เจ้าของ: first_berry
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] จมูกใหม่ครั้งที่ 4 ตัดปีกยกปีกแต่งปลายจมูกโดย คุณหมอสุชาติอนุสาวรีย์ชัย คลีนิคเว

[คัดลอกลิงก์]
ขอโทษครับคุณเฟิร์ส ขอทราบสาเหตุที่เอียงได้มั้ยครับ ว่ามันเอียงเองหรือ ไปชนโดนอะไร
อยากเห็นรูป ที่มันเอียงอะครับ ว่าเอียงแบบไหน ขอบคุณครับ
652#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-31 15:53:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย scissorman เมื่อ 2011-1-31 01:27
โหววว โด่งสวดๆเลยครับ แก้หกครั้งเเล้ว สุดยอดดดด ...

สุดยอดมากๆๆเจ็บมากๆทรมานสุดๆ
653#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-31 15:55:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pushpop เมื่อ 2011-1-31 10:30
ขอโทษครับคุณเฟิร์ส ขอทราบสาเหตุที่เอียงได้มั้ยครับ  ...

คือมันเอียงมันล้มไปข้างนึงอ่ะครับ ส่วนที่เอียงไม่ได้ชนอะไรนะครับ ก็ปกติทุกอย่าง ขนาดเพื่อนๆและคนรู้จักที่แนะนำไปก็ทำออกมาโด่ง สวย ไม่เบี้ยว ไม่เอียงทุกคน
อยากถามว่านานมั้ยค๊กว่าจะยิ้มเป็นปกติ เพราะของเขายังตึงๆปากบนอยู่เรยค๊
เห็นรูป จขกท แล้วดูหล่อขึ้นมากนะคะ แต่ยังดูไม่ออกเลยว่าครั้งสุดท้ายจะต้องแก้ทำไมน่ะค่ะ
พอดีสนใจจะตัดปีกจมูกและยกปีกด้วยเอาแบบเย็บแผลด้านใน(แต่ไม่เสริมนะคะ) เพราะไม่อยากเสริมค่ะ ดูรูปคุณแล้วคุณหมอทำสวยดี  อยากทราบข้อมูลเบอร์โทรที่คลีนิคด้วย และจริง ๆ มีนัดทำกับคลีนิคแถวพระราม 2 วันที่ 3 กพ. 54 นี้ แล้ว แต่ยังไม่มั่นใจ อยากได้ข้อมูลเพิ่มกว่านี้น่ะค่ะ จะขอรบกวน จขกท ตอบให้ทาง mail ได้รึเปล่า จะขอบคุณมากค่ะ Email meencha-07@hotmail.com นะคะ จะรอ(ขอด่วนค่ะ)
656#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-31 17:50:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nerisa เมื่อ 2011-1-31 16:50
อยากถามว่านานมั้ยค๊กว่าจะยิ้มเป็นปกติ เพราะของเขาย ...

ไม่นานนะ ประมาณ 2 เดือนกว่าๆก็เริ่มยิ้มปกติได้แล้วนะ
657#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-31 17:52:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย เปตอง เมื่อ 2011-1-31 17:18
เห็นรูป จขกท แล้วดูหล่อขึ้นมากนะคะ แต่ยังดูไม่ออกเล ...

ถ้าตัดปีก ยกปีก  แนะนำหมอสุชาติเลยครับ  เพราะว่าตั้งแต่ผมตัดปีก ยกปีก กะคุณหมอมามีแต่คนชม แล้วเย็บแผลจากด้านในด้วยทำให้ไม่เห็นรอยแผลเป็นด้วยอ่ะครับ

แสดงความคิดเห็น

คงต้องเปลี่ยนใจละค่ะ ไปหาคุณหมอสุชาติดีกว่า  โพสต์ 2011-2-1 08:12
660#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-31 18:58:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย nerisa เมื่อ 2011-1-31 18:28
ขอบคุนค๊

