ดู: 15257|ตอบกลับ: 33
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แก้จมูกเอียงกับคุณหมอปิยพล ที่ PMED CLINIC (จมูกสวยปลายหยดน้ำ)

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minicupcake เมื่อ 2015-3-12 00:09

สวัสดีคะ ก่อนอื่นข้อแนะนำตัวก่อนนะคะ
เจ้าของกระทู้ ชื่อ อ้อม จะมารีวิวแก้จมูกด้วยเทคนิคพิเศษ
เสริมซิลิโคนอเมริกาอย่างนิ่มและแต่งปลายจมูกด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหู

เหตุผลที่อยากแก้จมูกครั้งนี้ คือจมูกที่เสริมไปในครั้งแรก เกิดการคดบวกเอียงของซิลิโคน
ตอนเสริมครั้งแรกนั้นก็รู้สึกว่า มันเอียงตั้งแต่เสริมเสร็จวันแรกๆแล้ว  
เราก็คิดว่าเป็นเพราะเรานอนตะแคง ตื่นมาเลยเอียงมาก จึงรีบโทรไปปรึกษาทางคลินิกที่เสริมตอนนั้น พนักงานทางคลินิกแจ้งว่า
อาจจะเกิดจากการที่มีการยุบบวมไม่เท่ากัน พอถึงวันนัดพบคุณหมอ ก็ยังเอียงอยู่ แต่คุณหมอตอบมาว่า จมูกยังไม่เข้าที่ ต้องรอ T T
เราก็รอจนจมูกเข้าที่ดีประมาณปีกว่า ซึ่งก็ยังดูออก พอแต่งหน้าหรือมีแสงไฟมากระทบจะเห็นความเอียงชัดเจน
บวกกับซิลิโคนที่เสริมครั้งแรกค่อนข้างสั้นมาก ปลายมันดูทู่อีก พอกลับไปปรึกษาคุณหมอท่านเดิมอีกครั้ง
คุณหมอเห็นว่าทรงจมูกเราสวยเป็นธรรมชาติแล้ว จึงจะแก้โดยถอดซิลิโคนออกมาและใช้ซิลิโคนเก่าอันเดิมเสริมให้ใหม่
เราเลยตัดสินใจจะแก้กับคุณหมอท่านอื่นดีกว่า เพราะถ้าใช้ซิลิโคนอันเก่าก็คงจะไม่ได้ดีขึ้นกว่าเดิมแน่ๆ

เมื่อพร้อมและอยากแก้แล้ว เราจึงหารีวิวดูทั้งจากเว็บดั้งโด่ง ร่วมถึงเว็บโดดเด่นด้วยตนเอง แล้วก็ได้ไปเจอกระทู้นึงในดั้งโด่ง คือ
เขาเสริมโดยใช้ซิลิโคนอเมริกาแบบนิ่มพิเศษ และเสริมปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังใบหู
โดย คุณหมอต้น (นพ.ปิยพล พัฒนครู) ที่ PMED CLINIC
เจ้าของกระทู้และคนที่เข้ามาคอมเม้นในกระทู้ต่างก็บอกว่า คุณหมอต้น ใจดีมากๆ เราจึงเริ่มสนใจที่จะแก้กับคุณหมอ
แต่รีวิวในดั้งโด่งและโดดเด่นค่อนข้างน้อย เราจึงลองหาข้อมูลจากเพจของทางคลินิก ชื่อเพจก็ชื่อเดียวกับคลินิกเลยคะ Pmed Clinic
จะมีรูปรีวิว Before – After ค่อนข้างเยอะเลยทีเดียว เราชอบทรงจมูกฝีมือคุณหมอมากๆ เพราะปลายหยดน้ำ
แถม คุณหมอมือเบาแก้ไม่ค่อยช้ำอีกต่างหาก  เราจึงรีบนัดวันเข้าไปปรึกษา พอได้คุยกับคุณหมอแล้วรีบนัดวันแก้แบบไม่รีรอเลย
คุณหมอดูใจดีจริงค่ะ ยิ้มๆ เป็นกันเองมาก ทำให้ไม่เกร็ง ^^ และคุณหมอก็ดูสุภาพมากด้วยนะ

