12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: Ani
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[จัดฟัน/รักษารากฟัน] จัดฟันอยู่ถ้าเสริมจมูกจะทำให้เบี้ยวจริงมั้ยค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
26#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-7-12 12:12:56 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขล่าสุด Ani เมื่อ 2009-7-12 12:20

มาแย้วๆ ขอบคุณทุกคำตอบค่ะ พอดี Ani จัดมาจะ 3 ปีแล้วค่ะ ใกล้เสร็จแล้ว รู้สึกว่าเมื่อก่อนมีแก้ม
แต่ตอนนี้เพื่อนๆ ทักว่าหน้าเรียวไปเยอะค่ะ งั้นถ้าจะทำคงต้องเบี้ยวหมอเดือนหนึ่งให้จมูกเข้าที่ก่อน
แล้วตอนไปพบหมอฟันเนี้ยะ คงต้องบอกคุณหมอให้ระวังๆ หน่อย อย่างนี้คงได้นะค่ะ

แอบถามคุณหมอฟันด้วยค่ะว่า ถ้าถอดเครื่องมือแล้วแก้มจะกลับมาค่ะ ไม่รู้จริงแท้แค่ไหน
เพราะคุณหมอบอกว่าตอนเราใส่เครื่องมือ กล้ามเนี้อแก้มเราไม่ได้ทำการเคี้ยวอาหารหรือขยับได้เต็มที่
และฟันก็ถูกขยับจึงทำให้แก้มตอบ
แต่พอถอดออกแล้ว เราจะเคี้ยวอาหารได้ดีแล้วกล้ามเนี้อก็จะกลับมาทำงานเหมือนเดิมกับตอนที่เรายังไม่ใส่เครื่องมือ

อ่ะนะ หมอบอกมาอย่างนี้ ยังไงต้องรอกูรูมาตอบอีกทีค่ะ
เอาใจช่วยคะ คุณเอนี่ ปุ้ยได้คิววันที่ 25 กันยายน เวลา 18.30 น. คะ นานมากแต่ต้องรอหงะ  คุณเอนี่ต้องสวยแน่ๆๆเลยคะ อันนี้เปนความเหนส่วนตัวนะ คือปุ้ยจะรอให้จัดฟันเส็ดก่อนอีกคะ เพราะจะได้รู้ว่ารูปหน้าที่สวยๆๆแบบนี้ต้องทำจมูกแบบไหน คืออยากทำจมูกรอบเดียวคะ แต่อันนี้ต้องแล้วแต่คุณเอนี่ตัดสินใจคะ
เปนอีกคนนึงที่หมอนัดแล้วไม่ค่อยไป จนคุนหมอต้องโทรมาตาม อิอิ แล้วนี้ถ้าไปทำจมูกเวลาหมอเปลี่ยนยาง

ให้แล้วมาเสยเข้าจมูกก้อซวยสิ หมอยิ่งมือหนักๆยุด้วย
ขอให้สวยๆกันนะคับ อิอิ
เนยเปลี่ยนค่ะ
หน้ายาวขึ้น
ปากหุบลงเนื่องจากฟันไม่เหยินแล้ว
ทำให้จมูก โด่งขึ้น เชิดขึ้น เพราะฟันถูกกดเข้าไป
ถอน 4 ซี่ ค่ะ เพื่อนทักทุกคนว่าหน้าเปลี่ยน
ต้นหลิวก็กำลังจะไปจัดเหมือนกัน ถอน 4 ซี่เหมือนกันคับ พอดีฟันหน้ามันอยากเด่นนะคับ อิอิ
ไม่เกี่ยวเลย แต่แนะนำให้จัดฟันให้เสร็จก่อน เพื่อรูปหน้าเปลื่ยน สวยขึ้นอีก อาจไม่ต้องทำจมูกกะได้
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้