จร้า  ไม่เป็นไรจร้า
คือเราก้อทำกับ คลีนิค ที่รักษ์ ราม เหมือนกาน นะครับ แต่หมอ ที่นี่ ธรรมชาติถ้าคนที่ทำที่นี้แล้วหวังโด่ง ผิดหวังกานทุกคนเลยครับ  แต่พอดีว่าผมโด่งเป็ฯทุนอยู่แล้ว  แต่พอไปปร฿กษารอบสองเค้าก้อไม่ยอมทำไหม่ ให้ เพราะว่า มันเบี้ยวอยู่เหมือนกาน  มีความรู้สึกว่าอยากเปลี่ยน  ตอนนี้กอเข้า 8 ปีแล้ว  เพื่อน ผม 3 คนละไปทำมาเหมือนไม่ได้ทำ ของผมก้อเสริม แค่ 2 มิล ถือว่าน้อยมากกก เหมือนจะไม่ได้ทำ
662#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-31 19:52:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย kittyjeed เมื่อ 2011-1-31 18:47
หล่อมากค่ะ

ขอบคุณครับป๋ม
663#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-31 19:54:48 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย macky19 เมื่อ 2011-1-31 19:48
คือเราก้อทำกับ คลีนิค ที่รักษ์ ราม เหมือนกาน นะครับ แ ...

ของผมหมอที่รักษ์รามทำให้ครั้งแรกก้ออกมาเบี้ยวและดูธรรมชาติมากมายเลยครับ  ขนาดตอนนั้นแฟนผมจะทำด้วยจะแก้กะคุณหมอแต่คุณหมอบอกไม่รับแก้  เพื่อนที่เคยทำรักษ์รามพูดกันเป็นเสียงเดียวกันหมดว่าหมอเค้าดูไม่ค่อยโปรเลยอ่ะ  ทำถูกด้วยนะตอนนั้น 5,000  เอง  แต่ผลงานก็ตามราคาอ่ะ
ตอนนั้น เราไปตัดปีกยนัฮีมา ผิดหวัง มากกก ไม่สวยอย่างแรงง แล้วก้อมาเสริมรักราม ถามว่าผิดหวังไหม เฉยย  แต่มีคนชอบจมุกเรานะ มันดูโด่งเว่อ
แจริงๆๆหมอเสริให้ 2 มิล  ตอนแรก เค้าไม่ยอมทำให้เรา  พอเราทำได้รักรามเข้าปีที่เจด กลับไปหาหมอไหม่
บอกว่ามันเบี้ยว จะทำไหม่ เค้าบอกว่าให้ครบ 15 ปีก่อน จะแก้ให้  ตอนนี้คิดว่าจะไป ตัดยกปีก กับหมอเฉลิมม ที่ฟอร์จูนน ที่รักษ์ราม ทำเบี้ยวทุกรายจริงงงง
สาธู๊  ถึง คิวผม ขอรอบเดียว พอนะ เสียเงิน+เจ็บตัว แล้ว ขอแค่รอบเดียวพอ
เฮ้อ
666#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-31 20:45:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย macky19 เมื่อ 2011-1-31 20:00
ตอนนั้น เราไปตัดปีกยนัฮีมา ผิดหวัง มากกก ไม่สวยอย่าง ...

โห หมอหรืออะไรนี่ ให้รอ 15 ปี ป่านฉะนั้นเราก็คงวัยกลางคนแล้ว  ผมว่านะคุณลองไปปรึกษาที่อื่นดูก้ดีนะ เพราะว่าถ้าจมูกเบี้ยว-เอียงปล่อยไว้นานๆไม่เป็นผลดีกับตัวคุณเองแน่ๆเชื่อผมเหอะ
667#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-31 20:46:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย pushpop เมื่อ 2011-1-31 20:42
สาธู๊  ถึง คิวผม ขอรอบเดียว พอนะ เสียเงิน+เจ็บตัว แล้ว ...

ครับป๋ม  เพื่อนผมและคนรู้จักก็ไปทำกะคุณหมอสุชาติมาแค่รอบเดียวนะ  มีแต่ผมนี่หละครับหลายรอบหน่อย อาจจะเป็นที่ดวงด้วยหละมั้ง อิอิ
คุณหมอท่านทำสวยดีอะ รับผิดชอบดีด้วย ขอให้เเก้รอบนี้ออกมาสวยโด่ง ตรง ไม่เบี้ยว ไม่เอียงนะตัวเอง
669#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-1-31 21:29:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย alexandra เมื่อ 2011-1-31 20:52
คุณหมอท่านทำสวยดีอะ รับผิดชอบดีด้วย ขอให้เเก้รอบนี้ ...