นี่เป็นรูปก่อนแก้นะคะ ซิลิโคนดูเบี้ยวและปลายจมูกดูทู่ๆเงยเชิดนิด

ซิลิโคนที่เสริมครั้งแรกค่ะ

เคสเราถือว่าแก้ผ่าตัดค่อนข้างนาน ซิลิโคนอันเก่าหายากบวกกับหมอคนเก่าเจาะรูตรงซิลิโคน
ทำให้เอาออกยาก แต่คุณหมอต้น แก้แล้วออกมาดี ช้ำน้อยมากคะ

ตอนฉีดยาชากับระหว่างทำตอนหมอใส่ซิลิโคน คุณหมอก็จะบอกและถามตลอดว่า เจ็บไหม
พอเราแอบเกร็งกลัวเจ็บ คุณหมอจะบอกว่า หมอขอโทดนะ ทนนิดนึงนะ เจ็บนิดนึงนะครับ ไรประมาณนี้ คุณหมอน่ารักมากค่ะ

<<<<< ต่อไปเป็นรูปหลังแก้จมูกนะคะ >>>>>>>

หลังแก้เสร็จทันที ยังไม่รู้สึกเจ็บไรค่ะ นอนประคบน้ำแข็งนิด
แผลที่ใบหูก็แทบจะไม่เจ็บเลย แต่ระวังอย่าให้ไปกระแทก อะไรในช่วงแรกเพราะจะทำให้เจ็บได้ง่าย

2 ชม. ต่อมา ... .

วันที่ 2 ไม่มีรอยช้ำเลยค่ะ

วันที่ 3 ใต้ตาช้ำเล็กน้อย แต่ไม่บวมเท่าไหร่เลยค่ะ

วันที่ 4 ไม่มีรอยช้ำแล้วค่ะ พรุ่งนี้จะแกะพลาสเตอร์แล้ว ลุ้นๆ ><"

วันที่ 5 วันที่รอคอย แท๊นๆ . ..

พอใจมากค่ะ สันไม่สูงดูผิดธรรมชาติมากไป ปลายจมูกดูเป็นทรงมีหยดน้ำมากขึ้น รอให้เข้าที่น่าจะดีขึ้นอีกคะ
ถือว่าจมูกเข้าที่ไวมากขนาดเป็นการแก้ ไม่ค่อยบวมด้วย คุณหมอต้นบอกว่าจมูกจะเข้าที่จริงๆ ประมาณ 3 เดือนนะคะ

เดี๋ยวเราจะมาอัพเดดเรื่อยๆ ขอบคุณที่ติดตามกระทู้เรานะคะ เป็นการรีวิวครั้งแรกผิดพลาดยังไง
ก็ขออภัยไว้ ณ ที่นี่ ด้วยนะคะ  ขอบคุณคะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-27 00:16:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minicupcake เมื่อ 2015-3-27 00:18
Austinng ตอบกลับเมื่อ 2015-3-23 09:27
มีปันหาเดียวกันเลยค่ะ ทำมาแล้วจมูกเอียง ดูที่แก้ที่ ...

คลินิกเก่าของอ้อมอยู่แถวธุรกิจบัณฑิตอ่าคะ
ลองมาปรึกษาหมอต้นดู จำได้ว่าไม่มีค่าปรึกษา

ขอเอาภาพรีวิวหลังครบ 1 เดือนมาให้เพื่อนๆติดตามค่ะ

ส่วนแผลเย็บที่หลังใบหูก็ไม่เจ็บละค่ะ
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-2 23:45:36 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
cattylovelove ตอบกลับเมื่อ 2015-6-1 13:33
สวยจัง เราชอบนะ กำลังหาข้อมมูลอยู่เลยค่ะ ที่นี่แหล่ ...

เราบอกคุณหมอขอธรรมชาติหน่อยอ่าคะ หลักๆขอไม่เอียงแบบที่เสริมมาตอนแรก
ขอมีหยดน้ำนิด ไม่อยากดูจมูกสั้นๆเชิด
แนะนำ
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-6-2 23:47:35 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ออแอน ตอบกลับเมื่อ 2015-5-18 08:00
อยากไปแก้ที่นี่..........อิอิ

ไปปรึกษาคุณหมอต้นก่อนตัดสินใจแก้ก็ได้นะ คุณหมออธิบายดีมาก ใจดีสุดๆ
ทำมาเท่าไหร่จ๊ะ สวยมากนะ
แก้เท่าไหร่คะ อยากไปแก้ด้วยค่ะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-12 23:30:55 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ตอนนี้มีโปรแก้ฟรีค้า เราจ่ายไป 49,900 บาทจ้า เสริมกระดูกอ่อน ค่ายา 900 จ้า ^^
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-16 22:40:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minicupcake เมื่อ 2015-3-16 22:43

