปทำอีกครั้ง เพื่อให้คุณหมอตรวจ คุณหมอฉีดซ้ำให้ฟรีค่ะ ทางคลีนิคเรารับผิดชอบ   สักพักมีคนมาเม้นตอบว่า  เข้าไปมาแล้วแต่ทางคลีนิคไม่รับผิดชอบค่ะ  ถึงกับช็อกจ้าาาาา แล้วหน้าฉันละ อะไรอยู่ในหน้าฉันนนน T^T  เสียตังฟรีอีกต่างหาก ไม่ไหวนะคะ เจ็บตัวแล้วยังต้องเจ็บใจอีก  เก็บเงินตั้งนานนะ  ความคิดสารพัดแว้บเข้ามา เลยตัดสินใจเข้าไปพบคุณหมอที่คลีนิคค่ะ ไปถึง15:10 คุณหมอมาถึง 15:30  ได้พบคุณหมอ 14:30 (แอบสังเกตุว่าเขาพยายามเคลียร์ลูกค้าใหม่ๆให้หมดก่อน ขนาดมาทีหลังยังได้ทำก่อนเลยอะค่ะ -.-)   

บทสนทนาระหว่างดิฉันกับคุณหมอคร่าวๆ (ย้ำ คร่าวๆเพราะจริงๆคุยกันนานมากๆต่างคนต่างไม่ยอมกันเลยทีเดียว)

ดิฉัน : สวัสดีค่ะคุณหมอ พอดีเมื่อวันที่...เดือนมกรา มาฉีดโบท็อกเกาหลีที่นี่ค่ะ โปร 5999 แถม เมโสแฟต3เข็ม ปรากฎว่าไม่ลงเลยค่ะหมอ
คุณหมอ : ขอหมอดูหน่อยนะคะ  หมอว่าหน้าก็ลงอยู่นะคะ เนี่ยค่ะหน้าหนูดูเล็กลงนะคะเรียวลง อยากให้เห็นผลชัดๆต้องฉีดย้ำนะคะ ตอนนี้เรามีโปรโมชั่นอยู่ 3999 สนใจไหมคะ จะได้ลงชัดๆตามที่หนูต้องการเลย บลาๆ
ดิฉัน : คุณหมอรู้ได้ไงคะว่าหน้าหนูลง หนูฉีดกับหมออีกคนนึงนะคะ ไม่ได้ฉีดกับคุณหมอ
คุณหมอ : อ้าว หรอคะ.. -.-

ดิฉัน : ไม่ลงเลยค่ะหมอ ปกติต้องมีคนทักอะคะ นี่ไม่มีคนทักว่าลง แล้วยังทักว่า ไปฉีดโบปลอมมาหรอ หน้าไม่ลงเลยอะแกร
คุณหมอ : คนไข้ฉีดครั้งแรกใช่ไหมคะ แบบนี้แหละค่ะโบท้อกต้องฉีดสักสองสามครั้งถึงจะลง ถึงจะเห็นผล ตอนนี้คลีนิคเรามีโปรอยู่ 3999  ใช่ไหมคะพยาบาล (หันไปถามพยาบาล) คุ้มนะคะอีกตั้ง100ยูแหนะ สนใจไหม
ดิฉัน : เดี๋ยวนะคะหมอ คือหนูเคยฉีดหลายครั้งแล้วค่ะ ไม่เคยต้องย้ำเลย ฉีดครั้งเดียวตลอด แล้วก็ลงตลอดค่ะ นี่เป็นครั้งแรกที่มาฉีดที่.....คลีนิค มันไม่ลงเลย หนูมาฉีดกับเพื่อน เพื่อนหนูก็ไม่ลง คือถ้าหมอจะให้หนูซื้อโปรอีก แล้วฉีดแล้วมันไม่ลงอีก หนูก็ต้องซื้อโปรไปเรื่อยๆหรอคะ?
คุณหมอ :  โบท้อกไม่ลงมีหลายปัจจัยค่ะ มันขึ้นอยู่กับชีวิตประจำวันของเราด้วย ดื่ม เหล้า เบียร์ เครื่องดื่มแอลกอฮอลล์ ไหม ซาวหน้า สตรีม ออกกำลังกาย มีไหมคะ ปกติลูกค้าคนอื่นฉีดแล้วลงตลอดเลยนะคะ ไม่เคยมีปัญหาอะไรเลย นี่คนแรกเลยฉีดแล้วไม่ลงอะค่ะ ถ้าอยากเห็นผลชัดๆหมอว่าซื้อโปรโบท็อกอเมริกาไหมคะ ทางเราจัดโปรโมชั่นอยู่
ดิฉัน : หมอคะหนูต้องเสียเงินหรอคะ? หนูผิดอะไร ข้อห้ามหลังโบท้อกหนูไม่ได้ทำอยู่แล้วค่ะ ทราบดีทุกอย่าง ปกติอยู่แต่บ้านกับมหาลัย เรียน ทำการบ้าน นอน เรียน ทำการบ้าน นอน มีแค่นี้อะค่ะ  แล้วก่อนที่หนูจะเข้ามาหาหมอที่คลีนิคครั้งนี้ หนูเข้าไปดูหน้าเฟสคลีนิคมาค่ะหมอ ลูกค้าของหมอหลายคนมีปัญหาแบบเดียวกับหนู ซึ่งเยอะมากนะคะ มีคนฉีดแล้วไม่ลงเพียบเลยค่ะหมอ ทีแรกหนูคิดว่าหนูวิตกจริต แต่ที่ไหนได้ชาวบ้านเขาก็ไม่ลงเหมือนกันค่ะ หนูเลยคิดว่ามาพบหมอดีกว่าค่ะ เพราะ เห็นทางเฟสบุ้คคลีนิคบอกว่า 'ทางคลีนิคจะรับผิดชอบ'

