ดู: 2007|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ตาสองชั้น] รีวิวตา2ชั้น หมอโอ๋ ธนพันธ์ (วีนัส คลีนิค)

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ หนูอายุจะ20ปีแล้ว  ดูดั้งโด่งมานาน แอบมาส่อง มาดูรีวิวบ่อยๆ วันนี้เลยมาตั้งกระทู้รีวิว หลังจากทำตา2ชั้น กับคุณหมอโอ๋ จะครบ1เดือนแล้ว (ทำวันเสาร์ที่ 7 กุมภาพันธ์)

โดยปกติแล้วเราเป็นคนที่มีตา2ชั้นนะคะ แต่เป็นตา2ชั้นแบบหลบใน คือหนังตา,เนื้อตา,ไขมันบนเปลือกตา เยอะมากๆๆ ติดสติ๊กเกอร์ตา2ชั้นมาเป็นปีๆ แต่ติดมันก็ดูไม่เป็นธรรมชาติอ่ะค่ะ (เอาง่ายๆคือไม่พอใจในตาตัวเอง) เลยรองหาดูรีวิวๆเรื่อยๆ แล้วมาสะดุดกับรีวิว ทำตา2ชั้นของคุณหมอโอ๋ ชอบมาก ไม่คิดมากเลย รีบเสิร์ชหาเฟสบุ้คของคลีนิค แล้วไลน์ถามคุณหมอ คุณหมอก็ตอบดีพูดดีมากค่ะ พอถามเรื่องคิวคุณหมอเลยให้ไลน์ของพี่ยูมิน (เลขาของคุณหมอ) ก็สอบถามค่าใช้จ่าย ราคารวมทั้งหมด 20000 บาท (โอนจองคิว 2000 อีก 18000 จ่ายวันที่ทำค่ะ)

พอถึงวันที่ไปทำ ก็เข้าพบคุณหมอ คุณหมอใจดีมากค่ะ (นอกเรื่องนิดนึงคือคุณหมอตัวหอมมาก55)
คุณหมอก็เอาไม้มาคัดตา ถามเราว่าเราต้องการแบบไหน เราก็บอกว่าเอาที่เข้ากับหนู อยากได้ตาหวานๆค่ะ พอตกลงเสร็จก็เข้าห้องผ่าตัดค่ะ

**รู้สึกจี้ดๆ แค่ตอนฉีดยาชาบนหนังตาค่ะ (ปล.คุณหมอเอาไขมันที่หลังตาออกให้ด้วยนะคะ) จริงๆใช้เวลาทำไม่ถึงชั่วโมงค่ะ เสร็จแล้วพี่ๆก็ให้มานอนพัก เอาถุงเย็นมาประคบตาเรา 20-30 นาที ค่ะ เสร็จแล้วพี่เขาก็นัดมาตัดไหม วันที่ 14 กุมภาพันธ์ค่ะ)

รูปตาก่อนทำ

รูปหลังทำได้ 1 ชั่วโมงค่ะ

รูปสุดท้ายนี้คือรูปปัจจุบันค่ะ

***ตอนก่อนทำเพื่อนๆก็บอกว่าอย่าทำเลยแค่นี้ก็สวยแล้ว  แต่พอทำมาแล้วเพื่อนๆที่เคยห้ามกลับบอกว่าสวยกว่าเดิม ดูดีขึ้น  ปลื้มมากๆๆค่ะ คิดไม่ผิดเลยที่เลือกหมอโอ๋ ธนพันธ์  สำหรับเราเราว่าคุ้มมาก ราคาไม่แพง แต่ทำสวยมากๆ พูดดีใจดี ทำละเอียดมาก พี่ๆทุกคนก็บริการดี ทุกคน (เอาใจไปเลยค่ะ)

*** พึ่งตั้งกระทู้ครั้งแรก ทั้งพิมพ์และอัปโหลดในโทรศัพท์ ถ้าผิดพลาดตรงไหน *ขอโทษด้วยนะคะ
ทำแล้ว สวย น่ารัก ขึ้นค่ะ
สวยค่ะเราจองคิวไปแล้วค่ะ...ดูรีวิวคุณหมอเยอะมากสวยทุกคนเลยค่ะ
สวยค่ะ เราทำหมอโอ๋มาแล้ว เด่วมาลงรีวิวบ้างค่ะ ชอบมากๆ
ทำแล้วน่ารักขึ้นอีกค่ะ
ทำตาแล้วน่ารักมาๆเรยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้