วันนี้มาอัพเดทครบ 2 สัปดาห์ค่ะ หลังครบ 8 วันไปตัดไหมที่ใบหู และวันที่ 12 ตัดไหมที่จมูกกับคุณหมอต้นมาค่ะ

ชอบมาค่ะ เพื่อนๆก็บอกว่า สวย ไปทำที่ไหนมา ราคาเท่าไรคะ อยากทำบ้าง

8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-3-20 08:44:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะ ^ ^
มีปันหาเดียวกันเลยค่ะ ทำมาแล้วจมูกเอียง ดูที่แก้ที่นี่เหมือนกัน พอฟังคุณเจ้าของกระทู้เล่ายังกับเรื่องของเราเลย ปลายทู่แถมเอียง พอไปเจอคุณหมอหมอก็บอกว่าให้รอยังไม่เข้าที่ TT.  สองปีแล้วคือจมูกเอียง กะว่ากลับไทยเมื่อไรจะไปปรึกษาหมอต้นดูค่ะ. คลีนิคเก่าที่เคยทำอยู่สะพานควายป่าวค่ะ ของเราทำมาสามหมื่น. ไม่สวยแถมเองแถมทู่
มีปันหาเดียวกันเลยค่ะ ทำมาแล้วจมูกเอียง ดูที่แก้ที่นี่เหมือนกัน พอฟังคุณเจ้าของกระทู้เล่ายังกับเรื่องของเราเลย ปลายทู่แถมเอียง พอไปเจอคุณหมอหมอก็บอกว่าให้รอยังไม่เข้าที่ TT.  สองปีแล้วคือจมูกเอียง กะว่ากลับไทยเมื่อไรจะไปปรึกษาหมอต้นดูค่ะ. คลีนิคเก่าที่เคยทำอยู่สะพานควายป่าวค่ะ ของเราทำมาสามหมื่น. ไม่สวยแถมเองแถมทู่
มีรูปด้านหน้าไหมค่ะ ขอดูหน่อยค่าาาาา เพราะว่ากำลังตัดสินใจเหมือนกันค่ะ
ขอบคุณสำหรับข้อมูลน่ะค่ะ.  กำลังสนใจอยู่เลยค่ะืืว่าจะไปปรึกษาที่คลีนิคก่อนน
15#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-5 23:37:46 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย minicupcake เมื่อ 2015-5-5 23:40
fonrin ตอบกลับเมื่อ 2015-4-9 11:52
มีรูปด้านหน้าไหมค่ะ ขอดูหน่อยค่าาาาา เพราะว่ากำลังตัดสินใจเหมือนกันค่ะ

ขอโทดด้วยน้า พึ่งเข้ามาเห็น
ภาพหน้าตรงประมาณนี้อ่า ยุบเข้าทีแล้ว ดูเป็นธรรมชาติเกาหลีอย่างที่อยากได้เลย ต้องขอบคุณคุณหมอต้นมากๆค่ะ
น่ารักขึ้นเยอะเลยย
17#
 เจ้าของ| โพสต์ 2015-5-17 01:36:21 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Midition ตอบกลับเมื่อ 2015-5-15 14:00
น่ารักขึ้นเยอะเลยย

ขอบคุณมากค่ะ

และคงต้องขอขอบคุณคุณหมอต้น เมื่อเดือนก่อนฉีดโบท๊อกและ Meso fat หน้าเรียวให้ค่ะ  แต่ตอนนี้นน.ขึ้นเยอะมาก ทานมากไปหน่อย กะกลับไปคลินิก Meso fat ลดแก้มอีกครั้งอยู่ค่ะ
อยากไปแก้ที่นี่..........อิอิ

สวยมากค่ะ น่าสนใจมากก ๆๆ
น่ารักจังเลยคะ ทำมาเท่าไหร่คร่าาา
เสริมมาแล้วน่ารักมากจ๊ะ
สวยจัง เราชอบนะ กำลังหาข้อมมูลอยู่เลยค่ะ ที่นี่แหล่ะ น่าจะเป็นทางเลืองสุดท้าย  ขอดูรูปอีกได้มั้ยค่ะ บอกคุณหมอว่าทรง อะไรค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้