โพสต์ 2015-6-3 20:42:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
kookkaikookkai ตอบกลับเมื่อ 2015-4-12 00:52
ชื่อคลีนิคอะไรคะ

ขอแจมด้วยคนค่ะ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-3 14:05:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต่อจากข้างบนค่ะ

คุณหมอ : ก็ถ้าอยากให้เห็นผลจริงๆ โบท้อกเกาหลีไม่ค่อยเห็นผลนะคะ หมอจะฉีดซ้ำให้แค่เกาหลี ซึ่งมันอาจจะไม่เห็นผล ลูกค้าเคยฉีดเมกามาใช่ไหมคะ? มันจะเห็นผลชัดเจนกว่าเกาหลีเยอะเลยค่ะ ถ้าอยากให้เห็นผล หมอแนะนำให้ซื้อโปรโบท้อกอเมริกานะคะ ตอนนี้ก็มีโปรโมชั่นอยู่ค่ะ
ดิฉัน : คือหมอคะ ถ้าให้หนูซื้อ หนูคงไม่ซื้อค่ะ แล้วหนูเคยฉีดมาทั้งอเมริกาทั้งเกาหลี ลงมาตลอดเลยค่ะหมอ ไม่เคยต้องซ้ำ ไม่เคยมีปัญหาเลยค่ะ นี่เป็นครั้งแรกที่มันไม่โอเคเลยสักนิด หนูรู้สึกเสียเงินฟรี ปกติหนูไม่เคยฉีดแฟตด้วยซ้ำยังลงเลยค่ะ นี่แฟต3เข็ม โบ100ยู ไม่ลงสักนิด หนูเสียใจมากๆเสียความรู้สึกค่ะ หนูเสียใจที่หนูคิดมาฉีดโบท้อกที่นี่ มันผิดพลาดมากๆค่ะ

คุณหมอ : ที่ฉีดแล้วไม่ลงน่าจะเป็นเพราะยี่ห้อโบท้อกค่ะ โมเลกุลเล็ก ละเอียด งั้นเดี๋ยวหมอจะฉีดซ้ำให้ฟรีข้างละ 25-30 ยูนิตนะคะ
ดิฉัน : หนูซื้อโปรกับที่นี่มา 100 ยู หวังว่าหน้าจะลง หน้าจะวีเชฟ แต่นี่ไม่ลงสักยูเลยค่ะหมอ แล้ว 25-30 ยูครั้งนี้จะลงไหมคะ
คุณหมอ : งั้นเดี๋ยวหมอฉีดให้ 100 ยูเลยแล้วกันนะคะ (หันไปสั่งพยาบาล เตรียมโบท้อก 100 ยู พยาบาล: โห 100ยูเลยหรอคะหมอ )