ขอบคุณมากๆๆจ๊ะ   ประทับใจตุณหมอสุชาติก็ตรงนี้แหละครับ

แสดงความคิดเห็น

กำลังจะไปแก้เหรอค่ะ  โพสต์ 2011-1-31 22:35
670#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-1 11:14:26 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ครบ 3 วันแล้ว หน้าอึดมากมาย  55
อ่าว ไปแก้อีกรอบเหรอคะ คุณหมอให้จ่ายเพิ่มอีกรึเปล่าคะ
หรือว่ายังอยู่ในประกัน555+
เรายังคิดว่าหมอแต่งปลายให้ยังใหญ่อยู่เลย คิดอยากไปแก้ แต่กลัวเจ็บนี่แหละ
กว่าจะยุบเป็นปกติก็เข้าเดือนที่8แล้วอ่ะค่ะ
เห็นคนอื่นทำออกมาสวยมาก อาจเป็นเพราะจมูกเราเองที่ไม่ได้รูป555+
ยังไงเอาใจช่วยนะคะ ขอให้หล่อสมใจ และขอให้หายเจ็บหายบวมไวๆจ้า
ตอบกระทู้ first_berry ตั้งกระทู้

ขอบคุณน้องfirstมาก เพราะน้อง พี่ถึงได้เลือกหมอสุชาติ(ตัดปีก เสริมจมูก ยกปีก ปลายพุ่ง) และก็ไม่ผิดหวัง แต่ขอรบกวน ถามน้องfirstว่า
-แผลที่ตัดปีกจมูก เมื่อไหร่จะสนิทกันดี เพราะพี่ทารองพื้นแล้วเห็นร่อง ต้องอัดครีมลงไปทุกที ไม่สบายใจกลัวเป็นสิวจัง แต่ถ้าไม่สนิทกันจริงๆ พี่จะได้ทำใจ ไม่เป็นไร
-หลังจากไปเสริมมาเดือนครึ่ง หน้าพี่เป็นสิวผดขึ้นมากมาย ตั้งแต่นั้นเลยไม่หายซักที น้องเป็นหรือเปล่า ทำไงดี ก็เพิ่งเคยเป็นสิวผดนี่แหละ  ตอนเสริมจากที่อื่นเมื่อหลายปีก่อนก็ไม่เป็นนะ
-อยู่ๆวันนี้ก็เกิดเจ็บตรงหัวคิ้วมากเลย เวลาหาว และก็เจ็บเฉพาะข้างซ้าย น้องเป็นมั้ย
-เคยบอกหมอแล้วว่าไม่อยากให้เห็นรูจมูก(เวลาหน้าตรง)แต่ก็เห็นจนได้ แต่หมอก็ใจดีบอกว่าจะทำให้ใหม่ฟรี โดยยกปีกจมูกขึ้นอีก แต่พี่ต้องเจ็บตัวอีก ทำไมหมอไม่ทำให้เสร็จตั้งแต่ครั้งแรก หมอนะหมอ
พี่อยากขอความคิดเห็นfirst ไม่ใช่พี่ไม่เชื่อคำตอบหมอนะ แต่พี่รู้สึกว่า น้องfirst เข้าใจคนที่ต้องการเสริมจมูก ทำศัลยกรรม ทุกครั้งที่พี่อ่านคำถามเพื่อนคนอื่นๆ ที่ถามfirst พี่ก็เข้าใจว่าทำไม เขาไม่ถามหมอเอง คือ พวกเราอยากได้คำตอบจากคนที่เคยเป็นฝ่ายคนไข้เอง ไม่ใช่หมอบ้าง เพราะรู้สึกดีจริงๆ
673#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-1 19:25:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย mooket เมื่อ 2011-2-1 12:33
อ่าว ไปแก้อีกรอบเหรอคะ คุณหมอให้จ่ายเพิ่มอีกรึเปล่า ...

อยู่ในประกันครับป๋ม เจ็บมากมาย  ขอบคุณมากๆๆนะครับ  จมูกพี่สาวก็สวยดีนะครับ
674#
 เจ้าของ| โพสต์ 2011-2-1 19:26:15 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ต้นฉบับโพสต์โดย ใจฟ้า เมื่อ 2011-2-1 17:44
ตอบกระทู้ first_berry ตั้งกระทู้

ขอบคุณน้องfirstมาก เพราะน้ ...

