ดู: 1387|ตอบกลับ: 1

[ตาสองชั้น] ตาสองชั้นเย็บห้าจุด โดยหมอชาติชาย Absolute clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัดดีเจ้าค่ะ  วันนี้มารีวิวตาสองชั้น โดยคุณหมอชาติชาย พฤกษาพงษ์ ค่ะ  เลือกทำแบบเย็บ 5 จุด ราคา 25000.- ค่ะ
ที่เลือกแบบนี้ เพราะคุณหมอบอกว่า พักฟื้นน้อย หรือบางคนแทบจะไม่ต้องพักเลยค่ะ  ราคาก็รับได้ค่ะ

อยู่เท่ากับการกรีด แต่จะไม่ช่วยถ้าหนังตาเราตก หรือมีไขมันสะสมมาก  คุณหมอบอกว่า ถ้าหนังตาตก ต้องกรีดตัดออก หรือถ้ามีไขมันสะสมมาก กลัวเย็บแล้วจะหลุด จะต้องดูดไขมันออกด้วย ซึ้งก็มีค่าใ้จ่ายเพิ่ม คือ เพิ่ม อีก 15000 ค่ะ

เราเลยเลือกที่จะทำแค่เย็บห้าจุด คุรหมอบอกว่าอยู่ได้ประมาณ 20 ปีค่ะ  เพื่อน ๆ คนไหนรู้บ้างไหมค่ะ  ว่าอย่ได้ 20 ปีจริงไหมค่ะ
เราติดต่อเข้าไปที่สาขาพระรมสองค่ะ  เพราะอยู่ใกล้บ้าน  ทำใกล้ ๆ บ้าน

แต่ก็ไม่ใช่ค่ะ เพราะต้องไปผ่าตัดที่สาขาทองหล่อ  
แต่เขามีบริการรับส่งจากสาขาพระรามสอง ไป ทองหล่อนะคร่ะ  แต่เลือกเวลาไม่ได้  ต้องตามที่คลินิกจัดให้  แต่เราเลือกที่จะไปเองค่ะ  ไม่ได้ไกลมากเนอะ  จะให้มารอคนอื่นด้วย  ไ่ม่เอาดีกว่าค่ะ

พอวันที่นัดทำ ไปถึงคลินิก  คนเยอะมากค่ะ  รอทำกันหลายคนเลย  ( คงมาจากหลาย ๆ สาขา รวมผ่าตัดที่เดียว )
เราได้คิวตอน 15:00 ค่ะ  ตอนแรกอยากได้เช้า แต่พี่ ๆ เขาบอกว่า เช้าเอาไว้ทำหน้าอก และดูดไขมัน เพราะเขาต้องอดน้ำอาหาร ให้เขาทำก่อน  ก็ไม่ได้อะไรกับตรงนี้ค่ะ เขาใจได้ ว่าเราจะต้องทำบ่าย

พอไปนั่งได้ไม่นาน ก็ถึงคิวเราค่ะ ก็คุยกับหมอตามที่บอกไปข้างบค่ะ

รูปก่อนผ่าตัดนะค่ะ

หลังจากที่ผ่าตัดเรียบร้อยแล้วค่ะ  ถ่ายรูปทันทีเลยค่ะ

ยังไม่เจ็บค่ะ  แต่เริ่มๆ แล้วค่ะ  รีบกลับบ้านสุด ๆ กลัวปวดมาก
กลับบ้านมา รีบประครบเย็นเลย

ขนาดประครบเย็นนะ ยังเขียวเอาซะเอลย  นี่รูป หลังทำ 1 วันค่ะ

พอๆ ค่ะ ท่าไม่ดี ข้ามมารูปวันที่ 5 ค่ะ

วันที่ 6 ค่ะ

แล้วก็ข้ามมา 26 วันค่ะ จัดการแต่งหน้าเรียบร้อย  รอยช้ำก็หายไปเรียบร้อยแล้วค่ะ

ตาสองชั้นหมอชาติชาย Absolute.jpg
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้