การมาคลีนิคครั้งนี้ ดูหมอและพยาบาลในคลีนิคไม่ค่อยพอใจ  แต่ไม่เป็นไร ซับเลือดเองก็ได้ค่ะ แค่รับผิดชอบในโบท้อกที่มันไม่เห็นผลก็พอค่ะ  จัดโปรโมชั่นแล้วมา save cost แบบนี้ไม่ไหวนะคะ ไม่รู้ว่าโบไม่เห็นผลเกิดจากอะไร แต่โดยส่วนตัวเคยฉีดลงค่ะแล้วพอไม่ลงมันรู้สึกเฟลมากๆ เสียใจ เสียความรู้สึก หนูฉีดโบท้อกทุกๆ8-10เดือน โบปลอม หรือ โบผสมน้ำเกลือเยอะ หรือ โกงโบ ทำไมจะไม่รู้คะ หรือจะมีคนภายในสับเปลี่ยนโบท้อก หรืออะไรก็ตาม มันไม่ใช่ความผิดของลูกค้าอย่างหนูค่ะ คุณต้องรับผิดชอบ โบไม่เห็นผลเกิดจากอะไรคุณต้องไปหาสาเหตุมาเองค่ะ ถ้ามัวโยนความผิดให้ลูกค้าแต่ละคน คุณก็ต้องโยนไปเรื่อยๆอะค่ะ พยายามยัดเยียดขายโบเพิ่มให้ลูกค้าอีก ลูกค้าไม่ได้กินหญ้านะคะถึงจะไม่รู้น่ะงว่าโบของคุณมันห่วย คุณเสียลูกค้าไปตลอดแน่ๆ คลีนิคคงย่อยยับลงฮวบๆสักวันนึง (สำหรับบางคนไปพบคุณหมอแล้ว แต่ทางคลีนิคเขาไม่รับผิดชอบค่ะ ปล่อยผ่าน ลูกค้าคนอื่นคงทำใจ แต่หนูไม่ ไปถึงเลยคุยจริงจังและคุยเสียดังมากให้มีพยาน มีความรู้เรื่องนี้พอสมควร จะไม่ยอมปล่อยผ่านแน่ๆ)

เดี๋ยวมารอดูผลที่ไปฉีดซ้ำมา อีก 2 - 8  สัปดาห์ ข้างหน้านะคะ (ครั้งนี้ถ่ายรูป Before ไว้แล้ว )
ขอบคุณที่เข้ามาอ่าน บอกตรงๆเลยค่ะว่า อารมณ์ไม่ดีมากๆ โกรธสุดๆ ที่เขาพยายามโยนผิดให้เรา พยายามหาข้ออ้างมากมาย คนที่ไม่เคยฉีดมาเจอแบบนี้ก็คงต้องยอมเพราะความไม่รู้แน่ๆ

ปล. ภาษาพูดทั้งนั้นเลย  พิมพ์ผิดประการใดขออภัยค่ะ
โพสต์ 2015-6-29 19:39:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งืมๆๆเราทำอยู่ที่สาขา ดิอเวนิว แจ้งวัฒนะ แต่เป็นโปรแกรมฉีดผิวออร่า BlinkBrightBeauty 4999 บาท/5 ครั้ง ทำไป 4 ครั้งแล้วยังไม่เห็นการเปลี่ยนแปลงเท่าไหร่ ครั้งหน้าก็ครั้งสุดท้ายแล้ว จะเป็นยังไงเดี๋ยวคงจะได้รู้กัน
โพสต์ 2015-6-13 10:21:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เลวๆแบบนี้บอกชื่อเลยคับ
โพสต์ 2015-6-13 09:05:08 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย tongxa เมื่อ 2015-6-13 09:33

คลินิกนี้จริงๆหรอคะ แงๆๆ เรากำลังลงคอร์ส ฉีดผิวออร่า BlinkBrightBeauty 4999 อยู่จะเห็นผลมั้ยเนี่ย แอบหวั่นใจจัง
ถ้าเห็นผลหรือไม่ยังไงเราจะมารีวิวให้ชมกันนะคะเพราะถ่ายรูปตัวเองไว้ตลอดตั้งแต่ก่อนทำ ทำครั้งที่ 1 และวันนี้จะเข้าไปทำเป็นครั้งที่ 2 ค่ะ (แอบหวังว่าจะ Ok.)
โพสต์ 2015-5-22 18:49:54 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เข็ดเหมือนกันค่ะ
[ฉีดโบท๊อกซ์] เข็ดกับโปรถูกๆล่อตาล่อใจ
http://www.dungdong.com/forum.ph ... d=112631&extra=
โพสต์ 2015-5-11 22:40:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bwlnggg เมื่อ 2015-5-11 22:41