ไม่เป็นไรครับพี่มีปัญหาเรื่องความงามอะไรพวกเราชาวดั้งโด่งก็ต้องช่วยๆกันอยู่แล้วเพื่อสิทธิประโยชน์ของ
ตัวเอง
1.  ส่วนแผลที่ตัดปีกจมูกเฟริส์แนะนำเลยนะว่าอย่าเพิ่งหาไรไปทาหรือยุ่งกะมันเลย ให้มันผ่านไปสัก 2-3-4 เดือน
ก่อน  แล้วค่อยทาก็ได้  เพราะว่าแผลที่ปีกจมุกเฟริส์ไม่ใช้ครีมทาเลยนะ ตลอด5-6 เดือนไม่เคยใช้ครีมทาเลย สิ่งที่
ได้คือไม่มีแผลคีลอยส์เลย  แต่อยากให้พี่รอเวลาอีกนิดนึง ไม่ต้องเอารองพื้นทาตรงรอยแผลปีกจมุกนะครับ ทาแต่
แป้งก้พอ
2.  ส่วนหน้าเป็นสิวผด เฟริส์ไม่เป็นนะครับ  มันอาจจะไม่ใช่ผลข้างเคียงของการเสริมจมูกนะ  เฟริส์เดาว่าอาจจะ
เป็นเพราะว่าผิวพี่แพ้ง่ายรึป่าว แล้วยิ่งเราแต่งหน้าทุกวันสิวผดก้ย่อมขึ้นนะ   แต่ก่อนเฟริสืทำงานเฟริสืก็แต่หน้าทา
แป้งทุกวัน สิวก็ขึ้น ผดก็ขึ้นด้วยนะพี่ อาจจะเป็นเพราะมลภาวะแวดล้อมรอบตัวด้วยมั้ง  แต่พอไม่แต่งหน้า ทาแป้ง
สิวผดก็หายไปเอง โดยส่วนตัวแล้วเฟริส์จะทาแต่แป้งเด็กเอาอ่ะ  เพราะไม่แพ้ด้วย
3.  ส่วนตรงหัวคิ้ว เฟริส์ไม่เป็นไรนะครับ  ไม่เจ็บไร
4.  ถ้าหมอเค้ายินดีที่จะแก้ให้พี่แล้ว เฟริส์แนะนำให้พี่รีบทำเถอะครับ  เพราะสมัยนี้หาหมอที่เค้ายินดีแก้ให้เราฟรีๆ
ยากนะ  อย่างหมอที่เคยเจอมาพอเราทำมาแล้วบอกปัญหาเค้าเพราะว่าปัญหามันเกิดขึ้นกับตัวเราจริงๆ  หมอเค้าก็
หาทางพูดเฉไฉไปโน้น-นี่เรื่อยๆ  และไม่ยอมแก้ให้เราใหม่  เฟริส์แนะนำนะครับ  ถ้าหมอยินดีแก้ให้ฟรีแล้ว เรา
อย่าไปกลัวเจ็บเลย เงินสมัยนี้ยิ่งหายากๆอยู่   เงินก็เงินเราแท้ๆเสียไปแล้ว ก็ต้องใช้ให้คุ้มซิครับ  เพราะถ้าวันนี้เรา
ไม่แก้แล้ววันหน้าเราไปแก้เราก็ต้องเสียเงินเพิ่มอีกนะครับ  อย่างเฟริส์นี่แก้กะคุณหมอสุชาติมา 3 รอบแล้วนะ
ครับ  เค้ายินดีแก้ให้เรา  เราก็ต้องรีบทำเพื่อให้ทุกอย่างมันออกมาดูดีสมกับเงินที่เราเสียไปด้วย  เฟริส์ว่าคุณหมอมี
สัจจะกับคำพูดมากนะครับ  พอเราถามเรื่องอื่นที่ไม่ใช่เรื่องจมุก  อันไหนที่ว่าดี คุณหมอก้บอกตรงๆว่าดี  อันไหน
ที่ว่าไม่ดีคุณหมอก็ไม่แนะนำเลยด้วยซ้ำ   
เอาเป็นว่าพี่ไม่ต้องคิดมากหรือเครียดนะครับ ทุกๆปัญหาย่อมมีทางออกของมันเสมอเป้นกำลังใจให้ครับไม่เป็นไร
ครับพี่
อ่านคำตอบแล้ว อยากได้เป็นน้องชายจัง น่ารักจริงๆ ขอบใจในความมีน้ำใจจริงๆๆ(น้ำตาซึม) พี่จะทำตามที่น้องfirstแนะนำ และก็รู้สึกว่าหมอเป็นอย่างน้องบอกทุกอย่าง อย่างที่แทบไม่เคยหาได้จากหมอคนไหนๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้