ดู: 1029|ตอบกลับ: 7

[ทำตา/ถุงใต้ตา] จะเลือกทำตา2ชั้นที่เอเซียคลินิคหรือยันฮีดีค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
พอดีอยากทำตาสองชั้น ไม่ทราบว่าใครพอมีความรู้ แนะนำ หน่อยได้มั้ยค่ะ ปรึกษากับเพื่อน เพื่อนบอกว่าทำทั้งทีก็ยันฮีไปเลยไหม แต่ที่ยันฮีคุณหมอเยอะมากเลย ไม่รู้จะทำกับหมอคนไหนดี แล้วการกรีดเปลือกตาหรือแบบวิธีการดูดไขมันดีกว่ากันค่ะ เพราะมาโทรปรึกษาที่เอเซียคลินิคราคาโปรก็ดีค่ะพอรับได้ ที่นี้เลยตัดสินใจไม่ได้เลยค่ะ
โพสต์ 2015-3-18 17:34:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอ โอ๋ ธนพันธ์ น่าจะดีกว่าไหมคะ?
โพสต์ 2015-3-18 17:38:21 | ดูโพสต์ทั้งหมด
วันที่ 10.04.2015 เรานัดทำที่ยันฮีค่ะ กับคุณหมอวิทวัส ค่ะ
โพสต์ 2015-3-19 14:51:29 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อืมมมม... เราว่า อย่าตัดสินใจเลือกตรงราคาเลยค่ะ เรายังไม่เคยทำตา แต่กำลังมองๆดูอยู่ เพราะตาเราเกิดมามีชั้นนะ แต่ข้างนึงสองชั้น อีกข้างนึงพับสี่ชั้น ตาเลยไม่เท่ากันมาตลอด ต้องใช้การแต่งหน้าช่วยอำพรางเอา แต่ก็แต่งยากใช้เวลามาก พออายุเริ่มเพิ่ม หนังตาก็เริ่มมีไขมันเยอะ หางตาเริ่มตก รอบพับสี่ชั้นเริ่มชัดมากขึ้น ตอนนี้แค่การแต่งหน้าอย่างเดียวก้อเรียกความมั่นใจเหมือนเดิมยาก ก็อยากแก้ให้มันเท่าๆกันเหมือนกัน  
โพสต์ 2015-3-19 14:51:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใจเย็นๆ ให้ตัดสินใจเลือกที่ปลอดภัย คุณหมอฝีมือดี และเรามั่นใจว่าออกมาสวยจะดีกว่าค่ะ เพราะว่าถ้าเห็นแก่ของถูกจะจ่ายแพงทีหลัง เพราะงานแก้ ราคาไม่ใช่น้อย แล้วยังหาที่แก้ เวลาพักฟื้น ลางาน หรือออกมาดูไม่ดี ดูแย่กว่าเดิม ไม่เท่ากัน เล็กไป ใหญ่ไป ต้องเครียดมากแน่ๆ ทีนี้ไม่เป็นอันทำอะไรกันเลย กำลังใจหดหาย ค่อยๆเลือกนะคะ อย่าใจร้อน ดวงตาเป็นสิ่งสำคัญที่สุดของเรา และเป็นงานละเอียดอ่อน เป็นที่ดึงดูดใจคนที่พบเห็น หรือทำให้ไม่มีใครอยากมองเราเลยก็ได้ เป็นกำลังใจให้นะคะ ไปทำหมออะไร หรือสนใจหมอไหน แวะมาพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันได้นะคะ ^^
โพสต์ 2015-3-19 14:54:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใจเย็นๆ.. ให้ตัดสินใจเลือกที่ปลอดภัย คุณหมอฝีมือดี และเรามั่นใจว่าออกมาสวยจะดีกว่าค่ะ เพราะว่าถ้าเห็นแก่ของถูกจะจ่ายแพงทีหลัง เพราะงานแก้ ราคาไม่ใช่น้อย แล้วยังหาที่แก้ เวลาพักฟื้น ลางาน หรือออกมาดูไม่ดี ดูแย่กว่าเดิม ไม่เท่ากัน เล็กไป ใหญ่ไป ต้องเครียดมากแน่ๆ ทีนี้ไม่เป็นอันทำอะไรกันเลย กำลังใจหดหาย ค่อยๆเลือกนะคะ อย่าใจร้อน ดวงตาเป็นสิ่งสำคัญที่สุดของเรา และเป็นงานละเอียดอ่อน เป็นที่ดึงดูดใจคนที่พบเห็น หรือทำให้ไม่มีใครอยากมองเราเลยก็ได้ เป็นกำลังใจให้นะคะ ไปทำหมออะไร หรือสนใจหมอไหน แวะมาพูดคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันได้นะคะ ^^
โพสต์ 2015-3-19 14:58:34 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ไม่ทราบว่า อายุเยอะหรือยัง เราไปแก้หนังตาตกกับหมอศุภศิษฏ์ที่เมโกะคลินิกมา่คะ
ราคาไม่แพงมาก ทำแล้วสวยเลยคะ ยังไงลองโทรไปสอบถามดูนะคะ 081-2720022

ลองอ่านรีวิวนะคะ http://www.dungdong.com/forum.ph ... &extra=page%3D1
โพสต์ 2019-11-29 17:34:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้องแล้วแต่ตาของเราด้วยค่ะ ว่าควรทำแบบไหน คือถ้าไขมันที่ตาไม่เยอะ ไม่ต้องผ่าไขมันก็ได้ กรีดตาเฉยๆก็พอ อย่างเราก็แค่กรีดตาเฉยๆเลย ไปทำตามมาจากที่ lovely eye clinic แต่ก็ไม่เชิงคิดเองนะ เราไปให้หมอวิเคราะห์ก่อนเหมือนกันค่ะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้