ที่ต้นซุงอเวนิวแน่เลย เราเคยไปฉีด โปรนี้แหละ โบทอกซ์ไม่เห็นผลคะ
แต่เเฟตจริง เพราะรู้สึกว่ายาเดินแสบๆอยู่ (ต้นเดือนตุลา 57)

โพสต์ 2015-5-11 22:19:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คลินิกไรครับ ขอหลังไมค์หน่อย
โพสต์ 2015-5-9 19:49:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คลินิกอะไรเอ่ย
โพสต์ 2015-4-26 00:23:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากรู้ค่ะว่าคือคลีนิคไหนบอกหน่อยได้มั้ยค่ะ จะได้ไม่ไปใช้บริการ
โพสต์ 2015-4-14 15:13:25 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอทราบชื่อคลินิคคะ เด้วนี้โบท้อกหาซื้อง่ายมากก
โพสต์ 2015-4-14 15:13:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอทราบชื่อคลินิคคะ เด้วนี้โบท้อกหาซื้อง่ายมากก
โพสต์ 2015-4-13 15:43:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ว่าจะไปยุเหมือนกันค่ะ เห็นโปรโบ 4999 แถมแฟตด้วย 3เข็ม เปลี่ยนใจดีกว่าค่ะไม่ไปแล้ว
โพสต์ 2015-4-12 04:19:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ตอนแรกว่าจะไปดีนะยังไม่ไป
โพสต์ 2015-4-12 00:55:06 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อ่อรู้แล้ว  โปรถูกๆๆเยอะมาก
โพสต์ 2015-4-12 00:52:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ชื่อคลีนิคอะไรคะ  
โพสต์ 2015-4-4 21:05:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นกำลังใจให้นะครับ แอบงงว่าราคาทำไมมันถูกจัง แต่ก็เท่ากับราคาที่เพื่อนผมคนนึงแนะนำมาเหมือนกัน แต่รายนั้นยุบเยอะเวอร์ครับ 4900.- แถมเมโสแฟส 4 เข็ม
โพสต์ 2015-4-3 21:05:51 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เท่าที่รู้มาคลีนิคพวกนี้ฉีดแต่น้ำเกลือให้ แต่เมโสอ่ะเมโสจริง เซฟคอร์สอะไรประมาณนี้
โพสต์ 2015-4-3 18:02:55 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เราไปฉีดมาพร้อมกับเพื่อน 3 คน ไม่มีคัยเห็นผลเลยค่ะ
แถมพอเราไปเมนในเฟสเรื่องไม่เห็นผล ลบคอมเม้นเรา แล้วบล๊อคเราเลยค่ะ เราเป็นลูกค้าแท้ๆ แทนที่จะชี้แจงดันบล๊อคเรา ไร้ความรับผิดชอบมาก แย่มากๆค่ะที่นี่
โพสต์ 2015-4-3 17:59:49 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไปฉีดมาพร้อมกันกับเพื่อน 3 คน ไม่มีคัยเห็นผลซักคนค่ะ ห่วยมาก ความรับผิดชอบก็ไม่มี พอเราไปเม้นในเฟสเค้าเรื่องไม่เห็นผล ลบคอมเม้นเราทิ้ง แถมบล๊อคเราด้วยค่ะ เราเป็นลูกค้าแท้ๆ แทนทีจะชี้แจงเรามา แบบนี้ไร้ความรับผิดชอบเห็นๆ แย่มากๆค่ะที่นี่
โพสต์ 2015-4-3 17:28:17 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ติดตามอยู่นะ มาอัพเดทด้วยครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-4-3 15:59:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
gigbonita ตอบกลับเมื่อ 2015-4-3 14:25
ใช่ที่ต้นซุงอเวนิวมั้ยคะ

ใช่ค่ะ คลีนิคนี้มีหลายสาขามาก แต่มีปัญหาทุกสาขาเลย ใช้โบท็อก ฟิลเลอร์ไม่ได้คุณภาพ
โพสต์ 2015-4-3 14:25:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใช่ที่ต้นซุงอเวนิวมั้ยคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้